Tags
ql56
Hạng D
16/11/10
1.416
2.728
113
Bình Thạnh, Tp HCM
Thay vì đi xa như vậy e khuyên bác nên đi đường Cần Giờ và qua Phà Cần Giờ Vũng Tàu. còn hay ho hơn nhiều.
giờ cao điểm chờ phà Bình Khánh không cũng 1 giờ rồi, mình từng bị kẹt hơn 2 giờ ở phà Bình Khánh ngày chủ nhật bình thường chứ không phải lễ. riêng thời gian đi qua 2 cái phà cũng gần bằng thời gian đi QL 51 rồi,

Hạng D
16/11/20
2.643
7.883
113
37
View attachment 2733429

đoạn đường Phước Bình (màu tím) đi OK không bác, mình thường đi cung này nhưng đi ra QL51 bằng đường Tô Nguyệt Đình và hay bị kẹt một chút ngay điểm khoanh màu đỏ.
Khúc Phước Bình đường nhỏ, xấu, ngã rẽ vào hẹp, 2 xe mà đi ngược chiều phải nép sát nhau nhưng được cái ít xe đi. Chỗ này sáng sớm và chiều tối hay có đàn bò tung tăng trên đường, đi nếu gặp thì nên cẩn thận kẻo bấm còi nó quýnh lên đụng xe luôn.

• Like
Reactions: boymi and Alves
Hạng B2
15/10/08
148
408
63
Đoạn màu tím là đường Liên Ấp 1-3 xã Phước Bình, đường ổn tuy hơi nhỏ, mình cũng hay đi đường này, thậm chí có lần nổi hứng băng rừng cao su ra ngay chỗ Sala Long Thành luônView attachment 2733429

• Like
Reactions: rangnhon
Tập Lái
10/5/09
9
1
3
Nếu bác muốn tránh kẹt xe thì em khuyến khích bác đi bằng một trong những cách sau:
+ Từ trạm thu phí rẽ ra Nhơn Trạch, chịu phí đường rẽ NT thêm 1 lần, đi vào KTX HyoSung rồi rẽ ra QL51, tránh được trạm thu phí CT và ngã 3 NT, đỡ được 1 khúc.
+ Nếu không care về chi phí, thì chạy ra Cần Giờ đi phà tới thẳng VT cho nhanh. Tránh kẹt xe nhất luôn ^ ^.
Bác Khanh Tran Cong cho mình hỏi: Chiều từ VT về SG có thể đi đường này được không bác, để tránh kẹt ở đường lên cao tốc, không biết từ QL51 có thể rẽ trái vô HL12 được không? Cảm ơn bác!

Tập Lái
27/8/20
33
42
18
44
Chủ-nhật tuần rồi, từ Vũng Tàu về Sài Gòn, đi 1:30PM, 9:30 PM mới đặt chân vô nhà được :(

Kẹt QL51, coi bản-đồ thấy cao tốc kẹt xe quá, nên quẹo vô Nhơn Trạch, đi phà Cát Lái. Kết quả: chờ phà gần 2 tiếng.

Mà chờ lâu cũng không bực lắm, bực nhất là mấy ông chen hàng, chạy lấn honda, chạy ngược chiều, xong lên trên chen vô, không ai xử lý. Ai đi đúng luật thì chờ dài râu.

Sáng bữa sau coi facebook, thấy anh em tài xế 12 giờ đêm hôm qua còn ngồi đếm muỗi bay trên cao tốc :D

• Like
Reactions: rhapsody
Hạng D
16/11/20
2.643
7.883
113
37
Bác Khanh Tran Cong cho mình hỏi: Chiều từ VT về SG có thể đi đường này được không bác, để tránh kẹt ở đường lên cao tốc, không biết từ QL51 có thể rẽ trái vô HL12 được không? Cảm ơn bác!
Hướng rẽ vào HL12 nó bị phân cách bởi con lươn nên bác cần canh map để quẹo lại mới vào được. nếu lỡ thì bác sẽ ra thẳng tới Ngã 3 NT rồi đường dẫn CT thì lúc đó quẹo vào đã muộn rồi. Chiều về dạo này CT kẹt kinh khủng, nếu đi phà Cát Lái thì bác sẽ chờ phà lâu thôi vì mỗi lần chỉ cỡ 3,4 xe ô tô lên phà nhưng ít ra có chỗ đi vệ sinh, uống nước và đỡ ức chế hơn CT.

• Like
Reactions: thoaimedic
Hạng D
16/11/10
1.416
2.728
113
Bình Thạnh, Tp HCM
Chủ-nhật tuần rồi, từ Vũng Tàu về Sài Gòn, đi 1:30PM, 9:30 PM mới đặt chân vô nhà được :(

Kẹt QL51, coi bản-đồ thấy cao tốc kẹt xe quá, nên quẹo vô Nhơn Trạch, đi phà Cát Lái. Kết quả: chờ phà gần 2 tiếng.

Mà chờ lâu cũng không bực lắm, bực nhất là mấy ông chen hàng, chạy lấn honda, chạy ngược chiều, xong lên trên chen vô, không ai xử lý. Ai đi đúng luật thì chờ dài râu.

Sáng bữa sau coi facebook, thấy anh em tài xế 12 giờ đêm hôm qua còn ngồi đếm muỗi bay trên cao tốc :D
thấy cao tốc kẹt thì chạy thẳng cầu Đồng Nai là tốt nhất, VT-SG đi theo hướng cầu ĐN kẹt thì cao lắm đi mất 4 tiếng là cùng

• Love
Reactions: rumino
Hạng B2
23/2/20
224
246
43
Mình trả lời bác luôn cho nhanh.
- Bác đang đi đúng 1 vòng. Nhìn bản đồ là thấy xa hơn hẳn.
- Đi tuyến này đa số là các xe từ Long Khánh qua BRVT nên vắng, cũng hay có khu đô thị 50, 60 nên chạy cũng bình thường, nhìn biển là được.
- Ra tới VT thì cũng đông như bth.
=> Theo ý kiến thì QL51 chủ yếu kẹt xe ở 3 chỗ là đầu ra CT chỗ trạm thu phí, ngã 3 Nhơn Trạch và trạm thu phí QL51. Nếu bác muốn tránh kẹt xe thì em khuyến khích bác đi bằng một trong những cách sau:
+ Từ trạm thu phí rẽ ra Nhơn Trạch, chịu phí đường rẽ NT thêm 1 lần, đi vào KTX HyoSung rồi rẽ ra QL51, tránh được trạm thu phí CT và ngã 3 NT, đỡ được 1 khúc.
+ Nếu không care về chi phí, thì chạy ra Cần Giờ đi phà tới thẳng VT cho nhanh. Tránh kẹt xe nhất luôn ^ ^.
phí đi phà cho ô tô là bao nhiêu bác
còn cái thu phí ở NT bao nhiêu? em nghe nói đường này hoài mà chưa đi