Hạng D
9/1/07
2.084
2.127
113
Hồ Chí Minh - Trà Vinh
Re: Innova Club - Nơi trao đổi kinh nghiệm lái xe, nâng cấp, bảo dưỡng và sửa chữa

oc sen nói:
Chào các bác!
Xe e mua cuối năm 2008, hiện nay trầy xước vài chỗ,đang phân vân giữa tút lại và sơn mới hoàn toàn vì những vết trầy xước nó nằm rải rác khắp xe,tất nhiên nếu tút thì rẻ hơn rồi,nhưng sơn lại toàn bộ thì chắc là đẹp hơn.Không biết giá sơn lại là bao nhiêu,có mắc lắm không vì dạo này tiền bạc cũng hơi kém,các bác biết giá và có kinh nghiệm chỉ cho e với..?

Sơn lại đương nhiên đẹp hơn rồi, màu sắc đồng nhất, Bác tút lại thì mổi chổ cũng vài trăm ngàn nhưng màu mới và cũ ko đồng nhất Bác ah. Sơn lại nguyên chiếc vào hãng khoảng 1000$ , ra ngoài khoản 60-70% giá đó

Hạng C
6/3/12
805
453
63
Re: Innova Club - Nơi trao đổi kinh nghiệm lái xe, nâng cấp, bảo dưỡng và sửa chữa

vienchau nói:
quyet_tam nói:
vienchau nói:
Lúc đầu em cũng định làm gương gập tự động, khi lùi tự cụp xuống nhưng từ khi gắn gương cầu nhỏ em bỏ ý định luôn, còn gập gương cứ xuống xe dùng tay gập phát là xong:D
Em thì lại thấy gương gập tự động rất cần trong tình huống tham gia giao thông trên đường Sài Gòn. Vì thường xuyên <span style=""color: #ff0000;"">bị xe máy đi ẩu (nhất là lúc đang chờ đèn xanh đỏ) va vào làm gương bên phải bị gập lại</span>. Những lúc như thế này thì không xót xe nhưng cực bực do mình muốn bẻ lại gương phải tấp vô lề rồi nhoài người sang phải để gập. Nói chung đi xe thấy kiểu đó đến vất vả.

Vậy là xe máy đi ngược chiều hả Bác? Cái này cũng ít mà Bác:)
Xe máy đi thuận chiều, nhưng do luồn lách và va vào gương làm nó bị bẻ ngược. Nếu gặp tình huống này mà có chế độ gập tự động thì mình nhàn hạ, chỉ việc tắt và bật công tắc là xong. Nhưng chỉnh "cơm" thì hơi bị cực:mad:

F1 confirmed
Hạng D
30/6/04
1.425
371
83
HCMC

Chào các bác tài INN
Đã có bác nào đã từng tháo 02 miếng nhựa trên 02 góc chữ A, dọc 2 bên kính lái xe Innova,vui lòng chỉ giúp tháo ra thế nào cho gọn và lúc lắp lại như Gin được ah? (nơi mũi tên chỉ vô trong hình vẽ)
Tui cần gắn đồ lặt vặt và giấu dây điện vô bên trong cho đẹp nhưng chưa biết tháo nó ra sao...
Đa tạ !!!

Hạng F
26/10/07
8.445
740
113
48
SG

Đang ngồi chờ lấy xe ở TO Tân Cảng, giờ làm việc là 7h30 mà giờ chưa thấy ma nào đến.

Hạng D
9/1/07
2.084
2.127
113
Hồ Chí Minh - Trà Vinh

Sáng hôm qua vừa bảo dưỡng ở TOYOTA ADV về, kết quả là hài lòng 101%. Phục vụ nhiệt tình, lịch sự đúng phong cách NHật, thời gian chính xác

Hạng F
26/10/07
8.445
740
113
48
SG

Em lần đầu tiên làm bảo hiểm ở TO Tân Cảng (để xe lại thứ 6, thứ 5 tuần sau lấy). Ôi thôi, sao nhân viên ở đây phá quá: Chỉnh đầu CD 6 disc tum lum, mở đầu DVD (nằm trong cốp) rồi không tắt,...

Bữa nào méc ông TO Việt Nam mới được.

24/3/10
4.364
3.876
113

phucminh nói:
Em lần đầu tiên làm bảo hiểm ở TO Tân Cảng (để xe lại thứ 6, thứ 5 tuần sau lấy). Ôi thôi, sao nhân viên ở đây phá quá: Chỉnh đầu CD 6 disc tum lum, mở đầu DVD (nằm trong cốp) rồi không tắt,...

Họ chưa mang xôi vào xe ăn & xỉa răng là còn may đó pác. Méc cái giề???

F1 confirmed
Hạng D
30/6/04
1.425
371
83
HCMC

Tui post bài hỏi cách tháo 2 miếng ốp nhựa dọc bên kính lái nhưng chưa thấy bác nào giúp. Thôi thì lọ mọ tìm cách tháo ra, hoá ra còn dễ hơn tháo bửng xe gắn máy.
Từ nay bác nào hỏi câu tương tự thì cứ lên đây nhé, tui chỉ cho...

phucminh nói:

hèn gì chủ nhật rồi em nhìn mãi mà chẳng thấy bác ghé VUS Võ Thị sáu rước F1 !

Hạng F
22/10/09
8.170
31.376
113

F1 nói:
Chào các bác tài INN
Đã có bác nào đã từng tháo 02 miếng nhựa trên 02 góc chữ A, dọc 2 bên kính lái xe Innova,vui lòng chỉ giúp tháo ra thế nào cho gọn và lúc lắp lại như Gin được ah? (nơi mũi tên chỉ vô trong hình vẽ)
Tui cần gắn đồ lặt vặt và giấu dây điện vô bên trong cho đẹp nhưng chưa biết tháo nó ra sao...
Đa tạ !!!
chắc phãi hạ plafond xuống mới tháo được bác ui