Hạng F
7/12/12
6.178
83
63
Soicon287 nói:
chimanthit777 nói:
Bác chủ có lập thớt bên Kia luôn rồi...em đã tư vấn Sò rất nhiệt tình, qua đây nữa cho khách quan...keke...:D
Haha bác hiểu em. hehe Vào đây ko phải chủ yếu là chọn xe gì. Mà là ý kiến của các bác về FT như thế nào...
Bác thử cả 2 xe chưa...?? Cảm nhận ra sao...

Hạng D
24/3/13
2.321
2.194
113
Bác chủ đã chọn dc xe chưa. Mạn phép tư vấn bác vài lời
- lúc mình đi mua xe cũng phân vân như bác , xem đủ các thể loai xe, đọc đủ kỉu tư vấn trên OS, hihi nói thật đọc xong còn loạn hơn . Tuy nhiên bác vẫn phải đọc các nhận xét của cac chiên gia, đọc nhiều cũng có đc thông tin để khi thử xe mình xem xét và so sánh .
- Theo tui thì xe nào cũng có cái hay, cái dỡ tuỳ theo nhu cầu và sở thích của minh . Đặc biệt bác phải xác đinh được tieu chí chấm điểm của mình , tiêu chi nào cao, tiêu chi nào quan trọng . Cái này bắt buộc tự bác phải xác định, ko ai tư vấn đuọc nhất là bác từng có xe . Ssau khi có bảng tiêu chuẩn rõ ràng bác sẽ đi xem chạy thử và quyết đinh .
+ nếu bác thấy tiêu chí ngoại thất cần sự trẻ trung hiện đại là uu tien 1 thì Sò là 1 lụa chọn tốt .
+ nếu tiêu chí về các option cửa sổ trời, nút bấm khởi động.... Ưu tiên thì chọn Sò .
+ .........
+ nếu bác cần chở 6-7 người sủ dụng hàng ghế 3 mà phía sau vẫn chở đuoc nhiều hành lý, nhất là cần chở va ly to thì chỉ có thể lựa chon FT hoặc Pajero Sport .
+ nếu bác khó chịu với tiếng ồn từ gầm, từ lốp khi đi đương xa trong thời gian dài thì FT là lựa chọn sáng suốt .
+ ... tuỳ theo bác quan tâm tiêu chí nào hơn thi chọn , mấy xe đẳng cấp như GL, X5, Q7, LX570... Thì tui ko biết, nhưng xe tầm FT, So, PS tui nghĩ đều có ưu và nhược điểm cả, không xe nào hơn hẳn xe kia đâu bác .
Chúc bác mau có vợ 2 .
Àh lưu ý bác khả năng 1/2014 truowc bạ còn 10%

Hạng B1
30/12/12
66
3
8
Billca nói:
Bác chủ đã chọn dc xe chưa. Mạn phép tư vấn bác vài lời
- lúc mình đi mua xe cũng phân vân như bác , xem đủ các thể loai xe, đọc đủ kỉu tư vấn trên OS, hihi nói thật đọc xong còn loạn hơn . Tuy nhiên bác vẫn phải đọc các nhận xét của cac chiên gia, đọc nhiều cũng có đc thông tin để khi thử xe mình xem xét và so sánh .
- Theo tui thì xe nào cũng có cái hay, cái dỡ tuỳ theo nhu cầu và sở thích của minh . Đặc biệt bác phải xác đinh được tieu chí chấm điểm của mình , tiêu chi nào cao, tiêu chi nào quan trọng . Cái này bắt buộc tự bác phải xác định, ko ai tư vấn đuọc nhất là bác từng có xe . Ssau khi có bảng tiêu chuẩn rõ ràng bác sẽ đi xem chạy thử và quyết đinh .
+ nếu bác thấy tiêu chí ngoại thất cần sự trẻ trung hiện đại là uu tien 1 thì Sò là 1 lụa chọn tốt .
+ nếu tiêu chí về các option cửa sổ trời, nút bấm khởi động.... Ưu tiên thì chọn Sò .
+ .........
+ nếu bác cần chở 6-7 người sủ dụng hàng ghế 3 mà phía sau vẫn chở đuoc nhiều hành lý, nhất là cần chở va ly to thì chỉ có thể lựa chon FT hoặc Pajero Sport .
+ nếu bác khó chịu với tiếng ồn từ gầm, từ lốp khi đi đương xa trong thời gian dài thì FT là lựa chọn sáng suốt .
+ ... tuỳ theo bác quan tâm tiêu chí nào hơn thi chọn , mấy xe đẳng cấp như GL, X5, Q7, LX570... Thì tui ko biết, nhưng xe tầm FT, So, PS tui nghĩ đều có ưu và nhược điểm cả, không xe nào hơn hẳn xe kia đâu bác .
Chúc bác mau có vợ 2 .
Àh lưu ý bác khả năng 1/2014 truowc bạ còn 10%

Em cám ơn bác về lời khuyên. Em năm nay 27t 1 vợ và dự định có thêm baby. Thường đi gia đình cở 6 người. Em mở cty riêng. Nên nhu cầu ngoại hình + thoải mái là trên hết. Thật sự ý định của e cũng đang nghiêng về FT vì cách âm và ngoại thất nhìn okie. Còn option tuy hơi nghèo 1 chút nhưng em nghĩ có thể UP thêm đc không vấn đề gì. Trước đây em đã đi xe KIA FORTE và thât sự e thấy e sai lầm khi chọn option và kiểu dáng cuối cùng là thất bại về động cơ và sự thoải mái. Nên lần này tuy hỏi ý kiến nhưng sự thật là e nghiêng về FT hơn là SO. E tới tháng 1-2014 e mới mua hi hi... Nên còn nhiều time để cân nhắc và lựa chọn. Sẵn tiện chờ động thái của THUẾ luôn...

Hạng F
2/4/10
7.393
33.522
113
FT kg có cửa sổ trời. Nếu muốn có thì kg lẽ phải cưa cái nóc sao mấy Bác?

24/3/10
4.364
3.876
113
og_saigon nói:
Mang ra thợ lắp sunroot họ dùng máy cắt trong vòng 1 nốt nhạc.

Hạng F
7/12/12
6.178
83
63
og_saigon nói:
Cửa sổ trời bây h độ được hết bác ui..!!

Hạng B1
18/10/13
61
2
0
Sorento thời gian đầu bác chạy rất thích, vì xe được trang bị nhiều option và thiết kế cũng hiện đại hơn fortuner, nhưng về sau thì lại mau chán, còn Fortuner nó lầm lầm lì lì vậy mà đi quài ko chán:)

Hạng F
7/12/12
6.178
83
63
ta la tum lum nói:
Sorento thời gian đầu bác chạy rất thích, vì xe được trang bị nhiều option và thiết kế cũng hiện đại hơn fortuner, nhưng về sau thì lại mau chán, còn Fortuner nó lầm lầm lì lì vậy mà đi quài ko chán:)
Tại sao về sau lại chán vậy bác...