Hạng D
3/9/12
1.006
300
83
tphcm
Thích chém gió vừa vừa thôi, thích gây chuyện à?

Không cho cà thẻ thì chả thèm mua - đó là quyền của tôi! Bác nào thích thì bán, rất đơn giản phải không nào?

// Bình thường đến chỗ nào mua đồ có máy cà thẻ tôi sẽ cà thẻ, nếu tính phí tôi có thể sẽ không mua nếu không cần thiết.
cái vụ cà thẻ nó rất mất nết bác ah,thật sự thì k nên cà thẻ vì chỗ bán bất cứ món nào(ở VN e thấy vậy) nó cứ bắt mình trả tiền phí,nhưng thật sự cái tiền phí đó là do cửa hàng nó phải chịu trả.tụi cửa hàng nó k muốn tốn thêm khoảng tiền của nó nên nó toàn nói vậy,còn cà thẻ là cứ kí hợp đồng với bank để đó chứ k tốn đồng nào nên y như là trưng chơi cho tăng độ chuyện nghiệp.chị e làm bank nên rành mấy cái này.nó mà tính thêm % phí của bác thì cứ báo bank nó ra bắt phạt thằng cửa hàng đóng phạt,còn cái vụ mình đã đóng phí rồi bank nó chẳng giải quyết nên cuối cùng thằng cửa hàng chẳng thiệt thòi gì do ng mua cũng k đòi lại dc tiền nên cũng k rảnh rổi đi báo lại với bank

• Like
Reactions: thachluong2705
Hạng B2
5/8/12
207
243
43
cái vụ cà thẻ nó rất mất nết bác ah,thật sự thì k nên cà thẻ vì chỗ bán bất cứ món nào(ở VN e thấy vậy) nó cứ bắt mình trả tiền phí,nhưng thật sự cái tiền phí đó là do cửa hàng nó phải chịu trả.tụi cửa hàng nó k muốn tốn thêm khoảng tiền của nó nên nó toàn nói vậy,còn cà thẻ là cứ kí hợp đồng với bank để đó chứ k tốn đồng nào nên y như là trưng chơi cho tăng độ chuyện nghiệp.chị e làm bank nên rành mấy cái này.nó mà tính thêm % phí của bác thì cứ báo bank nó ra bắt phạt thằng cửa hàng đóng phạt,còn cái vụ mình đã đóng phí rồi bank nó chẳng giải quyết nên cuối cùng thằng cửa hàng chẳng thiệt thòi gì do ng mua cũng k đòi lại dc tiền nên cũng k rảnh rổi đi báo lại với bank
Cái vụ bank phạt đối tác khi thu phí của KH là ko có rồi đó, bank ko có quyền và cũng ko dại gì làm đâu. Mình chủ thẻ tự lo mà né mấy ông đó đi. Nếu bán quán ăn, shop quần áo,...mà lợi nhuận 20-30% trên doanh thu thì charge thẻ cho KH coi nhử giảm LN 1-2% cũng ko sao,chứ cái xe ô tô LN có 5-7% mà giảm 1-2% là coi như đứt vốn nên có ông nào chịu charge mà ko tính toán lại với KH? VIỆT NAM chứ có phải nước ngoài đâu mà charge free cả cái xe, cái nhà.

Chả quan tâm!
Là người mua, tiền trong túi mình. Người bán nào đáp ứng yêu cầu của mình thì mình mua - không thì thôi!

1. Piagio cà hơn 60tr 12.2012 - OK nhanh gọn, không có bất cứ thắc mắc nào.
2. K3 cũng cà thẻ xong rồi - 30/31.1 sẽ lấy xe.

// Một người có tiền sử tốt với ngân hàng sẽ rất có lợi cho công việc làm ăn - được cho là có tín nhiệm cao, dễ được vay khi cần và hạn mức cao. Đó chính là lý do tại sao tôi luôn tận dụng tối đa cơ hội có thể sử dụng thẻ tín dụng.

Tập Lái
17/9/13
9
6
3
Vậy đợi nhiều nhiều tí làm luôn cho bõ 1 chai hội chết... Bà mẹ cái nhà anh Hải khuyến mãi cái BH kiểu gì mà mỗi lần làm là mất 1 chai...
MÌnh mua bảo hiểm BV, trầy xước gì lo làm hết. Thời buổi này mình mà qua thằng BH khác thì mấy ông bảo hiểm cũng buồn :v

• Like
Reactions: thomastn2002
Hạng D
3/9/12
1.006
300
83
tphcm
  • Like
Reactions: tuanpo