Hạng D
26/1/10
1.252
6.072
113
Re: Innova Club-Nơi trao đổi kinh nghiệm lái xe, nâng cấp, bảo dưỡng và sửa chữa

phucuong nói:
thường các bác đi INNOVA đổ xăng A92 hay A95 ? A95 nhiều cây xăng không có nên đổ hơi bất tiện .

em thường đổ cây xăng petrolimex mà các nhân viên mặc đồng phục còn cây xăng đề là cửa hàng xăng dầu.. là em an tâm. cứ A92 em làm tới thôi.

24/3/10
4.364
3.876
113
Re: Innova Club-Nơi trao đổi kinh nghiệm lái xe, nâng cấp, bảo dưỡng và sửa chữa

INN thì cứ nhè A92 mà đổ. Em có đổ thử A95 vài lần nhưng cũng k thấy bốc hơn mà chỉ thấy túi nhẹ đi hơn. Các pác chỉ nên đổ 1 loại xăng A92 hoặc A95 mà không nên đổ lẫn lộn thường xuyên vì sẽ làm các thông số làm việc của hệ thống phun xăng điện tử thiếu chính xác, sẽ hao xăng hơn bình thường. Lưu ý các pác đổ xăng E5 phải hết sức phòng tránh nước, hơi nước khi đổ xăng vì xăng E5 rất háo nước & sẽ hút ẩm, hút nước & hòa tan nước vào xăng ngay chứ không tách lớp (xăng riêng, nước riêng) như xăng A92 hay A95 thông thường. Sử dụng xăng E5 có chứa nước sẽ gây hư hỏng động cơ.

24/3/10
4.364
3.876
113

INN thì cứ nhè A92 mà đổ. Em có đổ thử A95 vài lần nhưng cũng k thấy bốc hơn mà chỉ thấy túi nhẹ đi hơn. Các pác chỉ nên đổ 1 loại xăng A92 hoặc A95 mà không nên đổ lẫn lộn thường xuyên vì sẽ làm các thông số làm việc của hệ thống phun xăng điện tử thiếu chính xác, sẽ hao xăng hơn bình thường. Lưu ý các pác đổ xăng E5 phải hết sức phòng tránh nước, hơi nước khi đổ xăng vì xăng E5 rất háo nước & sẽ hút ẩm, hút nước & hòa tan nước vào xăng ngay chứ không tách lớp (xăng riêng, nước riêng) như xăng A92 hay A95 thông thường. Sử dụng xăng E5 có chứa nước sẽ gây hư hỏng động cơ.

Tập Lái
17/10/08
13
0
1
36

Các bác ơi ? Em đau wa khi mở nắp cabo thì thấy phần vai két nước bị thấm nước ra ngoài. Khi ra gara thì nhận được câu trả lời là " Nứt vai két nước " .Bác nào có kinh nghiệm thì truyền cho em chút? Thanks.

Hạng F
26/10/07
8.445
740
113
48
SG

khoatonỳ nói:
Các bác ơi? Em đau wa khi mở nắp cabo thì thấy phần vai két nước bị thấm nước ra ngoài. Khi ra gara thì nhận được câu trả lời là "Nứt vai két nước". Bác nào có kinh nghiệm thì truyền cho em chút? Thanks.
Theo em thì chẳng co kinh nghiệm gì trong vụ này, két nước bị nứt, xì nước thì phải thay thôi.

Nhưng tại sao két nước xe bác bị nứt ở vai, kỳ quá?

Hạng D
26/1/10
1.252
6.072
113

em cũng ngu ngơ vụ két nước này luôn.

Hạng B1
5/8/10
56
1
0
40

XÌ TRUM TÍ ĐÔ nói:
Bac đã làm chuột bạch rồi a ?. bác thấy chạy E5 thế nào ?máy móc có hiện tượng gì không ?

24/3/10
4.364
3.876
113

Em chả dám thử, rẻ hơn chỉ có 500 mà xui dính nước mưa 1 phát là toi ngay. Em chỉ biết xăng E5 pha cồn mà cồn thì rất háo nước cũng như các chú đàn ông rất háo sắc. He he, avatar của pác trông quyến rũ nhỉ???

24/3/10
4.364
3.876
113

khoatonỳ nói:
Các bác ơi ? Em đau wa khi mở nắp cabo thì thấy phần vai két nước bị thấm nước ra ngoài. Khi ra gara thì nhận được câu trả lời là " Nứt vai két nước " .Bác nào có kinh nghiệm thì truyền cho em chút? Thanks.

Nếu pác chắc chắn là mình chỉ thay nước làm mát trong hãng thì pác nên vào hãng kiểm tra, nếu hãng yêu cầu pác phải thay mới thì pác cứ lấy báo giá rồi nhờ pác Phong Nguyễn nhập cho 1 bộ, bảo đảm pác sẽ tiết kiệm được ít nhất là 50%. Chúc vợ 2 pác mau hết bịnh.

Hạng B1
5/8/10
56
1
0
40

XÌ TRUM TÍ ĐÔ nói:
Em chả dám thử, rẻ hơn chỉ có 500 mà xui dính nước mưa 1 phát là toi ngay. Em chỉ biết xăng E5 pha cồn mà cồn thì rất háo nước cũng như các chú đàn ông rất háo sắc. He he, avatar của pác trông quyến rũ nhỉ???
ươc gì nó rẻ hơn xăng 92 5 k thì e cũng cố mà làm chuột bạch đó