Hạng D
6/9/07
4.510
37.911
113
XL7 của cụ @badmonkey hiếm hàng quá. Vẫn chưa hiểu Su đang làm gì mà để các khách hàng chờ lâu thế.
Người ta thường mua XL7 hoặc Ertiga, mà XL7 hiện đang bán đúng giá, nên số lượng ít là dễ hiểu bác. :)

Hạng D
27/7/18
1.103
15.945
113
42
Toy VN phân phối 16 mẫu xe, bán được 5307 chiếc trong tháng 7/2020. Mỗi mẫu tb bán 331c. Nhưng nếu không tính Vios bán đc 2811 chiếc thì trung bình mỗi mẫu Toy chỉ còn bán đc hơn 160c. Nếu bỏ cả những mẫu xe khá ăn khách ra như Camry, hay Fortuner thì tb của Toy còn ít hơn.

Thực tế, có những mẫu xe Toy chỉ bán đc vài chiếc và luôn có mặt trong ds bán tệ nhất tháng. Nói cách khác Toy VN đang cố đấm ăn xôi cố đẩy hàng cho NTD mà ko cần quan tâm tới NTD cần gì, muốn gì. Coi thường NTD cũng là cách làm ăn xưa nay của Toy, không lạ.

Việc đầu tiên mà TGĐ mới của Toy cần làm là sa thải toàn bộ đội marketing và NC thị trường của Toy, rút những sản phẩm ế bền vững khỏi vn (học cách tôn trọng thương hiệu và sp của mình trước), sau đó hạ giá, thêm options như xe Hàn và cuối cùng là chấm dứt coi thường NTD VN bằng những sản phẩm ko khác gì thùng tôn di động.
Vẫn bán được hàng thì chưa đâu :D chừng nào không có xe nào trong top 10 thì mới bắt đầu sáng mắt ra :D

Hạng C
10/7/16
670
529
93
34
Đóng góp 1 em San tháng trước. Giờ fortuner mất hình luôn nhỉ, Toy mà ko làm gì đó để thay đổi cục diện thì ko loại trừ khả năng tương lai sẽ bị đào thải khỏi thị trường Việt

Hạng D
13/8/14
2.547
30.240
113
Lâu lắm rồi mới thấy otosaigon có bài sớm về top xe. Các tháng trước toàn trễ vài ngày đến cả tuần.
Do mấy tháng trước đó @lamnk nợ lương nên min mod up bài trễ.
Tháng 7 trả lương sớm nên min mod up bài sớm. :eek:

Hạng D
4/6/10
1.479
1.322
113
Không cuối đâu anh, nó ra trước con Cerato hiện tại có 1 năm chứ nhiu. Chẳng qua là form xe đó không được lòng số đông, anh TC Motor sau vài tháng thử nghiệm chắc cũng nhận ra có cố cũng chẳng được gì nên lơ luôn.
Bản đang bán giờ là bản Facelift giữa vòng đời, nên chắc chắn là cuối và chuẩn bị EOL luôn rồi bác. TC có thói quen khá tốt là mang mẫu về nhanh, năm nay vướng dịch chứ ko thì em dự Elantra mẫu mới giữa năm sau sẽ có mặt

Chỉnh sửa cuối:
Hạng D
13/8/14
2.547
30.240
113
hehe vama gửi số muộn anh ơi

một số bên khác có quyền "ưu tiên"
Chình bài thì lên phường!
Sao Thành Công tháng nào cũng có thớt riêng và bao giờ cũng trước thớt top 10, top 20? Ad contract value mí con số? :eek: