Hạng D
21/12/08
2.706
46.001
113
Đi vào "mùng" không? Tớ chuẩn bị. Chứ trước Tết AL tớ lo phượt nội thành đi không nổi.
Nếu mùng ta đi, đường sẽ vắng.
e kg hứa trước, e vẫn tính đi trc mùng vì dù sao vô mùng vẫng còn thời gian nghỉ ngơi. Tuy nhiên a cứ lên kế hoạch thử, e còn sức thì e đu theo.

Hạng B2
11/8/11
465
7.309
93
Em cũng giống bác chủ tính đầu năm đi Măng Đen, xưa giờ nhánh phía tây chỉ đi đến Bù Gia Mập là về chứ chưa đi xa hơn nên cũng tính lập thớt hỏi đường :D.

Hạng D
4/7/13
1.560
6.474
133
Sài Gòn
Xin chào các Bac.
Mình xin hỏi đường đi từ Sài gòn đến Kontum, xin các Bác chỉ dẫn càng chi tiết càng tốt ạ. Em đi Sedan có vấn đề gì không ạ.
Và cũng xin cho biết các nơi nên tham quan và địa điểm ăn uống đặc sản trên đường đi và ở Kontum ạ.

Xinh cảm ơn rất nhiều
Sedan chạy tốt, đường nhẵn đẹp, biển báo rõ ràng.

Hai lỗi cơ bản là quá tốc độ và cán vạch liền, luôn có xxx ở mọi nơi cho nên cứ tuân thủ biển báo là xong.

Ăn trưa: Có quán cơm Gà ở chợ Gia Nghĩa hoặc quán Cá Lăng qua cầu Serepok 4km cách Buôn Mê 10km.

Ăn tối ở Kon Tum: Quán nhiều tha hồ chọn. Được ăn thỏ rừng một lần rất ngon nhưng không nhớ quán, cũng nghe nói hơi mắc.

Chơi: Chả có chỗ nào đáng ghé, cứ chạy thẳng Kontum.

Hạng B2
15/10/17
111
3.445
123
Hỏi đường đi từ Sài gòn đi Kontum qua quốc lộ 14
Nếu bác ghé Pleiku chơi, thì có món này ăn với cơm nấu ống tre, trong 1 làng của người dân tộc, không nhớ tên gì, nhưng ở Pleiku ai cũng biết.

Attachments

Hạng B2
20/5/07
330
1.069
93
xin ké bác chủ thớt chút.
Cho em hỏi: Cơm lam gà nướng ở Sài gòn thì chỗ nào ngon. Cám ơn các bác.