Hạng D
21/4/12
3.481
49
48
35
Re:Innova Club-Nơi trao đổi kinh nghiệm lái xe, nâng cấp, bảo dưỡng và sửa chữa

phuoc tinh innova 2012 nói:
các bác cho em hỏi. xe inno em vừa chạy hết roda 5000 cây có cần chỉnh lại chân côn ko? bởi vì ai chạy xe em cũng nói là chân côn hơi cao. vậy em có nên vào hãng toy chỉnh lại chân côn ko? nhờ các bác tư vấn giúp em.
không cần vào hãng bác ơi,cái này ra garage nó làm 1 nốt nhạc

teana nói:
phuoc tinh innova 2012 nói:
các bác cho em hỏi. xe inno em vừa chạy hết roda 5000 cây có cần chỉnh lại chân côn ko? bởi vì ai chạy xe em cũng nói là chân côn hơi cao. vậy em có nên vào hãng toy chỉnh lại chân côn ko? nhờ các bác tư vấn giúp em.
không cần vào hãng bác ơi,cái này ra garage nó làm 1 nốt nhạc
em cảm ơn bác. chắc em khỏi chỉnh lại . để vậy chạy cũng dc. xe bác có chỉnh chân côn lần nào chưa?

Hạng D
26/1/10
1.252
6.079
113

xe em 2008 tới giờ chưa biết chỉnh sửa gì ngoài mỗi 5000km vô hãng bảo dưỡng. em chỉ việc đổ xăng chạy, mới thay 4 vỏ cuối năm ngoái lúc 63000km.

24/3/10
4.364
3.876
113

7 cho nói:
xe em 2008 tới giờ chưa biết chỉnh sửa gì ngoài mỗi 5000km vô hãng bảo dưỡng. em chỉ việc đổ xăng chạy, mới thay 4 vỏ cuối năm ngoái lúc 63000km.
Xe kưng toàn trùm mền để ngắm rồi lâu lâu lau chùi chứ có chạy gì nhiều đâu mà chỉnh với sửa. He he he

Hạng D
26/1/10
1.252
6.079
113

@ xitrum: trùm mềm phải nói đến xe bác ddtuyen (đã bán lên previa) xe 08/2007 đến 07/ 2010 chạy chỉ hơn 15000km.... trang 1 của thớt này.... không biết chừng nào mới tụ họp các bác Inn off 1 bữa hoàng tá tràng anh ha

Hạng D
19/10/09
4.896
15.705
113
Tel : 0949999684 .

GPMask nói:
Em tính thay 4 cái phuộc của innova cho nó êm, tham khảo trên mạng thì thấy có 1 số pác thay của Oldman Emu, Amada Xtreme... Không biết có pác nào đã xài qua 2 loại này chưa, và còn loại nào khác nữa không ? Em muốn thay luôn lò xo và thanh xoắn. Mong các pác giúp em 1 tay cho em ý kiến ạh . Em cảm ơn
Em show vài tấm hình chia sẻ xe bác Nguyên.Cám ơn bác làm chuột bạch cho dòng nhún Amadaxtreme Explorer II :
INNOVA CLUB - NƠI TRAO ĐỔI KINH NGHIỆM LÁI XE, NÂNG CẤP, BẢO DƯỠNG VÀ SỬA CHỮA

Nguyên bộ 4 cây với đầy đủ đồ linh tinh kèm theo.

Vị trí bình bơm khí Nitrogen được lắp đặt tương đối gọn gàng không cần khoan cắt.

Vây nhún trước có thể điều chỉnh chiều cao.Chiều cao được nâng lên phía trước thêm 3cm và phía sau cũng thêm 3cm.

Cuối cùng là cân chỉnh lại các góc lái và điều chỉnh áp suất khí Nitro trong cây phuộc cho phù hợp với thói quen đi xe và chở nặng hằng ngày.:D
Anh Nguyên góp ý sao không chế độ thêm bình chứa có thiết bị bơm và hút khú Nitro điều chỉnh áp suất bằng điện .Cái này rất hay nhưng em chưa mò ra

Hạng D
31/5/08
2.630
11
38
km89-QL10

bộ này hai mấy chai đây hả Phong, nhìn hoành tráng quá

hmq confirmed
Hạng D
26/5/08
2.391
2.322
113
HCM
vietnamwcm.wordpress.com

Gemini nói:
Các bác cho em hỏi, ỉn nhà em từ khi gắn cái DVD Kovan thì bắt sóng FM yếu hẳn đi, lúc trước em có thấy 1 bài viết về vấn đề này, hình như đem ra Trần Bình Trọng gắn thêm sợi dây gì vô thì sẽ khỏi bệnh phải không ah? Bác nào có kinh nghiệm xin chỉ giáo ah 

Xe em cũng bị vậy từ ngày thay DVD Kovan chỗ bác Diệu. Từ đó đến nay ít nghe FM hơn vì cứ thẻ nhớ là chính. Chắc bữa nào ra bác Diệu lại xem có gắn thêm dây anten được không.

Hạng D
19/10/09
4.896
15.705
113
Tel : 0949999684 .

estebano nói:
bộ này hai mấy chai đây hả Phong, nhìn hoành tráng quá
Đúng rồi anh.Bộ này đầm lắm vì em điều chỉnh được áp suất cho phù hợp với thói quen đi đường.Tiện thể nâng gầm lên 3cm nên nhìn cao kiều vậy đó anh

Hạng D
20/2/12
1.141
457
83

Xe em dạo này chân côn hơi nặng không biết bị sao ..xin các bác chỉ giáo giúp e .Thank.