Hạng C
16/10/10
922
1.088
93
48
Hồ Chí Minh
Em mới đi tử Di Linh về Phan thiết qua đèo Gia Bắc, đường cực đẹp, gần hết đèo có quán Gia bắc bán gà chỉ ngon cực. Tuy nhiên khuyến cáo các bác mới lái nên cẩn thận.

• Like
Reactions: vthanh6 and HUNG BK
Hạng D
13/8/11
1.456
764
113
Leo đèo thì không vấn đề nếu xe ở trạng thái Ok (đèo cao và dài >>> dễ nóng máy), đổ đèo cần hết sức cẩn thận nha các bác !!!

Hạng C
16/10/10
922
1.088
93
48
Hồ Chí Minh
Leo đèo thì không vấn đề nếu xe ở trạng thái Ok (đèo cao và dài >>> dễ nóng máy), đổ đèo cần hết sức cẩn thận nha các bác !!!
Hôm qua em đi gặp một em nissan đời tống biển 63 nằm giữa đèo, định ghé lại hổ trợ mà không thấy bác chủ đâu, đúng là đi đường này thì xe phải ok, hư giữa đèo là không biết xoay sở ra sao luôn. Tuy nhiên, cung đường này các bác nên trảu nghiệm, tốt nhất là vào Di Linh khoảng 10h cho an toàn.

• Like
Reactions: longpajero
Hạng C
19/1/14
708
459
63
46
Hôm qua em đi gặp một em nissan đời tống biển 63 nằm giữa đèo, định ghé lại hổ trợ mà không thấy bác chủ đâu, đúng là đi đường này thì xe phải ok, hư giữa đèo là không biết xoay sở ra sao luôn. Tuy nhiên, cung đường này các bác nên trảu nghiệm, tốt nhất là vào Di Linh khoảng 10h cho an toàn.
Cung này đẹp, cứu hộ cũng hơi khó khăn nhưng em đã đi đêm được vài lần. hehe

Hạng B2
23/8/11
171
91
28
Em nhớ từ Đại Ninh (Lâm Đồng) xuống cũng có 1 đèo ác liệt lắm,mà tự nhiên quên mất tên...đèo mà đoàn du khách Nga gặp tai nạn cách đây 2-3 năm...?

Đường này có thủy điện Đại Ninh , đúng là đường mà đoàn khách Liên Xô gặp nạn , hình như mình nhớ ko lầm thì đường này từ Đại Ninh về Lương Sơn - Bình Thuận ,...???

vkc confirmed
Hạng D
24/9/12
1.846
1.939
113
Đường này có thủy điện Đại Ninh , đúng là đường mà đoàn khách Liên Xô gặp nạn , hình như mình nhớ ko lầm thì đường này từ Đại Ninh về Lương Sơn - Bình Thuận ,...???

Đúng rồi bác, Đức Trọng - Lương Sơn.
Đường này đã vá hết ổ gà rồi. (em chưa đi nhưng trên OS có 1 bác mới đi về report bằng cam)

• Like
Reactions: trongn41
Hạng D
Đúng là muốn trải nghiệm đèo thì hướng Gia Bắc thẳng tiến. Bác từ Lagi thì hướng này cũng gần hơn. Lưu ý đèo Gia Bắc đường rất hẹp quẹo cua liên tục, nhưng nếu đã quen đi đèo thì cảm thấy thật Yomost :)

Hạng B2
3/5/10
368
2.454
93
Chào Bác,

Bác có thể nói rõ rõ hơn cho em biết 1 chút được không ạh. Cụ thể hành trình của em là như thế này:
Em đi resort Lazi Mom Da Chim ngủ 1đêm rồi trưa hôm sau khoảng 12h xuất phát Đàlạt.
Vì em cũng chưa hình dung được Mỏm Đá Chim nó nằm ở đâu nữa (trước hoặc sau Phan Thiết) nên chưa biết đi đường nào nữa.
Cám ơn Bác
Mỏm Đá Chim thì bác nên đi 1 trong 2 đường sau:

1. Ra Phan Thiết rồi đi theo QL28 lên đèo Gia Bắc lên Di Linh rồi quẹo phải QL20 lên Đà Lạt.
2. Ra Hàm Tân (ngã ba 46) rồi đi theo QL55B lên Tà Pao, rồi nhập vào QL55 đi tiếp dọc theo Đa Mi - Hàm Thuận lên Bảo Lộc rồi quẹo phải QL20 lên Đà Lạt. Lưu ý là từ Lagi đi ra khi chưa ra tới ngã ba 46 (cách khoảng 3km) thì bên phải có một cái ngã ba mũi tàu bên phải có bảng ghi "Đi Đà Lạt" thì đi theo hướng đó, mà cảnh thì xấu hoắc.

Cung số 1 thì đèo Gia Bắc khá là hẹp. Cung số 2 thì QL55B mới làm xong, là một cung đường ít người biết, đường và cảnh đẹp tuyệt vời, tuy nhiên đoạn cuối QL55 gần ra tới Bảo Lộc có khoảng 5km đường xấu (sedan đi được). Trên cung này nhiều cảnh đẹp để chụp hình hơn là cung số 1.

Còn cung đèo Lương Sơn - Đại Ninh thì thôi bác, đường xấu lắm. Cho dù có vá hết ổ gà thì mặt đường cũng không láng.

Chỉnh sửa cuối:
  • Like
Reactions: vthanh6
Hạng D
4/7/13
1.555
6.205
133
Sài Gòn
Mỏm Đá Chim thì bác nên đi 1 trong 2 đường sau:

1. Ra Phan Thiết rồi đi theo QL28 lên đèo Gia Bắc lên Di Linh rồi quẹo phải QL20 lên Đà Lạt.
2. Ra Hàm Tân (ngã ba 46) rồi đi theo QL55B lên Tà Pao, rồi nhập vào QL55 đi tiếp dọc theo Đa Mi - Hàm Thuận lên Bảo Lộc rồi quẹo phải QL20 lên Đà Lạt. Lưu ý là từ Lagi đi ra khi chưa ra tới ngã ba 46 (cách khoảng 3km) thì bên phải có một cái ngã ba mũi tàu bên phải có bảng ghi "Đi Đà Lạt" thì đi theo hướng đó, mà cảnh thì xấu hoắc.

Cung số 1 thì đèo Gia Bắc khá là hẹp. Cung số 2 thì QL55B mới làm xong, là một cung đường ít người biết, đường và cảnh đẹp tuyệt vời, tuy nhiên đoạn cuối QL55 gần ra tới Bảo Lộc có khoảng 5km đường xấu (sedan đi được). Trên cung này nhiều cảnh đẹp để chụp hình hơn là cung số 1.

Còn cung đèo Lương Sơn - Đại Ninh thì thôi bác, đường xấu lắm. Cho dù có vá hết ổ gà thì mặt đường cũng không láng.

Qua QL55 thì xa hơn 40 km.