Hạng F
22/10/09
8.170
31.378
113
Re: Innova Club - Nơi trao đổi kinh nghiệm lái xe, nâng cấp, bảo dưỡng và sửa chữa

lưu ý các bác là cái ổ lấy điện của innova , cầu chì có ampere thấp, ko đủ cho máy bơm bánh xe, em thử hai lần rùi, cắm vô chạy chút là đứt cầu chì

Hạng F
7/9/07
13.429
310
83
Dặm đường gió bụi
Re: Innova Club - Nơi trao đổi kinh nghiệm lái xe, nâng cấp, bảo dưỡng và sửa chữa

Gemini nói:
các bác cho em hỏi, em thấy em IN nhà em lúc sáng mới đề máy thì nghe tiếng máy gầm dữ lắm, với lại thấy cái cần số run bần bật ah, có người nói là bị bể cục cao su chân máy, em muốn đem ra gara kiểm tra xem thử nhưng không biết chổ nào uy tín :( các bác trog club INNOVA nhà mình thừơng mang xe ra gara nào thì chỉ dùm em với ạ:) E ở quận Bình Thạnh ah
xe mới chắc k đến nỗi bể cục cao su chân máy đâu bác....theo em biết thì inn nào cũng vậy, cần số run bần bật

Hạng B2
14/11/07
169
3
18

In là vậy đó bác,khi máy nguội đề lên máy sẽ rú một lúc rùi máy sẽ trơ lại bình thường,còn vụ cần số thì nếu mà ko rung thì ko phaỉ In nhé bác...kekek:D

Last edited by a moderator:
Hạng F
7/9/07
13.429
310
83
Dặm đường gió bụi

Thunderbolt nói:
In là vậy đó bác,khi máy nguội đề lên máy sẽ rú một lúc rùi máy sẽ trơ lại bình thường,còn vụ cần số thì nếu mà ko rung thì ko phaỉ In nhé bác...kekek:D
xe nào cũng rú bác à....nhưng inn thì hơi ồn thôi. Mỗi xe nó có cái bộ phận làm nhiệm vụ giống như bạn vặn ga khi đề xe máy vậy đó

Hạng F
7/9/07
13.429
310
83
Dặm đường gió bụi

phucminh nói:
Chỉ có xe kinh doanh dịch vụ mới bọc nylon trần, nhìn xấu và thô thấy mịa.
chính xác....rin sao cứ để vậy....đừng gắn thêm

24/3/10
4.364
3.876
113

grenade nói:
lưu ý các bác là cái ổ lấy điện của innova , cầu chì có ampere thấp, ko đủ cho máy bơm bánh xe, em thử hai lần rùi, cắm vô chạy chút là đứt cầu chì

Để tránh đứt cầu chì, pác có thể dùng con đội, đội hổng bánh xe lên rồi bơm thì sẽ không bị đứt chì.

Hạng F
7/9/07
13.429
310
83
Dặm đường gió bụi

XÌ TRUM TÍ ĐÔ nói:
grenade nói:

Để tránh đứt cầu chì, pác có thể dùng con đội, đội hổng bánh xe lên rồi bơm thì sẽ không bị đứt chì.
hay...

Hạng F
7/9/07
13.429
310
83
Dặm đường gió bụi

@phucminh: sao lại gắn thêm FF75 vậy? em thấy đèn xe đâu đến nỗi tối đâu?
Với Innova thì em đã có 2 chuyến xuyên Việt 1400km....vui

Hạng F
26/10/07
8.445
740
113
48
SG

kyanh911 nói:
@phucminh: sao lại gắn thêm FF75 vậy? em thấy đèn xe đâu đến nỗi tối đâu?
Với Innova thì em đã có 2 chuyến xuyên Việt 1400km....vui
Mặc dù đã thay bóng zin theo xe bằng Philips rồi nhưng để tăng cường ánh sáng pha thì làm quả FF75 thật lợi hại. Chỉ gắn thêm đèn, dây diện thì câu từ bình accu, có replay riêng biệt nên không ảnh hưởng hệ thống dây điện của xe.