Hạng D
24/4/17
1.999
1.636
138
34
Các zai có số liệu cứ phản biện nhanh nhanh.
Chiều nay em nghỉ tết rồi ko nhảy vào quăng boom nữa đâu, tranh thủ em còn chém gió thêm vài đường nữa.
Nhưng mà giống như làm nghiên cứu sinh, phản biện là phải có số liệu, ko phải chơi kiểu “tôi hiểu là” là em ko chơi.
Số liệu vnam đưa ak... pải kiểm tra kỹ lại nhé thánh... số liệu từ đi bên lào, ngừoi nhà mua xe bên đó đây, số liệu từ sing, áo, đan mạch vì có ngừoi nhà đây..

Hạng B2
24/3/19
232
366
66
Hanoi
Bản HV tương đương Hybrid Premium giá 833tr ... Cross HV lăn bánh hơn tỷ nha chú e.. Như anh thích xe Hybrid vừa bảo vệ môi trường vừa tiết kiệm xăng ... Con hybrid nào ở VN giá 780tr lăn bánh như bên Thái chỉ anh để anh đi mua coi nhóc

Đã nói nhầm to. Vì bản Hybrid ở Vietnam là bản full options của bên Thái bao gồm cả gói an toàn chủ động Toy safety sense giá 1199, nói vậy anh vẫn không hiểu à?

Hạng B2
24/3/19
232
366
66
Hanoi
Bác nói cái quái gì thế... đất nước mà đồng tiên mât giá tri, thấp của tgoi mà đi so với nc thu nhâp cao... giá xe mua bằng luôn...
Lấy ip ra so sánh mới nực cưoi chú
- ô đi mua cái ip bên nc ngoài như 500-700.000
Ở vnam biết bn ko ô tướng...
Ô so thu nhập bình phân/ giá trị hàng hoá nghe ô thánh

Bác này bị làm sao ấy nhỉ? Đã hỏi bác rất rõ là Doanh nghiệp bán hàng cho người tiêu dùng phải dựa theo thu nhập của người ta à? Ai thu nhập cao thì bán đắt hơn ai thu nhập thấp thì bán rẻ hơn à? Trả lời câu này đi cứ nói liên xiên cái gì không biết.

Hạng D
17/11/14
1.156
1.118
113
42
Ho Chi Minh City, Vietnam
Đã nói nhầm to. Vì bản Hybrid ở Vietnam là bản full options của bên Thái bao gồm cả gói an toàn chủ động Toy safety sense giá 1199, nói vậy anh vẫn không hiểu à?
Anh cần mua con xe Hybrid mới cứng giá lăn bánh 780tr như ở Thái... nói vậy em không hiểu ah?

Tập Lái
6/2/21
2
3
3
35
Anh cần mua con xe Hybrid mới cứng giá lăn bánh 780tr như ở Thái... nói vậy em không hiểu ah?
Bác này hình như không hiểu vấn đề tranh luận, toàn cãi cùn. Bản 780tr ở thái k bán ở vn. Xe ở vn bán giá cao hơn vì là bản cao hơn ở thái lan và đc trang bị hơn. Còn giá thì same same vs thái lan. Có cao hơn thì do giá vận chuyển về vn :))

• Like
Reactions: TThach
Hạng D
19/4/15
1.379
1.870
113
Anh cứ mua mấy con nhập khẩu của Thái lọ như bmw, mer hay lex xem nó có chém cho nhấc người lên không.
Nhưng có khả năng là nếu bằng option thì xe hybrid Thái lọ sẽ rẻ hơn, vì em nhớ ko nhầm trước có một hội thảo em đi, khối sản xuất của Asean thì cái xe EV hay pin hybrid Thái nó miễn 90% thuế nhập khẩu với thuế doanh nghiệp cũng đc miễn mấy năm. Nhưng mình ko biết là lúc sản xuất xe hybrid rồi tái xuất thì có đc giữ ưu đãi ko hay phải đóng lại thuế. Nếu vẫn ưu đãi thì giá sang vn cũng sẽ bằng Thái Lan cộng chi phí logistic thôi vì cùng khối AEC nên thuế nhập khẩu tuột quần rồi.