Hạng D
4/9/13
1.869
1.544
113
TP HCM
E cũng vừa rước e K3 và xin gia nhập hội.
Cảm ơn những tư vấn, chia sẽ của các bác trong box KIA nói chung và các topic về K3 nói riêng, để giúp e quyết tâm lấy K3. nói thật 1 điều là e vẫn còn cổ súy cho toy, mà điển hình là 2 đời vợ trước của e đều là camry, và kỳ nầy cũng tính lên đời với e camry 2007-2008 trong tầm tiền 700T. Suy đi tính lại, và rút những kinh nghiệm bản thân trong 4 lần cưới vợ già, và những a e bạn bè xung quanh. cuối cùng e mạnh dạn rước e K3 nõn nà.
Cảm giác của e chỉ là nôn nao với cảm giác xe mới mà thôi, nhưng vẫn còn tâm lý ngại xe hàn.hii nên cũng vẩn còn phân vân 1 chút. Nhưng đến khi rước và cưỡi e nó. thật sự bây giờ e đã hoàn toàn hài lòng với sự lựa chọn của mình.
E xin mạn phép có vài cảm nhận của e về e nó (chỉ trong tầm kinh nghiệm non nớt của e thôi, mong đc học hỏi thêm).
- Xe mới: hoàn toàn yên tâm về vấn đề bảo hành, bảo dưỡng
- Cách âm: cái nầy thật khó so sánh, mọi so sánh đều có sự khập khiển. Có 1 số bác lại ví von e nó cùng audi, mer, Bim. E xin thưa là các bác đó hoàn toàn có lý và đúng 1 cách võ đoán trên con đường tráng nhựa tốt thì cực kì êm. Nhưng khi vào đường đá dăm, đường xấu. đẳng cấp sẽ thể hiện tại đây...Nếu so với camry 2003 của e lúc trước, phần cách âm máy tốt hơn camry, cách âm gầm...e có cảm giác là do kg gian K3 nhỏ nên sự cộng hưởng âm, từ sàn tới trần và bánh mỏng làm cho e nó ồn hơn, nhưng nếu cùng kg gian như camry 2003 thì e nó sẽ êm hơn.hii (huề luôn)
- Option: bước qua sử dụng K3, thật sự choáng ngợp với option của e nó. và tính tiện dụng thật sự vượt xa xe nhật (trong tầm tiền). Nhất là cruise control, giúp e lái xe rất nhàn và ít hao xăng.
- Kiểu dáng: cái nầy ban đầu e rất phân vân, vì theo quan niệm của e cái gì modern, hào nhoáng..thì sẽ mau lỗi thời. đó là lý do e cứ trung thành với dòng camry già cỗi. hii nhưng khi cưới về thì càng ngắm thấy càng đẹp, góc cạnh rất cân đối. nhất là đậu trong nhà lại thấy..hợp với dáng e. chắc có lẽ...CỦA mình nên ĐẸP...:)
- Tiêu hao nhiên liệu: Hoàn toàn hài lòng mức độ ăn uống của e nó. e chỉ mới chạy đi làm, mức tiêu hao hiện tại báo 9,2L/100km đường nội thị. Với mức nầy, theo kinh nghiệm của e, e tự tin là mình có thể chạy 6,7-6,8L khi đi đường trường (sau khi tròn máy)
E xin khoe 1 chút về e nó, và hoàn toàn hài lòng cùng e nó trong thời gian tới (kg biết bao lâu..)
Hội tụ anh em KIA K3 & FRIENDS
Hội tụ anh em KIA K3 & FRIENDS

Rất mong được giao lưu cùng hội K3
ah. K3 kg thể dán logo OS ở trước, phía tài, bị mắc gạt nước, E đành dán dưới tem đăng kiểm.
Ô kìa, nhà đẹp, xe đẹp hehe quá đã rồi. Cuối tuần t7 này bác rãnh rỗi ra off cafe chung nhé. Tuần này có hội Forte và Morning off chung nữa nên chắc sẽ máu lửa lắm đây. Hehe bác tiện thì để lại sđt ae hú bác nhé ;)

• Like
Reactions: thomastn2002
Hạng D
11/3/14
2.785
2.919
113
Bình Dương
- Cách âm: cái nầy thật khó so sánh, mọi so sánh đều có sự khập khiển. Có 1 số bác lại ví von e nó cùng audi, mer, Bim. E xin thưa là các bác đó hoàn toàn có lý và đúng 1 cách võ đoán trên con đường tráng nhựa tốt thì cực kì êm. Nhưng khi vào đường đá dăm, đường xấu. đẳng cấp sẽ thể hiện tại đây...Nếu so với camry 2003 của e lúc trước, phần cách âm máy tốt hơn camry, cách âm gầm...e có cảm giác là do kg gian K3 nhỏ nên sự cộng hưởng âm, từ sàn tới trần và bánh mỏng làm cho e nó ồn hơn, nhưng nếu cùng kg gian như camry 2003 thì e nó sẽ êm hơn.hii (huề luôn)
Ông anh thử thay 4 vỏ Michelin xem sao ? có thể giúp cải thiện .... hehe

• Like
Hạng B2
13/6/14
324
245
43
45
Tuấn xem coi mình off tại nhà bác @tonyphen được ko nhỉ? Anh thấy không gian xung quang nhà bác ấy cũng rộng rãi mà có chừng 20 em k3 đậu thì quá đẹp cho 1 cuộc tình ;) ;)

Ô kìa, nhà đẹp, xe đẹp hehe quá đã rồi. Cuối tuần t7 này bác rãnh rỗi ra off cafe chung nhé. Tuần này có hội Forte và Morning off chung nữa nên chắc sẽ máu lửa lắm đây. Hehe bác tiện thì để lại sđt ae hú bác nhé ;)

Hạng D
4/9/13
1.869
1.544
113
TP HCM
Tuấn xem coi mình off tại nhà bác @tonyphen được ko nhỉ? Anh thấy không gian xung quang nhà bác ấy cũng rộng rãi mà có chừng 20 em k3 đậu thì quá đẹp cho 1 cuộc tình ;) ;)
Như vậy làm phiền gia đình bác ấy sao em thấy cứ quán cafe mà làm thì tiện hơn chứ bác nhỉ ;)

• Like
Hạng B2
15/11/12
379
121
43
HCM
cameraip-wireless.tk
Thật ra thì bên topic altis bác hiểu lầm em em cũng lơ rồi mà qua đây bác còn nói vậy nên em hơi bực chứ thật ra em rất mong giao lưu với tất cả các bác. Chấm dứt hiểu lầm nhé bác legend. Mong mai mốt có cơ hội off được bắt tay bác. :)

Hạng D
11/3/14
2.785
2.919
113
Bình Dương
Thật ra thì bên topic altis bác hiểu lầm em em cũng lơ rồi mà qua đây bác còn nói vậy nên em hơi bực chứ thật ra em rất mong giao lưu với tất cả các bác. Chấm dứt hiểu lầm nhé bác legend. Mong mai mốt có cơ hội off được bắt tay bác. :)
Có 1 bài em trích của anh mà thấy im re là em biết lơ rồi , em cũng lơ theo , nhưng cái bài sau gặp thằng " anti korea car fan " nó thích nên em trích tiếp ... hehe