Hạng B2
8/4/11
126
50
28
Hò Chí Minh city
Chào các bác, em mới có bằng B1 được 1 ngày (hehe), xe thì em cũng đã có chiếc 1.8 AT. Em muốn bổ túc tay lái để đi đường cho chắc (đường trường lẫn đô thị). Các bác cho em hỏi chi phí để thuê giáo viên đi kèm với xe mình và giáo viên nào hướng dẫn tốt giới thiệu cho em với ạ. Thanks các bác.

Hạng B2
1/4/09
436
90
28
Nếu Bác đã có bằng thì AT dễ chạy hơn số sàn nhiều. Bác cứ tự tin lái ra đường đi chậm chú ý nhìn bảng hiệu mà chạy. Mặc kệ mấy thằng chạy nhanh thích bấm còi sau lưng mình, cứ tà tà chạy cho quen xe và đường xá Việt Nam, Bác đừng ủi vô người ta (ủi từ phía sau tới) còn lại họ tự tránh mình hết. NHỚ CHẠY CHẬM THÔI

Hạng F
14/3/13
5.958
141.189
113
Phong Lăng Độ
đơn giản như đan giởn , bác cứ từ từ mà chạy nhớ sử dụng chân phải thôi nhá , chân trái bỏ lên ghế ngồi nhịp nghe nhạc vàng kaka , nhin trước ngó sau khi qua đường cứ vài lần là ok hết

Hạng B2
1/4/09
436
90
28
navas nói:
Chào các bác, em mới có bằng B1 được 1 ngày (hehe), xe thì em cũng đã có chiếc 1.8 AT. Em muốn bổ túc tay lái để đi đường cho chắc (đường trường lẫn đô thị). Các bác cho em hỏi chi phí để thuê giáo viên đi kèm với xe mình và giáo viên nào hướng dẫn tốt giới thiệu cho em với ạ. Thanks các bác.
Còn nếu Bác không tự tin thì thứ 7 này Bác chạy xe qua gần nhà em, em sẽ làm giáo viên cho Bác chi phí là chầu cafe ở Q7.
Bác lái qua Q7 uống cafe về là ngon liền, nhà em ở Long Vân Tự

Hạng C
15/9/12
777
365
63
0938.99999.3
cứ tư từ mà chạy thôi
canh vạch kẻ đường,nhìn gương nhìn kiếng
nhìn biển báo đèn đường khi tới giao lộ

Hạng D
4/8/09
2.535
45
48
Bác kiếm khu nào vắng chui vô lái 1 bữa cho bắt đầu có cảm giác xe đã bác. Ngoài đường khác với việc luyện thi sa hình lắm. Lái cho nhuyễn và bắt đầu tự tin thì bắt đầu kiếm đường vắng ra, em khuyên là nên qua khu Q7, nhưng đừng chui ra Nguyễn Văn Linh, em ko chịu trách nhiệm bác dính bẫy XXX :D.

Bác chịu khó bò khoảng 1 tuần là bắt đầu làm 1 chuyến SG-VT hay Phan Thiết gì đó là được, trên đường đi cũng thu thập kinh nghiệm qua mấy khu dân cư trên đường rồi từ từ về đường TP là ổn.

Hạng D
18/3/07
1.606
477
83
53
bác chạy qua Q7 đi, làm chầu cà phê rồi chém gió chung với bác, dĩ nhiên cả bổ túc tay lái nữa chứ :D

điều quan trọng nhất của số tự động là chỉ dùng chân phải (bên Anh chắc là chỉ dùng chân trái)

Hạng F
13/1/06
13.891
35.970
113
Ko cần thiết lắm đâu, chỉ từ OS là chạy AT ngon:
- Đọc kỹ hướng dẫn của xe đang có.
- Start> Depart luôn nhớ chân phải luôn trên pedal thắng. Chân trái nghỉ, bỏ cũng được.:D
Cả MT, AT lái mới hay bị là.....nhầm chân ga, muốn tập thì: Lấy 2B số, với chân phải chìa ra ngoài, chạy và thắng trong mọi tình huống.
Xong...