Hạng D
8/5/09
2.558
362
83
50
HieuLe309 nói:
Quỹ hội chỉ mang tính tượng trưng, quỹ dùng để chi cho các hoạt động cho Hội như: in decal logo S.O.S phát cho thành viên, chi cho tang gia, hiếu hỷ, khai trương... ko chi cho liên hoan, off chai, và các loại off khác.
Tất cả tổ chức nào cũng phải có kinh phí hoạt động. Nên em đề nghị quỹ hội phải đc thuko bắt buộc tất cả TV phải đóng vì có thể họ ở xa hay vì lý do gì đó...
Theo em duy trì 200k/năm là hợp lý.
Quỹ hội và hội phí là 2 cái khác nhau, em nghĩ vậy. Em rất rất dị ứng với mấy từ như "hội phí"
Em nghĩ mình duy trì 200k như hồi nào giờ là đẹp rồi.

Hạng D
2/9/09
2.548
4.984
113
Tp.HCM
Báo cáo bác! Quỷ tình nguyện S.O.S đã có tổng cộng 49 thành viên đóng góp với tổng số tiền đã thu: 9.900.000đ
Số tiền đã chi: 2.550.000đ
Số tiền còn lại là: 7.350.000đ
Mời các bác xem CẬP NHẬT THU
CẬP NHẬT CHI
P/S: Em không chuyên làm kế toán nên các bác xem không hiểu chỗ nào vui lòng cho em biết để em kịp thời cập nhật. Em sợ bị hiểu làm nhất!

Last edited by a moderator:
Hạng D
2/6/09
1.164
139
63
TPHCM
Em chọn 2 và duy trì 200k/năm như trước,ai tình nguyện thì cứ đóng cho Bác dathuong.

Hạng B2
16/1/12
406
0
0
39
E thì nghe từ " tiền phí " là e thấy ko có thiện cảm cho lắm và nó cũng làm mất đi tiêu chí tự nguyện mà hội sos đang đi theo.nên e nghĩ là nên gọi là quỹ tình nguyện như trước đi ạ.nên e chọn óp sần 2 ạ có lòng thì góp vào.ko góp thì cũng chẳng sao miễn là có tấm lòng sẵn sang ứng cứu khi có người cần giúp là quá good rồi ko cần đòi hỏi gì thêm nưa ạ.đây chỉ là ý kiến của riêng e thôi.chứ theo tinh thần tập thể thì ntn e vẫn sẽ ủng hộ ạ

Hạng D
27/10/10
2.940
8
38
38
Tại sao mình ko là chính mình,đâu nhất thiết phải cơ cấu cho đúng như những chi hội khác.Nếu phải đóng tiền mới là hội viên thì e nghĩ ta nên bỏ chữ " tình nguyện " đi cho phù hợp......

Chi Hội Trưởng S.O.S
8/1/11
21.506
163.957
113
12
tp HCM
trenduonggiobui.wordpress.com
NTB_96 nói:
E thì nghe từ " tiền phí " là e thấy ko có thiện cảm cho lắm và nó cũng làm mất đi tiêu chí tự nguyện mà hội sos đang đi theo.nên e nghĩ là nên gọi là quỹ tình nguyện như trước đi ạ.nên e chọn óp sần 2 ạ có lòng thì góp vào.ko góp thì cũng chẳng sao miễn là có tấm lòng sẵn sàng ứng cứu khi có người cần giúp là quá good rồi ko cần đòi hỏi gì thêm nữa...
Đây là trọn tâm ý của em.
Tuy nhiên hội hè thì vẫn phải cùng nhau bàn những việc chung.
2 quan điểm em nêu trong chủ đề topic là có thật và ta cùng đàm đạo để có đa số thiểu số rồi cùng thống nhất cho đồng tâm hiệp lức anh em nha!
Ta cùng phát biểu quan điểm tiếp nha các anh em! Hân hạnh hợp tác cùng tập thể.

Last edited by a moderator: