Hạng B2
29/10/10
448
65
28
phamttruc nói:
Bác làm thêm 1 tấm bảng màu cho thật là nổi dán lên kính phía sau xe ":Tài mới - Xin thông cảm" thế là yên tâm.
Nếu được xxx thông cảm nữa, số zách!

Hạng F
3/10/10
7.379
3.127
113
Previa Club
www.tanyplastic.com
Nhờ thợ độ cái pat chặn chân ga, không cho đạp sâu quá khoảng 2-3 cm, xe vẫn chạy được 70-80km/g, được cái lỡ có lộn chân ga thì nó cũng không dọt cái ào! Chạy chừng 2-3 tháng, quen xe + mắt mũi + chân cẳng... thì tháo cái pat ra.

Hạng B2
8/4/11
126
50
28
Hò Chí Minh city
hehe, em đọc ko sót 1 chữ, nhiều thông tin bổ ích quá các bác oayy. Hy vọng bác nào mới lấy bằng như em cũng được xem những chia sẻ bổ ích như thế này.
Cảm ơn các bác nhiều nhe.

Hạng D
6/12/11
1.076
547
128
Bác search và đọc lại các bài nói về cảm giác lái trên OS này, rất hữu ích đó.

Hạng F
1/8/12
5.738
5.765
113
TP HCM
moonmoon nói:
Bác nên kiếm đường nào vắng vắng (mấy khu dân cư mới mở đó), chạy dượt tầm 30p - 1h , sau đó chạy đường đỡ vắng hơn chút xíu (vd: khu Trung Sơn) chạy tầm 1h-2h nữa.
Sau đó, chạy ra khu đường Trần Hưng Đạo (khoảng tầm 8h30pm - 9h pm, cho vắng vắng bớt).... bác làm xong bước này là ok rồi.... sau đó bác có thể đi lên khu Sài Gòn vô tư.
Em lần đầu chạy trong KDC nhà em, sau đó đi qua bên Lotte Q7, rồi Trần Hưng Đạo, rồi đi xét xe bên Nơ Trang Long luôn...
Khi lái, bác kệ mấy ong taxi đi, và mấy ông phóng xe như bay ấy.. kệ.. mấy ổng chiu ko nổi là vượt phải à.....
CHúc bác lái ngon lành..
Sau đó Bác làm một chuyến Cần Giờ là vững tay lái liền, nếu có điều kiện thì Vũng Tàu hoặc Long Hải là OK.

Hạng F
13/1/06
13.891
35.970
113
tamtany nói:
Nhờ thợ độ cái pat chặn chân ga, không cho đạp sâu quá khoảng 2-3 cm, xe vẫn chạy được 70-80km/g, được cái lỡ có lộn chân ga thì nó cũng không dọt cái ào! Chạy chừng 2-3 tháng, quen xe + mắt mũi + chân cẳng... thì tháo cái pat ra.  
Ý này hay, ko cần thợ, tự làm luôn, độn cục cao su bên dưới là ok. Vậy nếu có nhầm chân ga thì cũng hạn chế nguy hiểm.

Hạng B2
29/10/10
448
65
28
ttqui2005 nói:
moonmoon nói:
Bác nên kiếm đường nào vắng vắng (mấy khu dân cư mới mở đó), chạy dượt tầm 30p - 1h , sau đó chạy đường đỡ vắng hơn chút xíu (vd: khu Trung Sơn) chạy tầm 1h-2h nữa.Sau đó, chạy ra khu đường Trần Hưng Đạo (khoảng tầm 8h30pm - 9h pm, cho vắng vắng bớt).... bác làm xong bước này là ok rồi.... sau đó bác có thể đi lên khu Sài Gòn vô tư.Em lần đầu chạy trong KDC nhà em, sau đó đi qua bên Lotte Q7, rồi Trần Hưng Đạo, rồi đi xét xe bên Nơ Trang Long luôn...Khi lái, bác kệ mấy ong taxi đi, và mấy ông phóng xe như bay ấy.. kệ.. mấy ổng chiu ko nổi là vượt phải à.....CHúc bác lái ngon lành..
Sau đó Bác làm một chuyến Cần Giờ là vững tay lái liền, nếu có điều kiện thì Vũng Tàu hoặc Long Hải là OK.
Lái mới, đi Cần Giờ, xuống phà căng à nghen!

Hạng B2
24/9/13
276
1
0
30
Khanh Hung nói:
ttqui2005 nói:
moonmoon nói:
Bác nên kiếm đường nào vắng vắng (mấy khu dân cư mới mở đó), chạy dượt tầm 30p - 1h , sau đó chạy đường đỡ vắng hơn chút xíu (vd: khu Trung Sơn) chạy tầm 1h-2h nữa.Sau đó, chạy ra khu đường Trần Hưng Đạo (khoảng tầm 8h30pm - 9h pm, cho vắng vắng bớt).... bác làm xong bước này là ok rồi.... sau đó bác có thể đi lên khu Sài Gòn vô tư.Em lần đầu chạy trong KDC nhà em, sau đó đi qua bên Lotte Q7, rồi Trần Hưng Đạo, rồi đi xét xe bên Nơ Trang Long luôn...Khi lái, bác kệ mấy ong taxi đi, và mấy ông phóng xe như bay ấy.. kệ.. mấy ổng chiu ko nổi là vượt phải à.....CHúc bác lái ngon lành..
Lái mới, đi Cần Giờ, xuống phà căng à nghen!

Vậy có nên đi ko bác ? Có nên nhờ lái phà lái xe xuống & lên phà đc ko ?

Hạng D
4/11/07
2.961
28
38
53
Nếu bác cẩn thận muốn tập lái xe số tự động bác có thể qua bên em! Có xe 4 chổ và 7 chổ cho bác lựa chọn!