Hạng B2
17/7/06
279
0
16
google.com
em đang định lấy con huyndai galloper máy dàu 1.9 đời 2003.tại garara bán giá 290 triệu. nhưng phải đăng kí bán tải , thấy ông chủ nó bảo đi 1nam thì hoán cải đc. em không biết chi phí hoán cải là bao nhiêu . các bác nào chơi dòng này rồi thì giúp em thông tin với , giá cả thế đc chưa ạ vào thành phố thì hình như cấm giờ như xe tải thì phaicụ thể thế nào. mong các bác giúp em gấp

Hạng B2
5/12/04
436
1
0
RE: HUYNDAI GALLOPER 1.9 ĐC KÔ Ạ

Thứ nhất trên thị trường không có máy dầu 1.9, chỉ có máy dầu 2.5 turbo hoặc turbo intercooler (đời 97~99), năm SX không quá 2002. Đăng ký không phải bán tải mà là tải nhỏ 400kg, chạy bị cấm giờ, đã có chủ trương cho hoán cải, xe chạy trên 5 năm tính từ ngày nhập khẩu thì không phải trả phụ phí 20tr, chi phí cho hoán cải (chỉ ba cái mớ giấy tờ linh tinh) hết khoảng 15tr gì đó. Như tui nói đã có chủ trương nhưng còn vướng văn bản hướng dẫn, mà văn bản hướng dẫn bao giờ có thì................chịu và nó hướng dẫn người ta lên bờ hay xuống ruộng thì cũng ........chịu. Thứ tư là giá 290tr thì hơi đắt, maximum 17K USD bao tên.
Với các thông tin như trên, bác đã OKIE chưa????

Hạng B2
17/7/06
279
0
16
google.com
RE: HUYNDAI GALLOPER 1.9 ĐC KÔ Ạ

Rất cảm ơn bác, hoá ra date của nó sâu thế cơ ạ , em cũng chưa xe, giấy tò hải quan nhưng tìm trên mạng thì thấy đơi 99 nó thô hơn , cảm ơn bác nhiều . mời bác một chai:D