Hạng C
1/3/07
856
7
18
TP. Cần Thơ
RE: Honda CIVIC 2.0 AT vs Ford FOCUS 2.0L

mà mấy pác ơi, theo e đánh giá trực wan thì cái dáng e Civic nhìn trẻ trug và bóng bẩy hơn Focus. Nhưg theo e nghĩ, về nhữg trang bị tiện nghi và an toàn thì có lẽ Focus hơn Civic.

Hạng C
28/11/07
612
72
28
Sài Gòn
www.flickr.com

Trích đoạn: nnpbl

mà mấy pác ơi, theo e đánh giá trực wan thì cái dáng e Civic nhìn trẻ trug và bóng bẩy hơn Focus. Nhưg theo e nghĩ, về nhữg trang bị tiện nghi và an toàn thì có lẽ Focus hơn Civic.

Trang bị tiện nghi an toàn hơn là gì thế bác ?[8|]

Hạng D
18/7/04
1.719
120
63
Biên Hoà

Ko hẳn như vậy đâu bác. Focus 2.0 và Civic 2.0 trang thiết bị tiện nghi và an toàn là ngang nhau.
Fòcụt hơn Civic ở bộ cảm ứng de, Civic muốn chơi phải bỏ thêm "xiền". Nghe đâu khoảng hơn 6 chai...
Fòcụt hơn Civic ở cái chân ga vì fòcụt chơi bằng cảm ứng. Khi đạp ga, "mắt thần" sẽ nhận lệnh và chuyển tín hiệu lên CPU. "Não" sẽ "lệnh" cho bướm ga hoạt động đóng mở nhiên liệu. Civic thì vẫn "chơi" dây ga truyền thống...
Fòcụt hơn Civic ở hệ thống lái trợ lực. Tức là trợ lực dầu và điện. Khi ở tốc độ trên 80Km/h hệ thống sẽ tự động ngắt hệ thống trợ lực dầu để tập trung cho tốc độ. Như vậy động cơ sẽ tăng tốc bốc hơn và khoẻ khoắn hơn đồng thời tay lái sẽ nặng đi tránh bị rung lắc.
Và một điểm này nữa các bác lưu ý. Những vụ tai nạn vừa qua ở Hà nội (xe điên) toàn là C...chưa thấy báo chí kêu la focus bị nói là xe điên...Ke ke ke em dzọt

Last edited by a moderator:
Hạng C
1/3/07
856
7
18
TP. Cần Thơ

cám ơn pác pháo đã cho ra nhữg ý kiến rất khách wan, (hihi, có vẻ Focus nhà mình thắng thế)
e xin được phép bổ sug thêm:
-Focus có đồng hồ hiển thị đa thôg tin: cho biết tiêu hao nhiên liệu trug bình, quãng đường đi đc, quãng đường còn lại (cho tới hết bình xăng), tổng quãng đường; hiển thị bằng chữ khi bất kỳ cửa nào hay nắp capô đóng k0 khít....(bắt chước kiểu của mấy xe cao cấp như BMW, Mer)
-Focus có kính cửa sổ lê xuống auto hết 4 cửa, chứ k0 như Civic, chỉ có Auto cửa bên tài.
-Focus có lock cửa tự độg mở khi giật lẫy khóa (giống BMW): khi lock cửa, nếu ta mở từ bên trog, chỉ cần giật nhẹ lẫy mở cửa là nó tự độg unlock, và giật mạnh để mở cửa lun.
-khi đèn trần ở chế độ Door, mà rút chìa khóa ra khỏi xe r, mặc dù cửa đóng khít nhưg đèn vẫn sáng để nhắc lock của, cho tới khi lock cửa xog, đèn mới tắt. (giống BMW)
-côg tắt on/off đèn pha kiểu giống như BMW, nằm trên táp lô, chứ k0 như Civic, xài kiểu truyền thốg: on/off trên cần gạt ngay vô lăng.

Hạng C
1/3/07
856
7
18
TP. Cần Thơ

Trích đoạn: HT900

Bác xe pháo mã ngấm focus quá nhỉ, hehe. Em cũng kết focus vì em vẫn đang hưởng thụ nó mà:). Em muốn thay bộ cản trước như của focus 1.8MT 2008 nhờ bác xe đạp tư vấn giùm em rá rổ thế nào với ạ.

e cũg rất thích cái cản trc giống của tụi taxi, nhìn ngầu phết, cái đó mà rẻ, mua về độ lại cái lưới là nhìn chiếc Focus sport hẳn lên:D

Hạng B2
13/9/05
345
1
18
47

Bác xe pháo mã ngấm focus quá nhỉ, hehe. Em cũng kết focus vì em vẫn đang hưởng thụ nó mà:). Em muốn thay bộ cản trước như của focus 1.8MT 2008 nhờ bác xe đạp tư vấn giùm em rá rổ thế nào với ạ.

e cũg rất thích cái cản trc giống của tụi taxi, nhìn ngầu phết, cái đó mà rẻ, mua về độ lại cái lưới là nhìn chiếc Focus sport hẳn lên:D

em hỏi trong hãng ngoài HN thì nói có mã sản phẩm rồi nhưng chưa có giá, nếu có khoảng tầm dưới 300 USD.

Hạng D
6/4/05
3.606
2.255
113

Mang bài này qua box Honda thử xem sao nào, :D:D:D
Em thấy chỉ riêng đồng hồ taplo thôi nhé, Ci sẽ mau bị đề mốt hơn khi dùng điện tử (kiểu như Majesty)!

Hạng C
1/3/07
856
7
18
TP. Cần Thơ

em hỏi trong hãng ngoài HN thì nói có mã sản phẩm rồi nhưng chưa có giá, nếu có khoảng tầm dưới 300 USD.

TR đất, sao mắc wa v pác...gần 5tr bạc r..thui, để e chạy với cái cản cũ, chừa 5tr đổ xăg.kaka.

Trích đoạn: dennis

Em thấy chỉ riêng đồng hồ taplo thôi nhé, Ci sẽ mau bị đề mốt hơn khi dùng điện tử (kiểu như Majesty)!
đúg r, mà e thấy nhìn cái đồng hồ điện tử ấy, k0 wen mắt chút nào hết, và lại k0 có cái cảm jác tốc độ. k0 thấy kim đồng hồ xoay:D

Last edited by a moderator:
Hạng B1
6/1/08
97
2
6
Hanoi

Em chưa có dịp nhìn thấy cái cản trước FF 1.8MT 2008. Bác nào có hình pọt cho em một kiểu, em đội ơn

Hạng F
8/8/06
6.456
21.425
113
40

TR đất, sao mắc wa v pác...gần 5tr bạc r..thui, để e chạy với cái cản cũ, chừa 5tr đổ xăg.kaka.

Trích đoạn: dennis

đúg r, mà e thấy nhìn cái đồng hồ điện tử ấy, k0 wen mắt chút nào hết, và lại k0 có cái cảm jác tốc độ. k0 thấy kim đồng hồ xoay:D
Hôm trước em nghe bên phụ tùng bào giá khoảng 2.5triệu hay sao ý.Để em kiểm tra lại rồi báo cho mấy bác.