Tìm Hiểu Âm Thanh Xe Hơi Hỏi kinh nghiệm lắp DVD và màn LCD

Tập Lái
13/1/05
35
0
0
Chào các bác.
Hiện nay xe matiz của tôi đang dùng đầu băng casset. Tôi định mua ở chợ giời Hà nội 1 đầu DVD, 1 màn LCD nhỏ. Tôi tính tự lắp lấy mấy đồ đó. Không biết sẽ phải lắp thế nào và phải chú ý đến nhũng vấn đề gì, nhất là NGUỒN ĐIỆN cấp cho đầu DVD và màn LCD. Chắc là phải kéo thêm 1 dây nguồn ra ngoài để cấp cho màn LCD đặt trên mặt taplo. Còn những vấn đề khó khăn khác nữa ??
Các bác có kinh nghiệm, có thể chỉ bảo giúp tôi 1 chút. Tôi định thứ bảy này đi mua đồ và tự lắp.
Cảm ơn các bác rất nhiều, chúc các bác có xe đẹp, lái xe an toàn.

Hạng B2
4/9/05
347
3
18
57
Ha Noi
www.scosche.com
RE: Hỏi kinh nghiệm lắp DVD và màn LCD

Xe matiz Bác thích tự lắp thì sau khi tháo Catsette Bác đo(Bằng đồng hồ)
Sẽ có GND( Địa) Dây trước Chìa Khóa 12V Dây sau chìa khóa 12 V
-Bác đấu đầu DVD : Vàng trước chìa khóa ,Đỏ sau chìa khóa ,Đen là dây địa
-Màn hình Tầu thì đấu sau chìa khóa luôn ,không có dây trước chìa khóa (Vàng)

Nếu Bác lắp đồ Bình dân ở chợ giời thì theo Em Bác qua Hòang Anh số 1 Thịnh Yên vì lắp đầu thì dễ nhưng gá màn cho đẹp cũng hơi mất thì giờ

Tập Lái
3/5/06
12
0
0
otosaigon.com

Chời ơi, dễ thấy mồ péc ui, chẳng qua là péc muốn nghich tí chứ gì, péc cứ bỏ 100k vnd ra cho bọn nó làm, trong khi thợ làm thì péc ngồi kế bên mà hỏi-xem, xong về nhà péc mở ra-->>> QUẬY-->>HƯ-->>> mang ra cho chúng nó hỏi tiếp, cứ như thế chẳng mấy chốc mà nhà péc biến thành PRO. thôi. Chúc pác thành công! :D:D:D

Tập Lái
13/1/05
35
0
0

cảm ơn các bác rất nhiều, đúng là do mình thích nghịch nên mới tự lắp, nhưng mà tự mình lắp xong rồi thấy sung sướng vô cùng.
Cám ơn bác Thanh Tùng nhé, bác rất nhiệt tình với anh em trong forum, cảm ơn bác nhiều, chúc bác làm ăn ngày càng phát đạt

Tập Lái
13/1/05
35
0
0

à mà quên, tôi có đồng hồ hiện số, nhưng làm sao và đo thế nào để biết dây trước đồng hồ và sau đồng hồ.
Cảm ơn Bác T Tùng nhiều

Tập Lái
13/1/05
35
0
0

xin lỗi dây trước và dây sau chìa khóa chứ

Hạng D
14/12/04
1.725
43
48
44
Xì Gòong
www.goldencrown.com.vn

Ui bác câu bài quá, muốn biết day trước hay sau chìa khóa thì bác làm như sau : Tắt công tắc chìa khóa đi và đo, nếu dây nào có điện là dây trước chìa khóa, dây còn lại là sau chìa khóa. Đúng kg bác Thanh Tung Audio nhỉ ?

Tập Lái
27/6/05
43
0
0
Hanoi

Trích đoạn: dungpc

cảm ơn các bác rất nhiều, đúng là do mình thích nghịch nên mới tự lắp, nhưng mà tự mình lắp xong rồi thấy sung sướng vô cùng.

Đúng đấy bác ah, khoản này tôi cũng đồng tình với bác. Tự mình làm xong cảm thấy giá trị và sướng hơn nhiều, lao động là vinh quang mà !!!!!