Hạng F
3/10/15
9.869
12.159
113
A-Không phạm luật (theo đề bài) có lẽ từ 2 đến 3 lanes
B-Nhưng cố tránh thì tốt, Vấn đê tế nhị, chia sẽ
C-Do đó , tại sao cũng đúng luật, nhưng mình không đi bên phải ?

Tóm lại là đúng luật khi đậu đèn đỏ (đi thẳng)xe sau đến sau...phải xếp hàng , có thể một hình thức để tập...thói quen xếp hàng chăng :):):)
Đúng rồi không sai nhưng tế nhị.
Hiểu luật quan trọng nhất của đời sống là tới trước nhận trước.

Hạng C
10/2/09
837
1.084
93
Ko sai, nhưng ức chế thằng phía sau, nó bấm còi dữ lắm.

Mà cũng ức chế thật, ngay NVL phạm văn nghị đó, ôtô đi thẳng mà ko vào trong kẹt xe máy quẹo trái ko đi thẳng đc, rồi làm kẹt mấy ông oto quẹo trái luôn, đợi mà chán luôn.

• Like
Reactions: CuBiMi
Hạng F
6/9/18
7.371
16.341
113
35
Chưa thấy gửi giấy báo phạt nguội về
Cứ yên tâm đi a chủ

Hạng D
3/3/16
1.534
2.764
113
39
Do gtcc làm sai nhé các bác. Nếu đã tách đèn khác nhau thì phải tách lane theo đèn để tránh xung đột giao thông.

QL51 đang làm thế -> nhưng lại tạo ra bóp cổ chai cho xe đi thẳng

Còn làm kiểu QL13 ở huyện Hớn Quản tôi thấy lại hay giải quyết được tất. Sắp tới đường giao họ làm lane nhỏ lại và tăng thêm 1 lane rẻ trái (vì đoạn này bắt buộc phải đi chậm lại rồi)

Hạng F
29/10/16
11.628
22.550
113
Pháp
Nói vậy, và rốt cuộc , cứ ômlàne trái, miển sao đúng luật, làm gì nhau hay sao ?

Hạng F
29/10/16
11.628
22.550
113
Pháp
Em hỏi thật..ở VN, khi vi phạm giao thông
ANh 4B trả tiền nhiều hơn 2B cùng tội danh... vậy sao kh đi xe 2B

Bên em là tội danh và mức độ vi phạm .. 1B,2B,4B như nhau.
Kh lẽ chết ngưòi 2B trắng án, còn 4B ôm à .. luật pháp là của người dân, không phải một đẵng cấp nào đó.
Em thí dụ tội giết người giửa Đại dza và thường dân khác nhau thế nào ?
Em viết rất nhiều, Tư bản đi lên XHCN hiện tại là chuẩn ..luôn :):):)

Hạng D
16/7/20
1.439
892
113
51
anh sai khi mũi tên dưới đường chỉ có hướng rẽ trái, còn thêm hướng đi thẳng thì ko sao, nghe còi xe sau chửi tí thôi :D
thấy đèn lệch pha , thì XX vẫn thổi lại xử phạt , có thể lỗi đậu xe trên đường cản trở lưu thông khi đèn xanh :D

Hạng C
18/3/20
945
912
93
39
vấn đề của nhiều người việt là ích kỷ, dù có đúng thì chờ xíu cũng không vấn đề gì, nhường nhịn nhau một tí thì mọi chuyện tốt đẹp thôi.

• Like
Reactions: cogaimu
Hạng B2
14/7/22
240
207
43
Luật thì ko sai nhưng nếu có xe muốn rẽ trái thì nghe bóp còi mệt xỉu, bác nào mà hăng nữa thì xuống xe chửi bới um sùm luôn. Em thì cứ thấy đằng trước đỏ là tranh thủ tấp vô lane trong liền, ko quan tâm lane trái lắm.

Hạng F
28/8/19
6.713
11.419
113
Palm Beach, Florida, US
Đúng rồi không sai nhưng tế nhị.
Hiểu luật quan trọng nhất của đời sống là tới trước nhận trước.
Đây là t/h hết sức bthg ngày nay!
Do nhu cầu nhưng ko đủ đất để làm, Người ta buộc phải gộp lane 2 in 1. Chả riêng gì VN.
Đường là đường chung, Nó có Luật và sau đó là ý thức văn minh.
Có 3 loại đường:
1. Là đường mở lane trái cho rẽ trái Only
2. Là đường 2 in 1, vừa rẽ trái vừa đi thẳng.
3. Là đường đang đi thẳng, tới gần GL nó chuyển thành Chỉ Rẽ, bắt buộc chuyển lane nếu muốn đi thẳng. ( Cái này Tớ có gặp ở Mỹ, rất và rất ít nhưng có!).
Còn ý thức thì phải biết kiên nhẫn nhường nhịn, xe người ta ko đi được, Mình tới sau phải chờ. Nó khác đèn cho phép đi mà Nó ko đi ( Hễ dừng là Nó cắm cmn mặt vào ĐT)...khi đó mới tin nó 1 phát để nhắc.
Ý thức còn thể hiện sự cố gắng giúp xe khác. Ví dụ ở loại đường thứ 1:
Xe dừng đèn đợi đi thẳng thì nên cố gắng nhóm càng khít càng tốt, chừa chổ cho xe sau đang muốn vào lane rẽ mà ko đủ khoảng trống.
Đó còn là việc khi dừng, hãy chừa khoảng trống cho xe từ ngõ, nghách bên phải đâm ra, nhường Họ đi trước ( Họ có quyền ưu tiên thấp nhất). Khoát tay ra hiệu Mình đang nhường.

• Like
Reactions: Osin and Perenco