Hạng C
29/9/07
677
98
28
Sai Gon
Nhân đang nóng vấn đề off-rốt trên QL20 và giải pháp tìm đường thay thế, các bác nào có đi qua cung đường QL1A - Lương Sơn - Đại Ninh gần đây cho em hỏi thăm tình trạng nó ra sao ạ? Em xem trên Google thì địa hình có vẻ ít đoạn đồi núi hơn so với tuyến Gia Bắc - QL28, không biết thực hư thế nào? Cảm ơn các bác.

Hạng C
29/9/07
677
98
28
Sai Gon
Up cho các bác thấy.
Em tháng sau em đi Đà Lạt qua ĐT 766-713, khi về dự định sẽ đi cung Gia Bắc - QL 28, hoặc cung Đại Ninh nếu có thông tin từ các bác.

Hạng C
19/6/10
754
46
28
45
Theo e DT 713, 766 là okie nhất, vì đèo Đại Ninh cũng không khá hơn đèo Gia Bắc là mấy, đi DT713 có khoảng 10km đường xấu, bù lại được 55km từ ngã 3 Ông Đồn tới chân đèo rẽ vô QL20 là tốt.

Hạng C
2/9/11
538
388
63
HậuK1 nói:
Theo e DT 713, 766 là okie nhất, vì đèo Đại Ninh cũng không khá hơn đèo Gia Bắc là mấy, đi DT713 có khoảng 10km đường xấu, bù lại được 55km từ ngã 3 Ông Đồn tới chân đèo rẽ vô QL20 là tốt.
55km đoạn này thì tốt nhưng có biển giới hạn tốc độ tối đa là 50km/h mà không thấy hết giới hạn tốc độ.
Đường thủy điện Đại Ninh em mới đi vào đầu tháng đường đẹp, đèo có những đoạn cua rất gắt bác nên cẩn thận. Em có chụp hình cung đường này nhưng không biết cách đưa hình lên đây. Có bác nào biết thì chỉ em với.

Hạng C
1/12/12
538
41
28
48
MinhKhanh nói:
55km đoạn này thì tốt nhưng có biển giới hạn tốc độ tối đa là 50km/h mà không thấy hết giới hạn tốc độ.
Đường thủy điện Đại Ninh em mới đi vào đầu tháng đường đẹp, đèo có những đoạn cua rất gắt bác nên cẩn thận. Em có chụp hình cung đường này nhưng không biết cách đưa hình lên đây. Có bác nào biết thì chỉ em với.
Đầu tiên bác phải tạo tài khoãn trên imageshack:
Khi có tk rồi bác vào imageshack thì nó sẽ hiện trang này

Bác vào Browse để chọn hình cần up( cứ để là 800 x 600), xong bác bấm vào upload now rồi chờ vài giây để nó load xong, rồi bác bấm vào thanh My Image trên cùng bên phải nó hiện ra vầy:

Bác bấm chuột vào hình cần up rồi nhìn qua bên phải nó có bảng ACTION
Bác bấm vào chữ: Get code for forums thì nó hiện ra cữa sổ:

Bác nhìn phía dưới chổ image size thấy có mấy chữ màu xanh, bác bấm vào [size="+0"]Medium [size="+0"](đây là kích cỡ ảnh chuẩn nhất)[/size][/size]
[size="+0"][size="+0"]Bác giữ trái chuột kéo từ đầu đến cuối dòng, rồi bấm phải chuột chọn copy[/size][/size]
[size="+0"][size="+0"] [/size][/size]
[size="+0"][size="+0"]Rồi bác quay lại bài viết bấm phải chuột và Paste vào nơi cần up[/size][/size]
Khi bác muốn up thêm hình bác nhớ bỏ chọn các hình đã up rồi ( nó hiện cái viền màu cam xung quanh hình)
chia sẽ cùng bác, chúc bác thành công..

Hạng B2
4/9/07
448
2.418
93
Các bác cho em hỏi đường sg-lson-đà lạt và sg-gia bắc-di linh-đà lạt thì đường nào xa hơn và xa hơn bao nhiêu vậy?

Hạng C
29/9/07
677
98
28
Sai Gon
do_hcmc nói:
Các bác cho em hỏi đường sg-lson-đà lạt và sg-gia bắc-di linh-đà lạt thì đường nào xa hơn và xa hơn bao nhiêu vậy?
Em xem bản đồ thì thấy cũng gần như nhau à bác, cung Lương Sơn - Đại Ninh hình như gần hơn tí.

Hạng B2
4/9/07
448
2.418
93
Em thấy đường QL55 bắt đầu từ QL1 A đoạn Tân Minh, Bình thuận lên đến thẳng Bảo Lâm và BẢo Lộc có vẻ cũng OK. Em thấy trên này cũng khá đẹp, tránh được khúc xấu ở đèo Bảo lộc mà nghe nói là dễ đi hơn đèo Gia bắc như trên đây http://www.xe3mien.com/sh...g-đường-mới-Quốc-lộ-55

Không biết dạo này nó thế nào, do bài viết từ năm 2011

badguy nói:
do_hcmc nói:
Em xem bản đồ thì thấy cũng gần như nhau à bác, cung Lương Sơn - Đại Ninh hình như gần hơn tí.

Last edited by a moderator:
Hạng C
29/9/07
677
98
28
Sai Gon
Em đăng mấy tấm hình do bác MinhKhanh gửi:

Last edited by a moderator:
Hạng B2
4/9/07
448
2.418
93
cám ơn bác. Nhìn hình thấy đường khá đẹp. Còn lựa chọn QL55 của em chắc thua rồi, do theo báo Lâm Đồng đăng tin hồi tháng 4 là đường này xuống cấp nặng. Toàn ổ voi với ổ gà + lầy lội http://baolamdong.vn/xahoi/201304/Quoc-lo-55-hu-hong-nang-2236019/

Để em nghiên cứu cung đừơng Đức Trọng-Đại Ninh- SG cho lượt về cuối tuần sau (4/8) xem sao. Chỉ còn hơi lăn tăn mấy khúc cua tử thần có số má của cung đường này mà thôi. Còn lượt đi thì em từ Nha Trang qua nên không phải lo.