Hạng B2
14/3/11
441
335
63
@dacwin vậy là em nợ bác lời xin lỏi hom nào rảnh cafe nha bác
bài này đọc song em cam thấy yêu em nó hơn nếu các bác lập hội 360 thi cho em 1 chân với.từ ngay cưới em nó củng khá vất vã mở tới đâu thấy hư tới đó cực nhất là đỉa thắng trước tìm mải ko có đành đem mẩu di đúc .tất cả từ khung gầm cho tới các thứ khác trừ đồng sơn em đều tự làm lấy.mong các bác chỉ giáo thêm

Hạng B1
21/6/10
93
4
8
Q11- Saigon
AE có những lúc hiểu lầm mà không sao đâu bác (phuoc84). nhưng cứ tỏ rõ quan điểm như ae trong hội là ok.ha ha...
Trích từ bác truong195:
<span style=""color: #0000ff;"">Hãy xem đây là sân chơi lành mạnh. phi lợi nhuận; nếu muốn kinh doanh, hãy trổ tài nơi khác. Đừng xem đây là mảnh đất màu mở để thu vén, mà hãy xem là sân chơi vui vẻ của mọi người. </span>

Last edited by a moderator:
Hạng C
20/10/08
603
4
18
47
Em thấy chưa có sự nhiệt tình và đoàn kết, chứ có thì có 10 chiếc N360 đoàn kết thì cả 10 chiếc ngon chứ lỵ hihiiiiiiiiii (thật nhé).

Hạng C
16/10/10
922
1.088
93
48
Hồ Chí Minh
GaMoGaMo nói:
@dacwin, truong195: Thợ máy làm cho bác Cutun, EchDauTo và GaMo là một các bác ah. Các garage khác không ổn đâu các bác, họ chỉ làm trầm trọng thêm vấn đề thôi ah (như bác dacwin từng bị lủi lùm rồi thì phải, thực ra xe bác mình có xem qua, có nhiều thông tin về nó, ... hehe chưa kể bác là bạn của ông bạn tui mà... nhưng vẫn có cửa ra đó bác...). Nói chung là nếu đam mê vẫn chơi được và vẫn có đầu ra. Chiếc của GaMo và bác Cutun ngon không phải tự nhiên mà được đâu các bác, nói chung chơi xe cũ (không phải cổ nhe, cổ còn oải hơn nữa) là phải tốn nhiều tâm huyết và thời gian cho nó các bác, không kiên trì, đam mê không theo nổi đâu các bác. Chạy n360 phải có cái gì đó đam mê dữ dội chứ không thôi không thể ôm được đâu. Bằng chứng là hiện nay có thấy mấy chiếc lưu hành đâu các bác. Hehe.
Chơi n360 giờ phải có tiêu chí rõ ràng: một là chơi xe cổ và làm phương tiện đi lại. Chơi xe thì kiếm xe ngon và zin càng nhiều càng tốt (dĩ nhiên giá là giá xe cổ, mắc vì ta đang trả giá cho niềm đam mê và sở thích), làm phương tiện thì xe chỉ cần máy ngon là đủ, đồ linh tinh không cần zin nhiều thì phải càng rẻ càng tốt (tầm 10-15tr thôi vì còn phải tốn cỡ 30-40tr dọn lại theo ý muốn--> Tầm 45-55tr là ok, trên đó thì bye bye thôi các bác, lời khuyên là không nên đụng vào.
Kinh nghiệm nữa là làm n360 thì làm một lần tổng thể với giá như trên, không nên làm lắt nhắt thì tiền mất tật mang thôi các bác, không thể có giá rẻ hơn đâu vì tiền nào của nấy và làm lắt nhắt nỏ ảnh hưởng nhiều thứ mà ta không tính toán hết được. Nếu mua đúng giá và làm đúng cách thì ta có cái xe tầm 50tr làm chân đi lại, chạy phà phà ah các bác.
Thực ra thì với tầm giá 80tr độ lại, hoặc với chiếc xe tầm 30 tuổi trở lên (bất kỳ hiệu nào) thì bác nào chơi cùng gặp vấn đề tương tự ah các bác. Trừ khi ta mua xe mới tầm 5 năm tuổi trở lại thôi thì may ra (may ra ở đây là có khi các bác đôi lúc cũng mua nhầm nỗi bực mình như n360 thôi, nhưng khác ở chỗ là mắc tiền hơn và bực mình hơn thôi). VD mình thấy con <span style=""color: #ff0000; background-color: #ffffff;"">Honda accord đời 91 coi bộ ngon, vớ vào nếu hên thì thôi, chứ không thì cũng tiêu đời, mà phụ tùng thì không thể ngang giá n360 đâu ah). </span>
Hehe, Nói chơi vậy thôi chứ n360 có cái vui của nó. Nhưng mà mình cũng hy vọng năm nay lọm thêm con Su Wagon thử coi sao[/:)], mình thấy con này tầm <span style=""color: #ff0000;"">160tr-160tr nhưng coi bộ cũng ngon ah các bác, các bác thấy sao. </span>
Em hòan tòan đòng ý với bác, chơi xe cổ thì phải đam mê và ta phải trả giá cho niềm đam mê của mình. Tuy nhiên, anh em chúng ta không phải ai cũng dư tiền để thỏa chí đam mê, nên đa số là chọn một chiếc xe với tiêu chí vừa làm phương tiện đi lại, vừa chơi xe theo cách của mình. Túm lại là anh em chúng ta không thích mua xe mới.
Em ngạc nhiên vì bác nói về Honda? em nghĩ chắc bác chưa nghiên cứu kỹ hoặc chưa từng có 1 em honda. Bản thân em trước đây từng có quan niệm sai lầm như thế và cũng có ý muốn tìm một em Su Wagon như bác. HIện tại em chạy em acc 86 LXi và thú thật với bác .... em nghĩ ... ngòai những xe đời 2000 trở lên, còn trở xuống thì khó có em nào so sánh được. Về phụ tùng và thợ sữa chữa thì tại ta không biết thôi chứ biết rồi thì em e rằng phụ tùng và tiền sữa chữa em nó có khi rẻ hơn cả 360 đấy bác ạ. và hơn nữa, tầm tiền 150-160 bác hòan toan có thể tìm một em 1990 ACC xinh tươi và lành tính hơn là em Su Wagon bác ạ.

Hạng C
16/10/10
922
1.088
93
48
Hồ Chí Minh
dacwin nói:
AE có những lúc hiểu lầm mà không sao đâu bác (phuoc84). nhưng cứ tỏ rõ quan điểm như ae trong hội là ok.ha ha...
Trích từ bác truong195:
<span style=""color: #0000ff;"">Hãy xem đây là sân chơi lành mạnh. phi lợi nhuận; nếu muốn kinh doanh, hãy trổ tài nơi khác. Đừng xem đây là mảnh đất màu mở để thu vén, mà hãy xem là sân chơi vui vẻ của mọi người. </span>
@Giaixom; Dacwin: dạo này 2 bác khỏe không? em thấy Gaixom nói đúng đó, có lẻ hội xe cổ-cũ bàn về tính đòan kết để giúp đỡ anh em 360 đi. Em thấy bên hội ACC người ta có những thớt hay lắm. VD họ giúp đỡ nhau rất nhiệt tình, đồ phụ tùng tìm gúp nhau, cho, tặng .... họ còn có cả tiền quỹ để dùng cho những việc chung....em nghĩ nếu chúng ta tổ chức tốt như vậy thì một ngày gần thôi e cũng sẽ ôm một 3m 360 mà ngủ.

Hạng C
20/10/08
603
4
18
47
coaltrung nói:
dacwin nói:
Trích từ bác truong195:
@Giaixom; Dacwin: dạo này 2 bác khỏe không? em thấy Gaixom nói đúng đó, có lẻ hội xe cổ-cũ bàn về tính đòan kết để giúp đỡ anh em 360 đi. Em thấy bên hội ACC người ta có những thớt hay lắm. VD họ giúp đỡ nhau rất nhiệt tình, đồ phụ tùng tìm gúp nhau, cho, tặng .... họ còn có cả tiền quỹ để dùng cho những việc chung....em nghĩ nếu chúng ta tổ chức tốt như vậy thì một ngày gần thôi e cũng sẽ ôm một 3m 360 mà ngủ.
Bác Coaltrung này lặn hơi bị xâu đây nghe !
Hơi loãng chút các bác đọc bài này hay lắm T

Hạng B1
21/6/10
93
4
8
Q11- Saigon
Hội hè...với tinh thần , với đoàn kết.

Trích coaltrung :
VD họ giúp đỡ nhau rất nhiệt tình, đồ phụ tùng tìm gúp nhau, cho, tặng ....

Trích từ bác truong195
Hãy xem đây là sân chơi lành mạnh. phi lợi nhuận; nếu muốn kinh doanh, hãy trổ tài nơi khác. Đừng xem đây là mảnh đất màu mở để thu vén, mà hãy xem là sân chơi vui vẻ của mọi người

Hạng B1
18/10/11
64
300
83
xin chào cả nhà, em đã theo dõi các topic của các bác N360 nhà mình từ cả năm nay. Nhưng tìm hoài ko ra, một phần vì hiếm, một phần vì giá quá cao, cho đến vừa rồi cũng có một phần duyên, rướt về một em. Cái khổ của em là chả biết gì nhiều về máy móc, mà tiền ko nhiều nên rất lo lắng. Mong được một lần được mời cafe với các bác Thiet, Truong195, GaMo... trên đây để hỏi thêm đường đi nước bước sữa chữa, phục hồi em nó.
Số đt em là 0938 304 688. Em cám ơn.