Hạng D
9/4/05
4.489
65
48
46
Sao em không thấy hình ảnh minh họa của bác Tiêu Kiếm nhỉ, hay lại bị bác Lơ xóa rồi.

Trợ lý của em còn làm được thế này nữa bác ạ

Hạng D
9/4/05
4.489
65
48
46
Thế là cũng đông vui rồi các bác nhỉ
Trong lúc Suven đưa các mợ và F1 đi chơi - em sẽ đưa các bác đến chỗ này

Có cả bạn gái cũ của Tiêu đại hiệp nữa nhé

Hào bụi và Annie Hoàng thì có chỗ chơi riêng

Em đang chờ bác Moon, Ocsam và Ocsen vào quăng gạch, các bác đâu rồi

Chi Hội Trưởng P.O.C
Cha nội HT mới sống dậy ở đâu mà post bài làm hừng quá vậy trời ? E đăng ký múc luôn .
E thấy nếu đi 1 ngày Chủ Nhật thì chắc đi vòng vòng bán kính 50km , kiếm cái chỗ đất trống cho mấy bé và mấy mẹ như Văn Thánh , Bình Quới , hoặc múc thẳng ra Cần Giờ làm nữa ký khô cá dứa với cơm trắng là hợp lý cây bài . Bà mẹ và trẻ em đi chợ đón TRung THu , cha con mình nhậu :D
Còn đi 2 ngày thì như phương án của caubasg đi . Ra Long Hải , Vũng Tàu cho mấy bà em trẻ mẹ đi tắm , cha con mình trên bờ ăn hải sản uống bia . Mệt mệt , ghé Mát xa, bia ôm cho tỉnh rồi về . Good

Và còn 1 phương án nữa là : Suven rất thích nấu ăn , nghe nói đâu mới đi học đc tháng rưõi ở nhà văn hoá Phụ nữ . Bả kêu chọn 1 nhà hoang nào kiểu Dinh độc lập í, rồi bả làm cho mấy món BBQ . Bia bọt thì có HP lo .

Ủa mà sao lạ, trung thu là của mấy cháu mà ta ? Mấy bác cứ lo ăn nhậu , nhất là cha Tú xề , toàn matxa, nhậu nhẹt gái gú . Đúng là từ khi vào BFC chơi , mình chưa có dịp gặp mấy cháu F2,3,4 của nhà mình . Đợt này e sẽ lì xì mỗi cháu 50 , ra làm cái lồng đèn cho đúng nghĩa Noel .
18 này cháu nhà em vừa tròn 3 tháng tuổi , mà mẹ nó còn chưa chịu lên Saigon, buồn ghê :D nên đợt này ko ẵm nó ra chơi đc với các cô các bác đc . Cũng may là hôm ko đi Offroad , em trốn ,dzọt về Vĩnh Long thăm mẹ con nó rồi .
Cũng hên là em đi nhậu tè le , có mua quà Trung thu cho nó :
2 thùng ken

1 cái để DJ chứ ko phải BJ :)

Vì thế nó mới

Chứ ko thì mệt với mẹ nó .
18 hay 19 này em chơi vô tư .
E đăng ký 1 vé nhé các bác .
@TK: Vụ bán xe bể rồi . :(

Hạng D
17/8/09
4.676
179
63
42
cu Bim dễ sương quá bác ơi , bác phấn đấu nuôi cho trym bé bằng lon bia bên cạnh là ngon , hạ bệ bác Tú luôn

các bác fix ngày dùm em nha , để em xin nghỉ 2 ngày đó .Nếu fix dc ngày em đặt 2 cục gạch , có thể là 3 hoac 4 cục

Chi Hội Trưởng P.O.C
caubasg nói:
Lâu quá mới thấy Lãnh đạn lên tiếng!!
Em ủng hộ chương trình BFC Famlily Day cho các mợ và bé dịp trung thu luôn!!Tuy nhiên em thấy nên kết hợp đi đâu đó kết hợp chương trình từ thiện luôn 2 ngày 18-19/9, giống như lần trước thì tốt hơn là café sáng Chủ nhật! Cái này bữa trước cũng có bong bàn với an hem rổi!
Đây cũng là dịp trung thu cho các em thiếu may mắn ở các trung tâm giống như lần trước chúng ta đi Long Hải!Địa điểm và chương trình thì cả nhà cùng bóng bàn!
Đây là ý kiến cá nhân thôi!!Quyết định vẫn là của cả nhà!!Em cái nào cũng có gạch nhé!

E mới thấy bên hội Mit có vụ này nè cậu 3 .
kingo nói:
Chào các bác! thời gian cũng khá lâu rồi hội MFC không có chương trình giao lưu nào hết.
Nay e xin mở thớt này mời các bác cùng tham gia chương trình với Hội.
Chương trình dự kiến tổ chức vào ngày 18- 19, với các hoạt động như sau:
Ngày 1: Đi ca nô tham quan hệ sinh thái rừng ngập mặn Cần Giờ, Đảo Khỉ, lăng Ông Thủy Tướng (có trưng bày bộ xương cá voi). Tối Gala "Hội trăng rằm", sẽ do người lớn lên ý tưởng và các F1 sẽ là nhân vật chính
Ngày 2: nghỉ ngơi, hồ bơi, thư giãn, các F1 sẽ tham gia trò chơi bắt nghêu trên biển và thi xem ai "thu hoạch" nhiều nhất
Nơi trú quân: Resort Sài Gòn - Cần Giờ (Saigontourist), giá phòng như sau: 860.000đ/bungalow
Resort có hồ bơi, sát biển. Link tham khảo: http://www.cangioresort.c...efault.aspx?pageid=183

Chi phí tham quan, ăn uống (dự kiến) : 550.000đ/NL - 300.000đ/TE (từ 5 đến 10 tuổi)

Hạng D
28/2/05
2.108
485
83
Em không có ý bàn ra địa điểm của Chi hội khác nhưng địa điểm Cần Giờ thì thật sự không phù hợp, ngòai Ưu điểm: gần TP.HCM, rừng ngập mặn, chiến khu rừng Sác thì không lí tưởng lắm:
- Đảo khỉ dơ, hôi mùi và bọn khỉ thì rất quậy, không có gì vui
- Tham quan rừng ngập mặn bằng canô thường phải chờ đợi và thời gian đi canô ngắn, nói là rừng và sông mát mẻ nhưng cũng nắng nóng và khó chịu!thời gian chủ yều là tham quan chiến khu rừng Sác được dựng lại không có gì đạc biệt.
- Resort SG-Cần Giờ ngay con cuối đường vào khu tắm biển, bao quanh bởi các khu ăn nhậu, biển thì đen, người thì đông. View xấu. Cần giờ thường thì quá đông người vào cuối tuần.
Cá nhân em đi Cần Giờ vài lần thì đây chỉ là địa điểm “đi cho có trong ngày” chứ ko thể mang ý nghĩa relax, tham quan và không khí gia đình được. Nhà BIM em thấy hình như không thíhc gì xô bồ, đông đúc lắm thì phải.

Bình Thuận có gì hay ko Má?
Nhờ các bác tìm kiếm thêm còn chỗ nào đẹp mà có chương trình Trung thu cho các bé thì hay quá!

Last edited by a moderator:
Hạng D
9/4/05
4.489
65
48
46
Fix ngày rồi các bác ơi 18 và 19 tháng 9. Anh hùng hảo hán đã tề tựu đông đủ

Em đang bàn với bác TK kịch bản chút rồi báo cáo các bác sau