Hạng B1
30/12/12
66
3
8
Các bác cho e hỏi ý kiến về
Kia Sorento
Toyota Fortuner
E đang quan tâm và lưỡng lự 1 chiếc này. Các bác tư vấn giúp e. Vì e nghe mọi người nói máy So rất yếu chạy ko êm. Nhưng bù lại option thi tuyệt vời. Còn Fo thì nội thất chán nhưng máy móc thì tốt hơn So. Các bác tư vấn giúp em về 2 khoản xe này. E có tầm 1 tỷ 2 thôi. Mà nhu cầu đòi hỏi 7 chổ. Nên giờ chả biết sao...

24/3/10
4.364
3.876
113
Soicon287 nói:
Các bác cho e hỏi ý kiến về
Kia Sorento
Toyota Fortuner
E đang quan tâm và lưỡng lự 1 chiếc này. Các bác tư vấn giúp e. Vì e nghe mọi người nói máy So rất yếu chạy ko êm. Nhưng bù lại option thi tuyệt vời. Còn Fo thì nội thất chán nhưng máy móc thì tốt hơn So. Các bác tư vấn giúp em về 2 khoản xe này. E có tầm 1 tỷ 2 thôi. Mà nhu cầu đòi hỏi 7 chổ. Nên giờ chả biết sao...
Fortuner option nghèo nàn nhưng có thể gắn thêm được các option gần giống như Sò, đặc điểm chân ga xe Toy là lên từ từ & máy cũng hơi yếu nên chạy hơi chán, bù lại chạy rất êm , cách âm khá tốt, nội thất cũng tốt, chi phí bảo dưỡng & sử dụng xe thấp, giá trị bán lại cao. Máy móc, khung gầm , nội thất bền bỉ nếu được chăm sóc tốt.
Sorento thì nhiều option, máy mạnh nhưng chất lương nội thất da nhựa không bền. Máy móc thì cần thêm thời gian để kiểm chứng.

Hạng D
24/3/13
2.321
2.194
113
Fortuner thi mình thấy ok (bác xem bài viết của minh cảm nhận về em nó. Nếu bac lấy FT V 2 cầu thi option gần như đầy đủ, chi ko có cửa sổ trời so với Sò thôi, mà nói thật cái cửa sổ trời cả đời xe có người chưa sử dụng quá 10 lần .

24/3/10
4.364
3.876
113
Billca nói:
Fortuner thi mình thấy ok (bác xem bài viết của minh cảm nhận về em nó. Nếu bac lấy FT V 2 cầu thi option gần như đầy đủ, chi ko có cửa sổ trời so với Sò thôi, mà nói thật cái cửa sổ trời cả đời xe có người chưa sử dụng quá 10 lần .
Còn thiếu nhiều option đó pác, cần lắp thêm cửa sổ trời, khởi động start stop bằng nút bấm, ga tự động cruise control,......

• Like
Reactions: tuanpo
Hạng F
7/12/12
6.178
83
63
Billca nói:
Anh nào hút thuốc thì nên mua xe có cửa sổ trời..hehe..!!

Hạng B1
3/9/13
51
0
6
30
Vào box Toyota mà hỏi chọn xe thì tất nhiên sẽ được tư vấn chọn Toy.

Hạng F
7/12/12
6.178
83
63
OVPD nói:
Bác chủ có lập thớt bên Kia luôn rồi...em đã tư vấn Sò rất nhiệt tình, qua đây nữa cho khách quan...keke...:D

Hạng D
1/7/13
1.576
1.363
113
Biên Hòa
Bác chủ chưa chạy thử xe nào à. Theo em thì bác đăng ký lái thử rồi suy nghĩ lưa chọn. Mình bỏ tiền ra mua, cảm nhận của mình là tiên quyết.

Hạng B1
30/12/12
66
3
8
chimanthit777 nói:
OVPD nói:
Bác chủ có lập thớt bên Kia luôn rồi...em đã tư vấn Sò rất nhiệt tình, qua đây nữa cho khách quan...keke...:D

Haha bác hiểu em. hehe Vào đây ko phải chủ yếu là chọn xe gì. Mà là ý kiến của các bác về FT như thế nào...