Hạng D
19/10/09
4.896
15.702
113
Tel : 0949999684 .
Re:Innova Club-Nơi trao đổi kinh nghiệm lái xe, nâng cấp, bảo dưỡng và sửa chữa

vixi69 nói:
cái vụ trồng phong lan trong cái lọc gió hay à nha ,cam ơn bác PHONG NGUYEN nhá
Bác làm chuột bạch thử xem.Em thấy cái đó hay hay.Góp phần bảo vệ môi trường nữa

Tập Lái
1/3/07
35
10
8

Chào các bác, số là em mới lấy Innova , hôm rồi bị xì vỏ ngay chỗ không có tiệm vá vỏ và em loay hoay mãi không biết cách nào mở lốp dự phòng (sách hướng dẫn để ở nhà và đọc cũng không hiểu rõ ) vậy nhờ các bác hướng dẫn em cách mở lốp dự phòng ? em thấy sao Toy thiết kế khó cho việc lấy lốp dự phòng quá ! cảm ơn các bác.

Hạng D
9/1/07
2.084
2.127
113
Hồ Chí Minh - Trà Vinh

Bác mở cốp sau lên, chính giữa cản sau có 1 cái lổ, Bác thọt cây mở bánh sơ cua vào , rà đúng lổ vặn là OK ( cây mở bánh gồm 3 khúc, Bác chỉ Cần ráp 2 khúc là đủ, sau đó ráp ống sắt vào đầu để vặn)

Hạng B2
14/12/12
236
32
28

Nói về thay vỏ xe của Toyota nói chung và Innova nói riêng thì rất nhiều người không biết thay, hoặc biết mà thực hiện không được.

Em là một ví dụ: hồi mới có xe, chạy hoài có bai giờ mà phải thay vỏ xe đâu, mềm thì ráng chạy đến nơi và vỏ. Bữa chở cả nhà đi ăn cưới trên KS Tân Sơn Nhất, lúc ra về, từ trong chạy ra, ôm cua trái sát con lươn quá do xe đông tai lái yếu, mà các đầu con lươn thường có các cọc sắt hình chữ V để định vị con lươn. Bùm, 1 tiếng nổ thật to và chỉ còn cách tất lề, áo quần thì tươm tất, loay hoay hoài vẫn không lấy bánh dự phòng xuống được. Đành nhờ xe ôm chạy đi tìm thợ vá vỏ, thợ đến mang theo cây sắt thật dài để dưa bánh dự phòng xuống + lên.

Tốn tiền cho xe ôm + tiền quay bánh dự phòng.

F1 confirmed
Hạng D
30/6/04
1.425
371
83
HCMC

Innova mà từ hồi mua tới lúc cần thay vỏ mà chưa mở lần nào thì rất khó mở (ko bít nhà SX họ có bôi keo ko). Mở hết con tán ra mà ko lấy bánh xe ra được dù lắc, đạp mạnh... Tức mình lấy bánh sơ cua vừa tháo xuống táng cho 1 phát nó bay ra luôn...
Bận ấy em toát mồ hôi hột (quần áo chỉnh tề, tháo bánh xe lần đầu, nghĩ mãi ko bít còn công đoạn nào mình làm chưa đúng nữa đây?)

Hạng D
9/1/07
2.084
2.127
113
Hồ Chí Minh - Trà Vinh

Do vỏ xe Bác tốt quá chạy lâu mà ko bị bể bánh lần nào nên hơi bị bót, bể vài lần là tháo dể dàng thôi Bác:D

Hạng B2
14/12/12
236
32
28

Em muốn nâng mông cho vợ 2: Thay phuộc và chêm thêm con bù lông, bên bác Phong có làm không ạ?

Tập Lái
1/3/07
35
10
8

Cảm ơn các bác nhiều, em sẽ thử xem sao. NHân đây thêm việc muốn nhờ các bác giúp em với, số là e có ráp đèn sương mù cho xe (Bản E Innova 2012) , nhưng không hiểu sao sau 1 tháng độ sáng 2 bên không đều nhau, bóng bên tài mờ hẳn còn bên Phụ vẫn sáng tốt. Đưa vào hãng thay bóng khác rồi mà vẫn không đạt , Các bác có kinh nghiệm cho e lời tư vấn với ! cảm ơn các bác nhiều.

Hạng D
19/10/09
4.896
15.702
113
Tel : 0949999684 .

phucminh. nói:
Em muốn nâng mông cho vợ 2: Thay phuộc và chêm thêm con bù lông, bên bác Phong có làm không ạ?
:D:D:D Đẹp khoe xấu che mà tối ngày chê mông vợ 2 mình bị xệ nè .Để khi nào có đồ bác mang qua em nâng mông vợ 2 bác nhô thêm 5 phân nữa nhé.