Hạng F
8/4/09
5.641
416
83
51
đâu nhỉ?
không biết từ trước đến giờ trong các chi hội khác có vụ hội phí này không HT đại nhưn ơi?

Chi Hội Trưởng S.O.S
8/1/11
21.506
163.788
113
12
tp HCM
trenduonggiobui.wordpress.com
xetrau1973 nói:
không biết từ trước đến giờ trong các chi hội khác có vụ hội phí này không HT đại nhưn ơi?
Em có tham gia XNL. Bên đó không có "hội phí" nhưng đương nhiên cũng có quỷ chi đó đâu đó.

Hạng F
8/4/09
5.641
416
83
51
đâu nhỉ?
200k/năm chả lớn lao chi, chỉ là em sợ vấn đề này liên quan đến mấy cha chức quyền OS ý kiến này nọ!

Hạng D
30/1/11
1.272
56
48
Em xin có ý kiến xíu ạ:
TIỀN khá là nhạy cảm và là vấn đề hết sức tế nhị khi đề cập đến nó: rất dễ dẫn đến sứt mẻ tình cảm trong nhiều mối quan hệ gia đình, bạn bè, xã hội, . . .

Mà nói tới "Hội phí" tức là nói đến TIỀN phải đóng hàng năm / mỗi thành viên trong Chi hội; nhưng S.O.S bắt nguồn từ ý thức tự nguyện của mọi thành viên đến với Nhóm (không cần có 4B, 2B, cũng chẳng phân biệt 4B này với 4B kia, . . ), mặt khác cũng có rất nhiều thành viên ở khắp các địa bàn trên cả nước với những hoàn cảnh kinh tế, điều kiện thời gian, công việc có khác nhau. Do vậy nếu ta quy định đóng "Hội phí" liệu có thu được 100% sự đóng góp của thành viên hay không? Nếu được, em dự số lượng thành viên sẽ rụng dần theo ngày tháng; nếu không được thì quả là không công bằng với ACE tham gia đóng và ắt hẳn cũng chẳng dễ chịu gì với ACE hỗng có đóng. Hơn nữa "Hội phí" thu để làm giề? Mục đích như thế nào? Cụ thể ra sao?
Trước khi nêu vấn đề "Hội phí", cần có "Bản dự thảo" chương trình hành động cụ thể trong năm công khai cho mọi người bàn bạc đóng góp dân chủ, sau đó BĐH mới họp bàn, thống nhất. Căn cứ vào nội dung đã thống nhất để cân đối các khoản chi trong năm; rồi mới tiến hành kêu gọi thành viên "tự nguyện đóng góp quỹ tình nguyện tùy tâm và tùy khả năng tài chính (không nên ấn định con số cụ thể như 200K/năm/người chẳng hạn mà ta đã bắt đầu làm ở Hoàng Thái Bảo gia trang hôm 25/5/2012, em thấy không hay lắm, bởi có nhiều đại gia muốn góp nhiều mà mắc cở khiến S.O.S nhà mềnh thất thu hehehe)".

Dưng mừ gần sanh nhựt S.O.S 1 tuổi roài, cần quái gì quỹ đâu mà S.O.S vưỡn cứ cứu hộ lựt khựt có, suôn sẻ có và phát triển ầm ầm mừ: Số lượng thành viên tăng, những nụ hôn, bao nhiêu là tình củm, rùi hoa tặng cho ACE nhà mềnh wá xá lun à.

Túm cái váy lại: Em vote theo phương án đã làm nào giờ (nhưng <span style=""color: #ff0000;"">không nên ra giá</span>) do bác dathuong cầm chịch quá

Em dốt văn, nên dài dòng tí mong các bác từ bi hỉ xả lượng thứ. Em dzọt đê.

Hạng D
2/6/09
1.164
139
63
TPHCM
thanhlan nói:
Túm cái váy lại: Em vote theo phương án đã làm nào giờ (nhưng <span style=""color: #ff0000;"">không nên ra giá</span>) do bác dathuong cầm chịch quá
Bác thanh lan nêu ra ý kiến em thấy đầy đủ nhất và hợp với cách suy nghĩ của em,chúng ta gặp nhau cũng bắt đầu từ sự tình nguyện thì sau này mình nên theo sự tình nguyện này mà làm!Bác thanhlan có có ý hay ở chổ phần in đỏ,em vote cho Bác!

Hạng D
30/1/07
2.587
145
63
nha trang
Theo em quỹ hội s.o.s nên tiếp tục để mọi thành viên tự nguyện đóng sẽ hay hơn sẽ đúng với tiêu chí đề ra ban đầu của hội . Em ở xa nên khi nào rãnh em sẽ tự nguyện đi đóng 200 k vào quỹ của hội cho bác dathuong.

Chi Hội Trưởng S.O.S
8/1/11
21.506
163.788
113
12
tp HCM
trenduonggiobui.wordpress.com
xetrau1973 nói:
200k/năm chả lớn lao chi, chỉ là em sợ vấn đề này liên quan đến mấy cha chức quyền OS ý kiến này nọ!
Cái này ...khi là quỹ tình nguyện hỗ trợ của hội nhằm phục vụ các việc đột xuất như hỗ trợ thành viên, tang ma... thì chả ai có quyền théc méc. Bác an lòng nha!

HieuLe309 nói:
Quỹ hội chỉ mang tính tượng trưng, quỹ dùng để chi cho các hoạt động cho Hội như: in decal logo S.O.S phát cho thành viên, chi cho tang gia, hiếu hỷ, khai trương... ko chi cho liên hoan, off chai, và các loại off khác.
Tất cả tổ chức nào cũng phải có kinh phí hoạt động. Nên em đề nghị quỹ hội phải đc thuko bắt buộc tất cả TV phải đóng vì có thể họ ở xa hay vì lý do gì đó...
Theo em duy trì 200k/năm là hợp lý.
9 xác, em ủng hộ nhiệt liệt. PHI HỘI PHÍ BẤT THÀNH HỘI VIÊN :D. Em nhỏ lớn giờ chưa thậy hội nào mà không bắt đóng hội phí cả:)