Chi Hội Trưởng S.O.S
8/1/11
21.505
166.038
113
12
tp HCM
trenduonggiobui.wordpress.com
Hic, em nhớ mà. còn nợ anh 2 vụ, Cuối tuần nào anh rảnh em với anh lên Đồng Nai chơi.
Còn vụ đi Lào gần cả năm em chưa đi vì việc hợp tác của công ty bên em với đối tác không xuông sẻ như dự kiến. Cũng sẽ phải sang giải quyết các vấn đề cò tồn đọng nhưng chưa rõ khi nào, nếu đi chắc chắn sẽ hú anh. :)
Cám ơn chú! Anh chờ.

Hạng D
21/12/08
2.706
46.000
113
mới dìa hôm 30/12
đường đẹp toàn tuyến.
mí cu csgt đứng khá nhìu, chỉ cảnh 2 lỗi cán vạch liền và tốc độ, chạy đúng là khỏe vì đường khá vắng.
mì rất kg thích đi theo ql14 vì ẩm thực đọc đường này khá là chán. Cứ toàn cơm, phở, hủ tiếu, mì quảng. Mấy món ngọn, lạ thì phải ở các thành phố lớn chứ ít có dọc đường.
Buôn mê thuộc thì có Bánh canh cá dầm, Gia Lai có phở khô, Kotum có gỏi lá...
Đoạn ql14 thích nhất và đẹp là từ Komtum lên A Luới, bữa 29 chạy từ đỉnh Quế về 1 mình hơi lạnh lạnh người, đoạn từ Prao về Thạnh Mỹ vắng tanh. Tuy nhiên đường đẹp.
Đi đường này thích nữa là vừa chạy vừa mở Ng ở lại Charlie, Chiều mưa biên giới, giờ này a ở đâu, Kỷ vật cho em... :D
Hỏi đường đi từ Sài gòn đi Kontum qua quốc lộ 14
tìm hoài chả có cái quán nào ăn sáng ra hồn (đoạn từ Khâm Đức về Gia Lai), ghét chui vô rừng cao su ngồi nấu mì gói + làm ly cafe Vina ngon tuyệt :D
Hỏi đường đi từ Sài gòn đi Kontum qua quốc lộ 14

Attachments

Hạng D
21/12/08
2.706
46.000
113
Bác có trong hội Rặng Đít ko?
có, nhưng ít chém, mình hay lang thang 1 mình. Đợt tết tây lên kế hoạch là xách cào cào làm 1 vòng Đà nẵng đỉnh Quế rùi vòng về, mưa nên chán xách con này đi rút còn 3 ngày, 2165km. :D

Hạng C
20/1/13
862
44.608
93
31
có, nhưng ít chém, mình hay lang thang 1 mình. Đợt tết tây lên kế hoạch là xách cào cào làm 1 vòng Đà nẵng đỉnh Quế rùi vòng về, mưa nên chán xách con này đi rút còn 3 ngày, 2165km. :D
cung đường sao ấy ?

Hạng B2
22/1/13
331
7.069
93
Em mơí đi cách đây 2 tháng , đường đepk đap vô văn tư , chỉ cận thận ăn vạch khúc qua BMT và công nông khúc qua Gia Lai vào Kom Tum

Hạng D
21/12/08
2.706
46.000
113
cung đường sao ấy ?
Sài gòn - Đà nẵng - đỉnh Quế - quốc lộ 14.
trước tết mình sẽ xách 2b đi lại, bữa tinh hết rùi, đồ đã cột lên xe, bà mợ nó nghe tin áp thấp rầu thúi ruột, đúng là đi ra tới Phú yên là mưa suốt đến đỉnh Quế. Đc cái là thưởng thức món ăn dọc ql1 đoạn miền Trung khá đa dạng, ngon, rẻ.

Hạng B2
22/1/13
331
7.069
93
mới dìa hôm 30/12
đường đẹp toàn tuyến.
mí cu csgt đứng khá nhìu, chỉ cảnh 2 lỗi cán vạch liền và tốc độ, chạy đúng là khỏe vì đường khá vắng.
mì rất kg thích đi theo ql14 vì ẩm thực đọc đường này khá là chán. Cứ toàn cơm, phở, hủ tiếu, mì quảng. Mấy món ngọn, lạ thì phải ở các thành phố lớn chứ ít có dọc đường.
Buôn mê thuộc thì có Bánh canh cá dầm, Gia Lai có phở khô, Kotum có gỏi lá...
Đoạn ql14 thích nhất và đẹp là từ Komtum lên A Luới, bữa 29 chạy từ đỉnh Quế về 1 mình hơi lạnh lạnh người, đoạn từ Prao về Thạnh Mỹ vắng tanh. Tuy nhiên đường đẹp.
Đi đường này thích nữa là vừa chạy vừa mở Ng ở lại Charlie, Chiều mưa biên giới, giờ này a ở đâu, Kỷ vật cho em... :DView attachment 1811956 tìm hoài chả có cái quán nào ăn sáng ra hồn (đoạn từ Khâm Đức về Gia Lai), ghét chui vô rừng cao su ngồi nấu mì gói + làm ly cafe Vina ngon tuyệt :DView attachment 1811957
Gia Lai có bánh canh bột mì củng ngon lắm Anh , còn gà nướng cơm lam các kiểu nữa , Kom Tum mình hay bảo mấy đứa làm con heo nướng mọi ăn chống đói

Hạng D
21/12/08
2.706
46.000
113
Gia Lai có bánh canh bột mì củng ngon lắm Anh , còn gà nướng cơm lam các kiểu nữa , Kom Tum mình hay bảo mấy đứa làm con heo nướng mọi ăn chống đói
Gia lai có thằng bạn thân, mà bữa đi 4b chỉ muốn về nên kg dám alo nó chứ Gia Lai thì khá nhiều quán và món ngon. Nhưng chủ yếu thấy cũng toàn từ thịt heo. Kg đa dạng lắm.

Chi Hội Trưởng S.O.S
8/1/11
21.505
166.038
113
12
tp HCM
trenduonggiobui.wordpress.com
Gia lai có thằng bạn thân, mà bữa đi 4b chỉ muốn về nên kg dám alo nó chứ Gia Lai thì khá nhiều quán và món ngon. Nhưng chủ yếu thấy cũng toàn từ thịt heo. Kg đa dạng lắm.
Đi vào "mùng" không? Tớ chuẩn bị. Chứ trước Tết AL tớ lo phượt nội thành đi không nổi.
Nếu mùng ta đi, đường sẽ vắng.