Tags
ql56
Hạng D
16/11/20
2.635
7.868
113
37
phí đi phà cho ô tô là bao nhiêu bác
còn cái thu phí ở NT bao nhiêu? em nghe nói đường này hoài mà chưa đi
Phà Cần Giờ - VT thì 1 người 70k, xe dưới 9 chỗ thì 350k. Bác cứ nhân 2 chiều, số người là ra.
Thu phí NT thì 2 vé, 1 cái CT thu 30k, 1 cái đường nối mấy ông nội thu 35k. Tổng cho đoạn đường bé tí đó là 65k.

Chỉnh sửa cuối:
  • Haha
Reactions: Mr KOP
Hạng B2
23/2/20
224
246
43
Phà Cần Giờ - VT thì 1 người 70k, xe dưới 9 chỗ thì 350k. Bác cứ nhân 2 chiều, số người là ra.
Thu phí NT thì 2 vé, 1 cái 30k, 1 cái 35k. Tổng cho đoạn đường bé tí đó là 65k.
mà tức cái đoạn đi VT thu phí 2 lần mà lúc nào cũng kẹt có cái etc làm mãi không xong, oải.

Hạng D
16/11/20
2.635
7.868
113
37
mà tức cái đoạn đi VT thu phí 2 lần mà lúc nào cũng kẹt có cái etc làm mãi không xong, oải.
À, CT LT-DG thì 1/8 bị bắt buộc ETC hết rồi, em đang chống mắt coi nó thực hiện ra sao nhưng chắc nghiêm chỉnh vì giờ bắt dán nhiều rồi.
Còn QL51, do thời gian thu phí còn lại ngắn nên được Bộ cho phép nằm ngoài vụ ETC này rồi nha bác.

• Like
Reactions: Mr KOP
Hạng B2
23/2/20
224
246
43
À, CT LT-DG thì 1/8 bị bắt buộc ETC hết rồi, em đang chống mắt coi nó thực hiện ra sao nhưng chắc nghiêm chỉnh vì giờ bắt dán nhiều rồi.
Còn QL51, do thời gian thu phí còn lại ngắn nên được Bộ cho phép nằm ngoài vụ ETC này rồi nha bác.
mà em chưa đi ETC kiểu 2 đầu như vậy bao giờ
thường thì đi qua 1 phát nó trừ tiền liền, cái này nó tính sao nhỉ
chui vào thì nó check 1 cái chui ra nó trừ tiền hay sao ta. em cũng ráng chờ 1-8

Hạng D
16/11/20
2.635
7.868
113
37
mà em chưa đi ETC kiểu 2 đầu như vậy bao giờ
thường thì đi qua 1 phát nó trừ tiền liền, cái này nó tính sao nhỉ
chui vào thì nó check 1 cái chui ra nó trừ tiền hay sao ta. em cũng ráng chờ 1-8
Trạm thu phí QL51 có 3 liên để xe từ đi khúc nào ra QL51 nó cũng thu được nên nó mới không muốn xây ETC vì tốn kém đó. Tận thu nhưng giờ không muốn chi xây thêm nữa. Còn CT thì 1 đầu là bình thường rồi bác. QL51 có lắp ETC đâu mà bác lo, giờ nó vẫn thu tay mà.

Hạng C
29/9/10
596
3.980
93
Hôm qua mình rẽ từ cao tốc ra 319, đóng phí 64k rồi đi tiếp, không quẹo ra ngã ba Nhơn Trạch mà đi thẳng vô KCN Nhơn Trạch, quẹo trái ra Nguyễn Ái Quốc, hết đường quẹo trái - phải để theo Hương Lộ 12 ra QL51 đoạn Thiền Viện Thường Chiếu.
Đường Hương Lộ 12 hơi hẹp, có 1-2 đoạn ổ gà. Không gần hơn nhưng tránh được ngõ ra cao tốc và ngã ba Nhơn Trạch.
Quốc lộ 51 quả là ám ảnh, ngày thường mà xe đông quá, bọn cont chạy rất ẩu, chen cả vào đường dành cho xe máy. Đuối quá nên trưa nay trả phòng xong từ Marina ra phà có 2 phút, lên phà luôn, gặp chiếc phà mới tăng cường rộng thinh thang chỉ chở 7 chiếc ô tô, không có xe máy. Bỏ xe đó lên lầu ngồi máy lạnh phà phà. Về tới CG chạy một lèo lên phà Bình Khánh luôn. Tổng thời gian xuất phát từ phà Vũng Tàu về đến Nguyễn Thị Thập là đúng 2 tiếng, sung sướng gì đâu. Từ nay ko đi QL51 nữa cho tới chừng nào ko còn xe cont. :(

Hạng B2
3/4/17
455
544
93
33
Hôm qua mình rẽ từ cao tốc ra 319, đóng phí 64k rồi đi tiếp, không quẹo ra ngã ba Nhơn Trạch mà đi thẳng vô KCN Nhơn Trạch, quẹo trái ra Nguyễn Ái Quốc, hết đường quẹo trái - phải để theo Hương Lộ 12 ra QL51 đoạn Thiền Viện Thường Chiếu.
Đường Hương Lộ 12 hơi hẹp, có 1-2 đoạn ổ gà. Không gần hơn nhưng tránh được ngõ ra cao tốc và ngã ba Nhơn Trạch.
Quốc lộ 51 quả là ám ảnh, ngày thường mà xe đông quá, bọn cont chạy rất ẩu, chen cả vào đường dành cho xe máy. Đuối quá nên trưa nay trả phòng xong từ Marina ra phà có 2 phút, lên phà luôn, gặp chiếc phà mới tăng cường rộng thinh thang chỉ chở 7 chiếc ô tô, không có xe máy. Bỏ xe đó lên lầu ngồi máy lạnh phà phà. Về tới CG chạy một lèo lên phà Bình Khánh luôn. Tổng thời gian xuất phát từ phà Vũng Tàu về đến Nguyễn Thị Thập là đúng 2 tiếng, sung sướng gì đâu. Từ nay ko đi QL51 nữa cho tới chừng nào ko còn xe cont. :(
Do bác ăn ở tốt và đi trong tuần nó vậy. Mai t7, CN bác xách xe chạy CG test thử lần nữa xem (em chưa dám test lại sau cái hôm kẹt phà Bình Khánh hơn 1 tiếng :D)
QL51 em lại sợ xe máy hơn bác à, chạy loạn xà ngầu hết.

• Like
Reactions: rangnhon
Hạng C
29/9/10
596
3.980
93
Do bác ăn ở tốt và đi trong tuần nó vậy. Mai t7, CN bác xách xe chạy CG test thử lần nữa xem (em chưa dám test lại sau cái hôm kẹt phà Bình Khánh hơn 1 tiếng :D)
QL51 em lại sợ xe máy hơn bác à, chạy loạn xà ngầu hết.
Phà Bình Khánh thì chỉ đi ngày thường được thôi bác ơi. Với lại em đi ngay giờ thiên hạ ngủ trưa nên chỉ mình ta với ta.

Hạng B2
6/12/14
454
1.954
93
ý bác là chiều về TP HCM là đi như vậy đúng ko ??View attachment 2731771

ko biết là nếu đi qua phà cần giờ thì có thật sự ít thời gian hơn ko nhỉ? vì còn phà bình khánh nữa :eek:
Đi đường Cần Giờ đúng là ít thời gian bác ạ, mà ít thời gian lái xe đó. Chứ thời gian chờ phà là hơi nhiều đó. E cũng ngại đi QL51 nên chọn hướng CG đi phà biển cho biết.

Hạng B2
6/12/14
454
1.954
93
Giá vé phà có lên giá k bác? Trước e đi 350k xe 7c, k tính tài xế. Đi đường CG có cái khỏe, ít lái xe nhiều. Chỉ chờ phà thôi.