Hạng D
Super Moderators
31/3/12
2.570
11.808
113
HCM
Bạn thớt xem như tốn tiền học phí dù hơi đắt. Hù dọa lỗi sai làn đường là chiêu CSGT SG hay xài nhất để lấy tiền.

Lần sau cứ thong thả google rồu trả giá cho vui như đi chợ.

Hạng B1
16/3/17
82
800
83
Xxx tỉnh em trước đến giờ không bao giờ dám nhận 1 xu, quen thì xin được không thì lập biên bản. Tuy nhiên anh em xử rất có lý có tình chứ không phải canh núp để bắt phạt ạ
Xxx miền tây tình nghĩa này nọ với lại xxx cũng sợ bị bà con dòng họ tụt quần vì ăn tiền nên ko làm chứ từ địa phận sg đổ ra thì ko có chuyện đó đâu, cs cơ động còn chặn xe xin đểu nữa là csgt :D

• Like
Reactions: Perenco
Hạng F
3/10/15
9.861
12.153
113
Chắc cũng nghe ngóng nhiều nên Thủ tướng phát luôn: "CSGT cần chuyển từ kiểm soát sang giúp đỡ người dân". Mà y như rằng, quý ngài nói xong là sự việc toàn đi ngược lại! 1 anh chém, 1 anh đăm chiu!
Thế chả 1 anh đang đứng, 1 anh đang ngồi, còn gì :D:D
Giúp đỡ cái gì, đừng vòi tiền nữa là giúp đỡ rồi, nói hẳn barem xe máy bao nhiêu tay ga bao nhiêu, oto bao nhiêu,…để người ta đóng khi sai luật là được.
Đừng làm màn giáo dục dạy đời, ra vẻ, kể công, vòi vĩnh….
Là được.

Hạng F
3/10/15
9.861
12.153
113
Bạn thớt xem như tốn tiền học phí dù hơi đắt. Hù dọa lỗi sai làn đường là chiêu CSGT SG hay xài nhất để lấy tiền.

Lần sau cứ thong thả google rồu trả giá cho vui như đi chợ.
Cũng xem thằng chó hay thằng đàng hoàng thì may ra mới được.
30 tuổi hay 60 tuổi thường là đàng hoàng
Còn mấy thằng ở khoảng tuổi 40 là cực kỳ mất dạy.
Hôm mình dừng xe chờ lấy hàng ở ngay ngã 4 Bình Triệu thấy rõ ràng 1 thằng cảnh sát chó nó còn giựt bóp 1 thằng xe máy nhỏ nhỏ cỡ 35 tuổi để lục soát xem còn bao nhiêu tiền! Rồi nó kêu ngân hàng còn nhiêu nó chở ra ATM rút tiền về đưa!
Rồi xong nghe nó la lối doạ méc về địa phương lỗi phạm nặng này kia nếu không chịu phạt. Xưng hô mày tao.
Nguyên văn:
“Má mày tao nói lại cho mày nghe nha, vượt đèn đỏ 1 triệu, chạy vào làn xe hơi 1 triệu, không có bằng lái xe 2 triệu, không giấy tờ 500.000. Hết 4t5. Cỡ đó có đóng không? Hả hả? Không thì đưa tao 2 triệu!!”
Y như nghe nó đang tính tiền cơm vậy!
Đệt mà có cả cái lỗi gọi là “đi vào làn xe hơi” à??
Nên bác @Ductv bị nó ăn tiền thì không có gì lạ

Hạng B2
9/7/16
304
247
43
Mấy anh xxx sg canh xe tỉnh bắt như vậy khi xe mình biển sg về tịnh cũng hay bị thịt lại. Thằng em mới lấy bằng + xe mới mua chạy từ Long An lên SG chơi. Đi Võ văn Kiệt nó tuýt vô báo lỗi nhập làn sai gì từa lưa nói phạt 8 củ giam bằng 4 tháng, năn nỉ ý ôi nó lấy nhẹ 4 trẹo. Tình trạng hù dọa là có thật nha mấy bác.

Hạng B2
20/11/20
117
125
43
Em cũng hay chạy như bác, em hay dừng đèn ở lane phải (lane trái dành cho quẹo trái) em thấy cấm rẽ phải chứ không cấm đi thẳng mà chết sang làn phải nên em đi luôn. Cảm ơn chia sẽ của bác để sau này mấy thằng chó nó có trêu em em còn cãi. Cái đường Nguyễn Văn Linh này chạy xe áp lực thật sự!

Hạng D
3/3/16
1.530
2.754
113
39
Toàn giống chó kiếm ăn kiểu hèn hạ đấy chứ chả vì giao thông chút nào đâu.
Lỗi cứt gì thì cũng chả ở giá cắt cổ vài triệu trừ 2 lỗi lừng danh là rượu và tốc độ.
Lần sau bác có bị quắc thì phải đòi biên bản phạt có chứng nhận của 2 cảnh sát trên giấy, và nói rõ tôi tố cáo nếu lỗi không đúng với các người diễn giải.
Và sau đó nó sẽ dạ anh cho em xin 500 tiền công thôi.
500 giá ngoại tỉnh và 300 giá xe biển nội thành là đúng thông lệ rồi.
Mấy tháng nay tiền phạt rượu tràn ngập về Bộ cả mà Bộ còn chưa vui sao mà không giáo dục nhân viên.
xứ thiên đường nó thế á

gặp tớ là tớ chơi tới bến liền:
1. móc đt ra ghi hình
2. yc các ảnh báo lại lỗi gì?
3.1 khi có ghi âm/hình đố anh nào dám nói sai lane
3.2 nếu vẫn nói sai lane thì mời mấy anh lập bb ghi rõ nd đi thế nào mà sai lane

Hạng B2
10/9/16
223
131
43
40
CSGT với dân như cá với nước...ở đây được hiểu là: dân là cá còn nước là dầu Tường An đang sôi.

• Haha
Reactions: Perenco and crabs
Tập Lái
5/4/15
11
33
13
32
xứ thiên đường nó thế á

1. móc đt ra ghi hình
3.2 nếu vẫn nói sai lane thì mời mấy anh lập bb ghi rõ nd đi thế nào mà sai lane
Sau này chắc e sẽ làm theo bác hướng dẫn như này. thật sự em không nghĩ xxx SG nát thế, doạ lỗi để ăn tiền trắng trợn, phải nó bắt đúng lỗi mình còn không tức. Em cũng ngu vì thật thà quá: xxx hỏi e đi đâu e trả lời thật đang về quê (tưởng là vậy dc xxx thông cảm nhẹ cho chút) + xe chính chủ —> nó ép cho ra bã luôn. Mà quan trọng nhất em muốn nhắn gửi đến ACE tài khác: phải nắm thật kỹ lỗi để còn cãi, mình không nắm nó doạ mình cũng không biết đúng sai để cãi. Về nghiên cứu lại thì mọi chuyện đã rồi.

Hạng F
3/10/15
9.861
12.153
113
xứ thiên đường nó thế á

1. móc đt ra ghi hình
Ủng hộ bạn.

• Haha
Reactions: crabs