Hạng B2
9/5/17
411
677
118
Thích xe Nhật thì làm con Celerio cho rẻ bác, con Wigo chẳng hơn gì ngoài cái giá logo. Brio thì nhìn đẹp mới giá còn trên trời hơn nữa đúng theo truyền thống nhà Honda.

Hạng D
6/9/07
4.510
37.911
113
Thích xe Nhật thì làm con Celerio cho rẻ bác, con Wigo chẳng hơn gì ngoài cái giá logo. Brio thì nhìn đẹp mới giá còn trên trời hơn nữa đúng theo truyền thống nhà Honda.
Brio nhìn xa em tưởng Jazz. Tới gần thì xe có 1 khúc, vừa nhỏ vừa chậc.

Với số tiền đó, em thêm 20tr, lấy Mirage CVT cho rộng rãi (nếu không quan trọng ngoại hình).

• Like
Reactions: quangnguyen19
Hạng D
10/4/10
1.360
4.977
113
anh chủ thớt nghiêng về brio zồi.
anh ráng chờ con kia soluto gần ra mắt rồi chạy thử đi.
giá gần tương đương

• Like
Hạng D
8/10/11
3.078
6.178
133
Do người lớn trong nhà ko ưng hiệu Kia nên em ko cho vô danh sách bác ơi. :)
Người lớn thì họ thích thương hiệu rồi một chút cổ kính mộc mạc simple " wigo nhoen "
Mình sẽ chọn brio trẽ trung hơn

Hạng D
10/4/10
1.360
4.977
113
quan trọng là bác đi hay người nhà bác đi ??? người nhà bác đi thì bác dẫn đi mua cho lành.

Hạng B2
Người lớn xưa giờ cứ gọi xe ô tô là toyota, còn xe máy gọi là honda ... đi sửa xe chỉ thấy biển sửa honda vô trong thấy toàn yamaha .... thương hiệu nó ăn sâu vô tâm trí rồi khó bỏ.

Hạng C
10/6/18
565
429
83
40
chuẩn

Brio hơn wigo:

• hộp số CVT
  • kiểu dáng
  • cần số đẹp hơn
  • mở cốp sau
cửa mở kéo ngang

tuy nhiên wigo cũng ko phải là ko có ưu điểm:
đèn ống
bodykit
nội thất rộng rãi hơn

đặt lên bàn cân thì cái khoản chênh lệch 80tr kia là déo đáng
Wigo có 1 số cái mà nhiều xe hạng A khác ko có đó bác
  • bugi zin theo xe là loại iridium
  • có cơ cấu tự căng đai
-- cột lái là loại tự đổ
  • bánh sau có 2 thanh cân bằng
  • kiếng sau có phun nước

• Like
Hạng C
10/6/18
565
429
83
40
View attachment 2004934
Chào các bác,

Em có 200tr tiền tích góp nhàn rỗi, mới gọi hỏi Honda ở quê em Đồng Tháp thì họ báo giá Brio RS 487 triệu nếu ko lắp phụ kiện.

Còn Wigo thì gọi 1 bạn sale Toyota An Sương mà từ trưa đến giờ chưa thấy báo giá. Em đọc trên báo thấy tháng 9 giảm 3-40 triệu.

Theo các anh, chỉ xoáy vô 2 em trên thì chọn em nào? Và có anh nào sale Toyota phôn vào làng em giá Wigo với.

Em cảm ơn các vì tinh tú CNL. :D

Hình Brio màu trắng em sale gửi:
View attachment 2003630View attachment 2003631View attachment 2003632View attachment 2003633
Nếu như nhà đã bật đèn cho bác mua Honda thì cứ honda mà táng vì tiền nào của đó. Vận hành thì ko biết nhưng nội ngoại thất của Honda rõ ràng hơn wigo. Còn nếu bác phải cân nhắc 1 chut về kinh tế thì Wigo ko cần lăn tăn. tiết kiệm 6-70tr trong khi đó vận hành wigo có nhiều cái khá hay và xe qua 1 năm ở VN đc đánh giá trâu bò

• Like
Hạng D
22/1/19
4.355
7.894
113
Nhà bác có cái sân lý tưởng phết! :D
Bác có thích con nào khác không? Nếu không thích 2 con này lắm thì cứ để từ từ. Mua xe cho mình chứ đâu phải cho người khác thấy vui. Em nghĩ bác không mua Toy thì cũng không rơi vô tội .. bất hiếu được đâu :D
Từ giờ tới cuối năm còn vài mẫu xe mới (i10, Mirage, Soluto), bác cứ đợi xem sao. Một khối tài sản lớn mà, sao lại phải chốt khi bản thân còn đang lăn tăn ...
Em cảm ơn các anh!
Dẫu biết là hơn 400tr có nhiều sự lựa chọn xe lướt ở hạng cao hơn.
Nhưng mà do nhà em đã gắn bó hơn chục năm với chiếc xe cũ nên ý ba mẹ muốn lần này mua mới luôn cho khỏe.
Với lại cầm 200tr vào hãng mua trả góp cho đỡ lằng nhằng giấy tờ và mất công thế chấp 1 tài sản vào chuyện tiêu xài cá nhân mình.
P/s: bạn đồng hành chục năm của nhà em :D

Hạng D
4/10/15
1.434
2.512
113
37
Hí hí bác chủ có vẻ giống em mấy tháng trước
Sau khi nhờ tư vấn và đi dò la, em đã chốt con Wigo. Và kết quả cuối cùng là em đếch cưới con nào cả vì công việc mần ăn cần huy động vốn :D Vài năm nữa ổn định mới cưới tiếp mà khi đó chắc giá đã khác. Giờ thì em hóng coi bác chủ xuống kèo bưng quả em nào nào