1/9/05
3.361
8
38
46
Mù Căng Chải
RE: Honda-CBR1000RR

các bác chơi gì thì chơi đừng có câu nệ , còn đã chạy xe phân khối lớn thì người ta phải nói đến tốc độ chứ chẳng ai bỏ tiền mua 1 chiếc xe thể thao về để chiều chiều đi dao phố cả ,đúng không các bác ,còn như bác gì gì đó bảo sợ vỡ nhưa với sợ vào cua này nọ===> đa đi xe đó thì đừng có care chuyện ngã, vỡ gì cả đi===> ngã===> lên viện, còn vỡ quây=====> đi hàn, sơn lại ======> chuyện nhỏ :D, như em đây cao 1,6 m , nặng chừng 70kg mà còn dám vít lên 175km/h với CB-1 400cc===> cũng thấy ghê tay các bác ah ( lúc đó thì coi như cái chết đang ở phía sau ta rùi:D ) , nhưng mà với 1 con xe phân khối lớn mình không chạy hết được tốc độ tối đa thì .....phí xe lắm các bác ah . nên em đang mơ được cưỡi lên 1 em 600-1000 cc gì đó để thử cái cảm giác trên 200 km/h như thế nào đây . nghe thấy tiếng gầm của 1 em 400 hay tiếng rít như rocket của em NSR là đã thấy máu trong huyết quản sôi lên sùng sục rồi ......hic....hic..ước gì....nên con CBR 1000 rr bô đút đít kia vẫn chưa xuất hiện ở VN đâu các bác ah , vả lại CBR 1000 cũng không nổi tiếng về tốc độ lắm đâu . nếu trong dòng 1000 thì phải nói đến GSX 1000 R của SU vẫn là vô địch thiên hạ sau đó là R1 của YA.......

Hạng B2
24/9/04
398
3
18
www.so8mobile.com

Trích đoạn: duc_redskins

các bác chơi gì thì chơi đừng có câu nệ , còn đã chạy xe phân khối ước gì....nên con CBR 1000 rr bô đút đít kia vẫn chưa xuất hiện ở VN đâu các bác ah , .......

Ai bảo bác là CBR 1000 rr bô đút đít chưa xuất hiện ở VN, tôi không biết bác có ở HN không , nhưng tôi đã trực tiếp thấy ít nhất 2 em CBR 1000 rr này ở HN rồi, một em mầu xanh nước biển đậm do một chú tây da trắng lái, một em mầu đỏ ở chỗ Bác thợ chuyên sửa xe cho đội Moto hộ tống "đoàn đua xe đạp "

1/9/05
3.361
8
38
46
Mù Căng Chải

Trích đoạn: Phuong Ho

Ai bảo bác là CBR 1000 rr bô đút đít chưa xuất hiện ở VN, tôi không biết bác có ở HN không , nhưng tôi đã trực tiếp thấy ít nhất 2 em CBR 1000 rr này ở HN rồi, một em mầu xanh nước biển đậm do một chú tây da trắng lái, một em mầu đỏ ở chỗ Bác thợ chuyên sửa xe cho đội Moto hộ tống "đoàn đua xe đạp "
[/quote]
iem bẩu thế đấy , cái xe của chú " khoai Tây " kia chỉ là 954 RR mà đã " đút đít đâu ", còn thằng màu xanh nước biển đậm thì hình như là R6 bô chế " đút đít " , còn mầu đỏ ở chỗ bác thợ chuyên sửa xe cho đội moto là bác Lực (ĐCV ) phải không ??? con " đút đít " nằm sửa ở chỗ bác Lực cũng là 1000 cc nhưng không phải là CBR mà là R1 bị ngã nhựa tanh banh , còn con CBR đỏ " đút đít " ở Hn cũng chỉ là 600 RR , con này thì nằm trên ông Lâm ( đội cấn ) cũng " chuyên trị " xe to . ở HN cũng có khá nhìu 1000cc ( cỡ hơn 1 bàn tay ) , gồm các chủng loại DU 998 , R6 , R1 , CBR 954 , nhưng đặc biệt là chưa có GSX 600 R , 750 R , 1000 R. còn của HONDA nếu đỉnh về tốc độ thì phải nói đến RC 211V hoặc VTR SP1 , SP2 ( riêng ở trong SG mới xuất hiện 1 em VTR 1000 SP2 thuộc sở hữu của bác chủ gara moto Tiến Thảo - đây mới là con xe khủng về tốc độ- nó dành cho các giải Super Bike ) và em đọc thấy trên tạp chí về oto-xe máy thấy ở HN mới có thêm 1 chú CBR 600RR mới kính coong màu xanh royal .Xin chúc mừng các bác HN

Hạng B2
27/8/05
147
2
0

cho phép tui chỉnh bác duc_redskins chút xíu ;)

Chiếc RC211V không có bán cho khách hàng chạy ngoài đường mà chỉ dành cho đua thôi.
Còn Honda VTR SP1/SP2 (hay RC51) nếu nói về xe bán ngoài đường thì cũng chả phải loại gì là đặc biệt như RC45 hồi đó. Nếu nói nó giống chiếc đua Superbike thì không khác gì nói bạn gái tui (nếu mai mốt có) giống Alessandra Ambrosio! Thành ra RC51 loại bán chạy ngoài đường chả có kinh khủng gì hết so với các xe vtwin khác trên thị trường.

Chiếc 600RR dòm gần như giống hệt chiếc 1000RR, cái dễ nhất khác biệt (trừ con số) là nhìn cái swingarm ở bánh sau.

Xin cho tui hỏi tại sao mấy người được lái xe phân khối lớn ở Vietnam vậy?

1/9/05
3.361
8
38
46
Mù Căng Chải

Trích đoạn: akrapovic

cho phép tui chỉnh bác duc_redskins chút xíu ;)

Chiếc RC211V không có bán cho khách hàng chạy ngoài đường mà chỉ dành cho đua thôi.
Còn Honda VTR SP1/SP2 (hay RC51) nếu nói về xe bán ngoài đường thì cũng chả phải loại gì là đặc biệt như RC45 hồi đó. Nếu nói nó giống chiếc đua Superbike thì không khác gì nói bạn gái tui (nếu mai mốt có) giống Alessandra Ambrosio! Thành ra RC51 loại bán chạy ngoài đường chả có kinh khủng gì hết so với các xe vtwin khác trên thị trường.

Chiếc 600RR dòm gần như giống hệt chiếc 1000RR, cái dễ nhất khác biệt (trừ con số) là nhìn cái swingarm ở bánh sau.

Xin cho tui hỏi tại sao mấy người được lái xe phân khối lớn ở Vietnam vậy?
đúng rồi RC211v chỉ dành cho trường đua , còn con VTR tôi nói kia thì là cũng trong trường đua ra luôn bác ah , không đèn , không có đồng hồ chỉ tốc độ , chỉ có đồng hồ vòng tua máy , một chỗ ngồi , vv....vv.... xe đã được độ để đua .
còn bác muốn hỏi tai sao các bác có " mông to , nổ lớn " mà được lái là sao ah ????
là vì các bác ấy CÓ TIỀN mua được xe phân khối lớn :D thế thôi . mà nếu ở Vn mà có tiền( nhất là nhiều nhiều tiền ) thì lái gì mà chẳng được ( trừ lái tàu vũ trụ )

Hạng B2
27/8/05
147
2
0

hehe, tui hỏi đây là theo luật pháp chứ không phải theo túi tiền sâu cỡ nào ;)
Làm sao một người ở Vietnam theo luật pháp có thể làm chủ một chiếc xe phân khối lớn như vầy?

Về vụ chiếc Honda VTR của Superbike thì theo tui biết là nếu cả hai chiếc 1000cc vtwin (VTR SP1/SP2) với lại 1000cc inline 4 (1000RR) thì hình như trên đường đua loại inline 4 nhanh hơn á. Ít nhất theo trong Superbike mấy anh vtwin bị hửi khói dù mấy anh inline4 cũng bị restrict một chút.
Thành ra, nếu vậy chắc là trên ngoài đường thì chiếc 1000RR nhanh hơn chiếc VTR SP1/SP2. Các bạn đọc báo comparison giữa 1000cc vtwin với 1000cc inline4 cũng thấy loại inline4 nhanh hơn. Nhưng thiệt mà nói, xe chạy ngoài đường người biết chạy chiếc 250cc cũng giết tên chạy chiếc 1000cc, thành ra ... heh :D

Hạng D
19/1/04
2.089
11
0
44

Thế túm lại có bác nào có sở hữu mấy em này không ? Post lên cho anh em xem ké tí, mấy cái kia em đọc mãi rồi .