Hạng D
16/8/07
1.937
684
113
53
Re: Innova Club-Nơi trao đổi kinh nghiệm lái xe, nâng cấp, bảo dưỡng và sửa chữa

FogLamp nói:
Mấy bác cho em hỏi. Em đi xe Innova V số tự động, mỗi lần vào bảo dưỡng tại Toy Lý Thường Kiệt hay Toy Đông Sài Gòn (chỗ Phan Văn Trị) em đều hỏi hộp số tự động có cần thay dầu hay không? (vì xe em chạy hơn 80k) thì các bác Kỹ thuật viên cho tới các anh bảo trì dưới xưởng đều trả lời là không cần phải thay. Trong khi em sớt google thì một số kết quả hướng dẫn là cần phải thay dầu hộp số tự động. Mấy bác tư vấn giúp em về vấn đề này, em xin cám ơn.
E đã hỏi y chang như bác, kết quả là: Không cần phải thay, trừ phi cày.........quá hớp. Bác chú ý, trên cây thăm nhớt hộp số tự động có ghi bằng tiếng anh cái câu dịch ra thì gần như ý trên vậy.

Chi Hội Phó SOS
4/7/10
4.664
1.923
113
38
Cà Mau
Hiện em còn 1 tấm nỉ màu đen trải taplo Innova còn mới, bác nào có nhu cầu dùng in xin tặng nhé. (0909271900-Nhựt)

Hạng D
19/10/09
4.896
15.698
113
Tel : 0949999684 .
Re: Innova Club-Nơi trao đổi kinh nghiệm lái xe, nâng cấp, bảo dưỡng và sửa chữa

thichmexe nói:
FogLamp nói:
Mấy bác cho em hỏi. Em đi xe Innova V số tự động, mỗi lần vào bảo dưỡng tại Toy Lý Thường Kiệt hay Toy Đông Sài Gòn (chỗ Phan Văn Trị) em đều hỏi hộp số tự động có cần thay dầu hay không? (vì xe em chạy hơn 80k) thì các bác Kỹ thuật viên cho tới các anh bảo trì dưới xưởng đều trả lời là không cần phải thay. Trong khi em sớt google thì một số kết quả hướng dẫn là cần phải thay dầu hộp số tự động. Mấy bác tư vấn giúp em về vấn đề này, em xin cám ơn.
E đã hỏi y chang như bác, kết quả là: Không cần phải thay, trừ phi cày.........quá hớp. Bác chú ý, trên cây thăm nhớt hộp số tự động có ghi bằng tiếng anh cái câu dịch ra thì gần như ý trên vậy.
- Dầu hộp số tự động của Innova là loại tổng hợp hoàn toàn nên rất bền không nên thay sớm các bác à.Bèo bèo cũng 150k hãy thay.Giá cả thì chắc chắn không dưới 400k/lít đâu ạ.

Hạng F
26/10/07
8.445
740
113
48
SG

Thớt này vắng quá hỉ?

Hạng D
9/1/07
2.084
2.127
113
Hồ Chí Minh - Trà Vinh

không vắng vì quá vắng luôn, hay là không còn Bác nào đi Innova nữa

Hạng D
27/1/09
1.348
11
38
35

inno ben qua, nen het benh roi

Hạng B2
13/6/11
138
151
43

vienchau nói:
Hết Bệnh vẫn giao lưu được mà Bác:)

Hôm nào mình off 1 bữa để anh em làm quen nhau luôn đi các bác. Mình cũng là mem mới. :)