Hạng C
8/11/05
627
5
18
Bán đảo Đông Dương
RE: Honda CIVIC 2.0 AT vs Ford FOCUS 2.0L

Trích đoạn: kanz_min

chẳng biết 2.0 thế nào chứ 1.8 lúc đạp ga, máy nghe tiếng hú rồi xe mới vọt, cứ như thổ dân hay tazan vậy :D
:D:D:D xe em cũng zậy (1.8) , hú như khỉ lúc depart :D:D:D

Hạng C
29/7/06
511
18
18
47
Tp.HCM
www.otosaigon.com

Trích đoạn: kanz_min

chẳng biết 2.0 thế nào chứ 1.8 lúc đạp ga, máy nghe tiếng hú rồi xe mới vọt, cứ như thổ dân hay tazan vậy :D
Bác đang nói Focus hay Civic?

Hạng C
1/3/07
856
7
18
TP. Cần Thơ

mấy pác đó chắc đag chê Focus đó pác, bùn ghê, e thấy Focus2.0 cũng ok lắm mà

Để em tập làm MOD cái coi:D:D:D

Trích đoạn: xephaoma

Mấy hôm nay ko vào OS vì đang đi công tác ở Đà Nẵng, hố.. hố... em cho các bác biết thông tin này nhé.
Hôm qua em đi Đà Nẵng. Em đổ đầy nhóc bình xăng, xoá tất cả mọi thông số trên đồng hồ về số 0.
Chạy được Ba trăm lẻ sáu cây (khg biết cây gì) ngay cây xăng và em ghé vào đổ xăng tiếp.
Tổng số xăng đổ cho đầy nhóc là hai mươi ba phẩy chín sáu lít.
Như vậy chia cho đồng đều thì đáp số sẽ là bảy phẩy tám lít cho một trăm km, một con số quá ấn tượng phải ko các bác? Chưa kể những lúc qua mặt xe tốc hành em phải đạp ga lút cán để qua mặt. Sorry các bác cài winvista này em ko thể đánh được Tiếng Việt và đánh số. Tức quá, Mod ơi edit giùm em, Thanks

Trời...thương MOD quá...mới có Edit bài của bác xephaoma mà muốn xỉu gồi....:(:(:(:(

Xe INN của em chạy đổ 600k tiền xăng chạy được 650 cây chuối...cũng được các bác nhẩy (chạy đường trường)

Trích đoạn: Lexus LFA

khó dịch quá......bác không viết được dấu à?????????? ^^
Bác khg làm MOD được gồi:D:D:D

Last edited by a moderator:
Hạng F
10/3/07
9.466
34
48
somewhere I belong

Trích đoạn: nnpbl

dạ em ko chê, chỉ nhận xét thôi mờ [8|]

Hạng C
29/7/06
511
18
18
47
Tp.HCM
www.otosaigon.com

Trích đoạn: nnpbl

Mỗi dòng xe có 1 cái hay riêng, tùy theo sở thích từng người thôi bác ạ! Bác đừng buồn nhé! Riêng em, em chọn Civic vì có 1 người bạn đi Ford rồi nên em chọn Civic cho nó khác khác tí!

Hạng B1
2/11/06
53
0
0

Em cũng thấy như vậy . Civic hay Ford là tùy vào sở thích và tiêu chí sử dụng của mỗi người . Tuy nhiên Em đang di Focus và không thấy có tiếng " hú " nào đâu các bác ạ. Dạo này Em cũng thấy vui vi có khá nhiều người đi xe giống mình trên đường . Em check sales record của VAMA thì thấy khoảng 3 -4 tháng gần đây Focus bán được khoảng hơn 100xe/tháng ( gần bằng Altis ) chứ không như trước đây chỉ 20-30con/tháng .

Hạng C
1/3/07
856
7
18
TP. Cần Thơ

theo e nghĩ, Focus tăng doanh số v, 1 phần vì giá xe focus thời điểm này dễ chấp nhận hơn trc, và 1 phần vì mua Focus k0 bị đặt cọc 1 tháng như Civic:D

Hạng B2
20/9/07
434
7
18

Thế thì bác thích focus hơn civic nhiều rồi gì nữa. Civic dễ độ hơn focus nhiều lắm và cũng đẹp hơn

Hạng C
4/2/07
898
0
16
HA NOI

em ko biết Civic thì sao nhưng em thấy Ford Focus có họng gió phía sau, kết em nó chỗ này :)

Last edited by a moderator: