Thảo Luận INFINITI QX

Hạng B2
12/7/05
126
0
16
34
RE: INFINITI QX

thực ra thì mấy cái ảnh này em lấy ở bên 4rom mình hoặc là bên autoprovn em cũng ko nhớ rõ còn gara này thì ở trên đường lò đúc chỗ cafe điện ảnh hay sao ý .bác cứ đi dọc đường lò đúc thì sẽ thấy nó thui mà ở bên tay phải đó:D:D

Hạng B2
11/12/04
304
0
16
Ha noi

Nó ko to bằng Hummer đâu, nhưng mà trông cũng khiếp ko kém. Hôm trước em còn nhìn thấy ở Thái hà một em Fatfinder trông đằng sau y hệt QX56, chỉ khác cái đầu xe thôi. Nhìn cũng lừ lừ như thế.

Hạng B2
24/9/04
398
3
18
www.so8mobile.com

Em thấy con này giống Nissan Armada lém các Bác ạ. Hình như # mỗi cái nhãn thôi. em nhìn thấy mấy lần ở HN rồi

Hạng D
28/4/05
3.046
5
38
28

bác nào chạy em này màu đen sơn lại đen nhám.tối đi đừng bật đèn.chạy sau bóp cói thế nào cũng có mấy chú văng lên lề:D

O.S.P.D
24/9/04
2.334
19
38
Hồ Chí Minh

Trích đoạn: Phuong Ho

Em thấy con này giống Nissan Armada lém các Bác ạ. Hình như # mỗi cái nhãn thôi. em nhìn thấy mấy lần ở HN rồi

Thì Infinity là hiệu xe cao cấp của Nissan mà bác, bác thử xem con FX & Murano có giống nhau không.

Hạng C
6/6/05
632
1
16
53
TP.Ho Chu Tich
www.otosaigon.com

Các bác ui ! iem QX56 này kể ra cái gì cũng kinh thật.
Em nó máy tới 5.6 (5,552 cc) V8 nên uống bia cũng hơi khỏe : khỏang 13 mpg = 21km/4.4 lít => 1lít đi được gần 5Km !!

Hạng B2
24/9/04
398
3
18
www.so8mobile.com

Trích đoạn: minhtit

Trích đoạn: Phuong Ho

Thì Infinity là hiệu xe cao cấp của Nissan mà bác, bác thử xem con FX & Murano có giống nhau không.

Thì em biết rồi, nhưng em không hiểu là sao bọn nó lại đóng hai loại mác lên cùng một loại xe. VD Toyota có bao giờ đóng mác toyota ....gì đó lên Lexus LS430 đâu?????

Hạng B2
1/6/05
204
5
18

@ phuong ho
Các hãng xe Nhật trước đây dược biết đến ở Châu Âu và Bắc Mỹ với tiêu chí nhỏ gọn. , giá cả hợp lý , tiết kiệm nhiên liệu...
Sau đó để chiếm lĩnh thị trường xe hơi cao cấp ,người Nhật đã tạo ra
nhứng thưong hiệu mới với một đẳng cấp vượt trội như Lexus của Toyota , Infinity của Nissan , Acura của Honda.
Đặc biệt thành công là Toyota với Lesux - Có một năm trong thời kỳ khủng hỏang KT ở Châu Á - Toyota là hãng xe Nhật duy nhất có lãi chính là nhờ thắng lợi của Lesux ở thị trường Bắc Mỹ.
Vì vậy bác có thể thấy một chiếc Nissan và Ifninity hơi giống nhau
nhưng tiêu chuẩn kỹ thuật, tiện nghi hay nói chung là đẳng cấp khác hẳn nhau.
Một ví dụ khác chiếc RX330 bán ở Nhật không được gắn biểu tượng lesux mà là Toyota Harier

Hạng B2
24/9/04
398
3
18
www.so8mobile.com

À ra , Bây giờ thì iem đã hiểu..............vậy cảm ơn Bác nhìu lắm. À thế bác cho iem hỏi khí không phải chứ cái mác xe Lesux của bác nói ở trên là xe gì vậy , Đùa tí thôi....hihi Chúc Bác vui :D