Hạng D
3/2/17
3.548
4.545
113
Thế này mà cao gì a
Giá nhân công cao cũng đúng thôi vì ở cấp này sẽ phải tháo vệ sinh một số bộ phận như phanh...
Còn mấy cái thay định kỳ kia a được quyền lựa chọn thay hay ko nhé
Nhưng t thấy mấy cái thay trên kia hoàn toàn bình thường (lọc gió, lọc xăng). Chẳng qua mấy ae tiết kiệm thấy vẫn dùng được thì cứ dùng thôi. Chứ tốt nhất vẫn là thay.
Vậy mà mấy anh ở trên cũng xỉa xói được
Tài

Hạng C
10/2/09
833
1.075
93
Giá này bình thường mà, trừ mấy cụ kẹo kéo qua thì ko nói, xe cỏ bd còn 1t5 mà.

Hạng C
10/2/09
833
1.075
93
Thế này mà cao gì a
Giá nhân công cao cũng đúng thôi vì ở cấp này sẽ phải tháo vệ sinh một số bộ phận như phanh...
Còn mấy cái thay định kỳ kia a được quyền lựa chọn thay hay ko nhé
Nhưng t thấy mấy cái thay trên kia hoàn toàn bình thường (lọc gió, lọc xăng). Chẳng qua mấy ae tiết kiệm thấy vẫn dùng được thì cứ dùng thôi. Chứ tốt nhất vẫn là thay.
Vậy mà mấy anh ở trên cũng xỉa xói được
Tài

Mấy a ở trên chắc sales, dấu hiệu nhận diện là hay xỉa xói xe hãng khác.

Hạng D
24/2/20
4.489
7.416
113
37
Gía này thì đắt cho con xe hạng B ( xe em mazda hạng D nhưng hết có 2,7tr) tuy nhiên phải biết chỗ làm , còn những cái linh tinh nếu có điều kiện thì cứ thay còn ko cứ theo chỉ dẫn của hãng mà làm. Còn mấy ông phán sale này sale nọ thì có lẽ dư tiền đưa cổ ra cho đại lí nó vặt lông.Những gì chưa tới mức phải thay thì thay làm gì cho tốn tiền trừ khi chủ xe ko quan tâm 1-2tr tiền lẻ.

• Like
Reactions: khanhkntg
Hạng D
24/2/20
4.489
7.416
113
37
Bữa em thấy xe Santafe dầu CC 2020 của bác nào bảo dưỡng mốc 40k mà hết hơn 11tr. Nhìn xong thấy cạn lời quá ....
Em ko rõ huyndai thế nào chứ mazda em đi bảo dưỡng tùy showroom nó vẽ bác ạ, nếu chịu khó tra cứu 1 tí thì đỡ tốn tiền.

• Like
Reactions: khanhkntg
Hạng D
18/4/15
1.397
10.869
113
Tình hình em đi Kona, mới đi bảo dưỡng cấp 3 (mốc 20k) về hết gần 4tr xót quá, em có chơi chung hội Mit outlander bên đấy họ tốn tầm hơn 2tr cho mức này thôi mà còn bị chê mắc này mắc nọ, quay lại nhìn của mình xong không dám khoe luôn.

Chắc trừ mấy chiếc xe đức, và siêu xe thì xe Hàn là bảo dưỡng mắc nhất rồi hả các bác?
View attachment 2728338

View attachment 2733805
*Ảnh minh họa
Haha, mấy cái tự làm như vậy mà cũng vào hãng!? ADV tml chắc tầm 1tr5, nhất là khoảng nc rửa kính là thấy chủ thớt dư tiền rồi.