Hạng F
3/10/15
10.605
12.997
113
Nhà Vin chơi như này bảo sao số không lên? tất nhiên là vay là phải trả nhưng số tiền trả ban đầu như này là quá thấp, 87tr là có con Fadil rồi.

View attachment 2333882
Chơi như này thì số lên là đúng rồi.
Ủng hộ chơi như này.
Mà doanh số tốt lên quá thì ít lâu nữa giảm giá cũng được rồi đấy.

Hạng D
22/1/19
4.342
7.831
113
Cross mà lắp ráp chắc phải gấp 2 số này.
Fadil đẩy i10 đi đâu rồi ...

Các bác cho em hỏi sao Tuc với San tháng này bán kinh thế ạ?
Doanh số 2 con đó mấy tháng nay vẫn thế mà bác. Ngày trc fadil chưa khuyến mãi sâu + kinh tế chưa suy thoái thì 1 mình i10 ẵm hết. Doanh số trung bình tháng khoảng 2000 chiếc.

Hạng B2
28/9/20
143
129
43
74
Nhà Vin chơi như này bảo sao số không lên? tất nhiên là vay là phải trả nhưng số tiền trả ban đầu như này là quá thấp, 87tr là có con Fadil rồi.

View attachment 2333882
Khi xây dựng 1 thương hiệu còn non trẻ, bán phá giá chóng vánh, có doanh số, đây là chiến lược mới trong kinh doanh hay đạp đổ thương hiệu mình???

Hạng D
22/1/19
4.342
7.831
113
Khi xây dựng 1 thương hiệu còn non trẻ, bán phá giá chóng vánh, có doanh số, đây là chiến lược mới trong kinh doanh hay đạp đổ thương hiệu mình???
Bác nói nghe nghiêm trọng rồi. Quan trọng là nhà Vin chịu lỗ được bao lâu, và 1, 2 năm nữa khi các xe bán ra trong thời gian qua bắt đầu có dấu hiệu tuổi tác thì hãng hỗ trợ ra sao thôi. Bây giờ thì còn quá sớm để nói những điều như bác. Vin giảm giá sản phẩm của họ là đúng. Thương hiệu non trẻ, chưa được thị trường kiểm chứng mà bán giá cao hơn thì chả ai mua. Dù cho bán như hiện tại là đang lỗ.

• Like
Reactions: cuibaper and tenxo
Hạng C
24/2/08
693
1.001
93
43
Vinfat bán đc là do chế độ trả góp rất ưu thế, 2 năm đầu ko lại xuất là rất có lợi cho trả góp. còn phiếu mua hàng giảm giá nữa. 2 thứ này mà mất thì giá phải giảm 1/3 mới bán đc .

Hạng D
19/1/16
1.021
584
113
31
Bác nói nghe nghiêm trọng rồi. Quan trọng là nhà Vin chịu lỗ được bao lâu, và 1, 2 năm nữa khi các xe bán ra trong thời gian qua bắt đầu có dấu hiệu tuổi tác thì hãng hỗ trợ ra sao thôi. Bây giờ thì còn quá sớm để nói những điều như bác. Vin giảm giá sản phẩm của họ là đúng. Thương hiệu non trẻ, chưa được thị trường kiểm chứng mà bán giá cao hơn thì chả ai mua. Dù cho bán như hiện tại là đang lỗ.
Chẳng lỗ tí nào đâu bác, cái xe xuất xưởng $10k là căng đét bán 360 củ lời 1 đống rồi. Quan trọng là chém tiền phụ tùng nữa, đồ fadill đắt hơn cả lux a đó :)

Hạng D
10/4/16
1.538
6.717
113
45
Con Cross vẫn có sale báo mình có hàng giao liền, chứ con Seltos mình cọc hơn tháng rồi mà giờ chưa có tăm hơi gì. Cảm nhận sờ mó trực tiếp thì con Cross ngoại trừ nội thất, nhất là bản da nâu đẹp hơn thì ngoại thất xấu hơn, nhất là phần đầu thua rõ rệt, lại thấp hơn, vỏ cũng mỏng hơn, máy của Corrola đem lên nữa thì mình bye luôn.
Không thể dựa vài vỏ mỏng để đánh giá độ an toàn của một chiếc xe đâu bác.

• Haha
Reactions: porche911gt3
Hạng D
22/1/19
4.342
7.831
113
Chẳng lỗ tí nào đâu bác, cái xe xuất xưởng $10k là căng đét bán 360 củ lời 1 đống rồi. Quan trọng là chém tiền phụ tùng nữa, đồ fadill đắt hơn cả lux a đó :)
Nếu chỉ nhập phụ tùng giá theo lô về lắp ra con xe rồi bán kiếm lời là xong, thì đâu phải chờ đến ông tỷ phú nhất nhì VN bắt tay vào làm ...