Hạng B2
21/12/06
430
0
16
www.myspace.com
RE: Hướng dẫn drift bằng skyline

hehe mê drift khổ lắm các bác ạ, tốn tiền, vừa nguy hiểm (ko đến nổi nguy hiểm về tính mạng nhưng bể móp trầy trụa vợ 2 là chuyện thường, thêm vào đó lúc nào cũng sợ bị cảnh sát tóm) nhưng nếu có điều kiện và đam mê (chứ đừng xem film xong rồi thích - fast and furious tokyo drift chỉ là xạo chó, bác nào muốn xem film về drift thật thì kiếm Anh hùng đua xe (initial D) hay film nào có keiichi tsuchiya chỉ đạo)
các bác teen có xe RWD mà muốn drift thì thủ sẳn trong tay ít nhất là 2K tiền độ dàn phuộc, strut bar, sway bar, LSD nhá, chứ dùng dàn stock tìh chỉ có mang xe ra nghĩa địa sớm, tiền bánh xe thì ko đáng kể lắm, lúc tập thì mua 4 bánh dõm gắn vô, tập vài lần hư rồi lại mua bánh dõm khác, còn bánh tốt thì để đi hằng ngày ^^
hình như em có post bài về drift bên Egara hay trên đường thiên lý thì phải, cũng cách đây 1 tháng rồi, bác nào hứng thú vào đó chịu khó tìm
Drift
@318ti: ý bác là cái DTC hả ? tắt DTC xong thì bimmer cũng vi vút side way như ai thui mừh

Last edited by a moderator:
Hạng D
27/6/08
1.135
22
63

Đường xá VN sao mà drift được hả bác? Không biết bao giờ anh em OS mình mới có vinh dự đó.

Hạng C
22/6/06
976
5
18

@Rac3r: BMW đã không còn trang bị trên các xe thông thường Vi sai giới hạn trượt (Limited Slip Differential hay còn gọi tắt là LSD), hiện nay chỉ có các xe thuộc dòng M car mới có LSD. Các xe không phải M đều sử dụng vi sai mở (Open Differential) và hệ thống chống trượt điện tử. Nếu không có LSD thì xe vẫn có thể trượt được bánh sau nhưng khả năng điều khiển xe theo ý muốn là gần như không thể.
Nói thêm là từ đời E36 về trước thì chỉ cần có sport package là đã được một bộ LSD của BMW rồi :D. Bán được càng nhiều thì xe càng lởm.

Hạng B2
21/12/06
430
0
16
www.myspace.com

@318ti: lsd rẽ mà bác, đa số xe thông thường stock cũng đâu có đâu bác, lúc nào cũng phải gắn thêm vô, àh còn chống trượt là DTC, em hông biết thuật ngữ về xe trong tiếng việt nhiều, bác làm xe hả ? sao rành từ chuyên môn ghê

Hạng F
10/3/07
9.466
34
48
somewhere I belong

Trích đoạn: 318ti

@ Kanzmin: BMW 320 chắc chỉ "drift" lúc trời mưa thôi bác :D, kể cả BMW 335i cũng không phải xe để drift, với bộ vi sai mở thì 335i chỉ có thể "trượt không kiểm soát".

bác nì :D 320i em mua để làm xe cưới mà :D, chờ ăn nên làm ra rồi có xiền sắm Evo về drift, hay 350Z... bác hỉ??? ^^
em ngoài lề tí: theo bác 320i là ổn chưa ạ? 170hp, trọng lượng cả người chắc khoảng 1700kg. em chỉ cần nó vọt tương đương Civic 2.0 hay camry 2.4 LD là được rồi ạ-ko cần dính lưng vào ghế đâu ạ [8|] ^^
thanx bác ^^

Hạng B2
3/4/07
227
0
0
Bình Dương

Trích đoạn: kanz_min

Trích đoạn: 318ti

@ Kanzmin: BMW 320 chắc chỉ "drift" lúc trời mưa thôi bác :D, kể cả BMW 335i cũng không phải xe để drift, với bộ vi sai mở thì 335i chỉ có thể "trượt không kiểm soát".

bác nì :D 320i em mua để làm xe cưới mà :D, chờ ăn nên làm ra rồi có xiền sắm Evo về drift, hay 350Z... bác hỉ??? ^^
em ngoài lề tí: theo bác 320i là ổn chưa ạ? 170hp, trọng lượng cả người chắc khoảng 1700kg. em chỉ cần nó vọt tương đương Civic 2.0 hay camry 2.4 LD là được rồi ạ-ko cần dính lưng vào ghế đâu ạ [8|] ^^
thanx bác ^^

Em cũng thix giống bác có một em 320i mui cứng để làm xe hoa do em tự lái keke :D, nhưng mắc quá không mua nổi, thôi Cam 2007 làm xe hoa cũng đẹp các bác nhĩ

Hạng B2
21/3/07
416
0
0
"tp hoa phượng đỏ"

Trích đoạn: SHi_6868

Em cũng thix giống bác có một em 320i mui cứng để làm xe hoa do em tự lái keke :D, nhưng mắc quá không mua nổi, thôi Cam 2007 làm xe hoa cũng đẹp các bác nhĩ

ít xiền như em và bác cứ an phận với cam 07 bác nhỉ? em thấy vẫn đẹp :D 0 chấp cái loại đú :D

TKM confirmed
Hạng D
24/2/08
2.142
18.294
113

em thấy mấy xe drift tiêu chuẩn thường là RWD hoặc là AWD nhưng em vẫn thấy 1 số đoạn phim trên Youtube drift bằng Toyota Celica hay Acura RSX mà [8|]

Hạng B2
3/4/07
227
0
0
Bình Dương

Trích đoạn: apprenti

Trích đoạn: SHi_6868

ít xiền như em và bác cứ an phận với cam 07 bác nhỉ? em thấy vẫn đẹp :D 0 chấp cái loại đú :D

hehe :D đành vậy thôi khi nào có điều kiện thì làm em convertible keke