Hạng D
1/7/16
1.046
5.044
113
Mình nhìn cái bảng điểm của nó mà chán vãi lồng. Con nhà người ta, điểm cao chót vót, xếp hạng học sinh giỏi, xuất sắc trường chuyên trường điểm bla
bla....
Còn con mình học trường làng, học lực trung bình thì đi qua Lào hái táo là lựa chọn chuẩn cmnr. Nhìn bảng điểm, mình thấy nó chỉ hơn mình mỗi khoản hạnh kiểm
View attachment 2264658:(
Thật sự là với khung điểm này, nếu ko có ôn luyện thêm Toán/Lý thì khó đậu BK các ngành TOP.

Vẫn muốn vào ĐH thì mình sẽ khuyên chọn các trường top 2, cùng ngành: ví dụ SPKT

• Like
Reactions: Vansukhoidau
con buôn
21/2/12
2.879
160.989
113
TP HCM
Hôm nay, mình có nói chuyện với con mình. Nó vẫn kiên quyết gia nhập đội bách thú :(

con buôn
21/2/12
2.879
160.989
113
TP HCM
Mẹ nó, léo hiểu sao nó lại cứng đầu như mình. Mình thiếu mẹ gì tính tốt, nó lại chọn tính xấu của mình để giống :(.
Giờ mình chỉ biết nhờ mý a tư vấn cách nó đặt chân vô khoa điên nặng của bách thú

Diamond Hand
7/10/11
572
9.254
93
Hôm nay, mình có nói chuyện với con mình. Nó vẫn kiên quyết gia nhập đội bách thú :(
Ko sao đâu a.
2 thằng e họ của e, cũng quyết tâm vào cntt Bk và kiến trúc Bk.
13d/3 môn , đi ra Hutech học hết.
Giờ nguyện vọng dc chọn ko giới hạn, chứ ko phải như xưa chọn là chọn luôn không đc thay đổi.

Hạng D
9/2/15
1.504
7.447
113
41
Thật sự có nhiều thứ có thể chế tạo, nhu cầu xã hội là vô hạn. Nếu bọn BK chịu đầu tư ngâm cú thì đã có thể......Nhưng ở Vn thì không thể :D. Có làm thì làm cho vui :D, hoặc để lấy tiếng. Chứ không vì mực đích thương mại. Do đó hiếm có cái nào hoàn thiện. Còn ở lĩnh vực chuyên ngành thì khác nhen, làm nhiều lắm đó.
1 phần bởi giới chủ - tư bản VN rất bẩn :D. Muốn ăn không chất xám người ta. Tức là nếu anh chế ra được 1 cái máy khả thi nào đó, đem trình bày cho "nhà đầu tư" thì trong đầu họ muốn copy free của anh chứ không mua, không muốn trả anh đồng nào.
Chính xác.
Ths Hiệp này cũng dân BK ra dạy ở trường tư.
Xong ra làm đề tài, ảnh tự mở cty ra làm với khách luôn.
Kg tin bố con thằng nào hết.
Hỏi về khoa: Kỹ thuật điều khiển & tự động hoá của trường ĐHBK TP HCM?

Diamond Hand
7/10/11
572
9.254
93
Mẹ nó, léo hiểu sao nó lại cứng đầu như mình. Mình thiếu mẹ gì tính tốt, nó lại chọn tính xấu của mình để giống :(.
Giờ mình chỉ biết nhờ mý a tư vấn cách nó đặt chân vô khoa điên nặng của bách thú
giữa ước muốn và thực tế có khoảng cách xa lắm, a cứ để con nó tự quyết định. Dù sao cũng có nhiều bài học + kinh nghiệm dc rút ra.

• Like
Reactions: anlao123456
Lờ... đờ :-D
18/9/04
3.594
93.869
113
Ko sao đâu a.
2 thằng e họ của e, cũng quyết tâm vào cntt Bk và kiến trúc Bk.
13d/3 môn , đi ra Hutech học hết.
Giờ nguyện vọng dc chọn ko giới hạn, chứ ko phải như xưa chọn là chọn luôn không đc thay đổi.
Đúng rồi!
Cứ để nó đăng ký Bách Khoa và thi bình thường. Sau khi có điểm thì có thể chọn lại ngành và trường cho phù hợp với điểm.