xe mình củng đi thường xuyêyn,tháng đi khoảng 3 ngìn.hôm vô đại lý NAM KHƯƠNG ở B.HÒA có nói là tại lắp ỏ bánh trước.hôm sau mình bì phù một bánh nửa ở bánh sau...đại lý NAM KHƯƠNG đả tháo ra và ghi nhận để gửi về c.ty MIC. không biết sau nửa ...
cầu mong ông MIC đền cho tui hai cai vỏ......

Hạng D
4/5/12
2.319
1.627
113
Thảo Điền, Q2
www.facebook.com
xe mình củng đi thường xuyêyn,tháng đi khoảng 3 ngìn.hôm vô đại lý NAM KHƯƠNG ở B.HÒA có nói là tại lắp ỏ bánh trước.hôm sau mình bì phù một bánh nửa ở bánh sau...đại lý NAM KHƯƠNG đả tháo ra và ghi nhận để gửi về c.ty MIC. không biết sau nửa ...
cầu mong ông MIC đền cho tui hai cai vỏ......
ko là vợ bác sẽ giết bác :D

Hạng B1
14/11/13
69
2
8
Dalat
facebook.com
Re:INNOVA CLUB - NƠI TRAO ĐỔI KINH NGHIỆM LÁI XE, NÂNG CẤP, BẢO DƯỠNG VÀ SỬA CHỮ

Mong các bác duy trì được topic này
. Đây là nơi các bác có thể chia sẽ những thông tin về chiếc Innova của mình. Em nghĩ chỉ giới hạn trong topic này cũng đủ cho các Innova owners, đâu nhất thiết phải có club làm gì.

Các bác giữ xe quá kĩ và nâng cấp hòan chỉnh quá
. Em cũng đang đi Innova đây, đăng kí tháng 08/07, em chỉ dán V-Kool và bọc lại da ghế. Xe em đi gần 70.000 km rồi, ngòai những thứ bắt buộc phải thay như: ắc qui, vỏ, lưỡi gạt nước ... thì em nó không gặp bất cứ lổi nào của nhà sản xuất. Chỉ cần thay lọc xăng, lọc nhớt, đổ xăng và thế là yên tâm lên đường :D. Tóm lại thì em hòan tòan hài lòng với chiếc Innova của em vì nó đáp ứng đúng nhu cầu của em.

Chúc các bác luôn vui với OS và lái xe an tòan.
70km mà chưa đụng tới phuộc hả Bác.:3dmatkinh:

Hạng B1
14/11/13
69
2
8
Dalat
facebook.com
Em xin trả lời 1 số thắc mắc của các bác:
1/ Đúng bên đó là bình nước phụ đó 7cho,chỉ cần châm thêm bằng nước lọc nằm trong khoảng min-max(không bao giờ đổ đầy bình nước phu)
2/ Remote thì các bác cứ để tự nhiên,không cần phải tháo pin(pin giống như pin đồng hồ)
3/ Nhún bị yếu thì thường xì nhớt(có thể thấy bằng mắt thường) Toy chỉ bảo hành nhún khi lượng nhớt trào ra ngoài >1/3 chiều dài nhún(cái nì có thể làm được nếu xì ít hơn tiêu chuẩn hehe).Ngoài ra có thể nhún không xì nhưng vẫn bị yếu,nếu làm bảo hành thì các bác cứ đem vào Đại lí,KTV sẽ tháo ra KT và bảo hành cho các bác.
4/ Ti cốp: rất đơn giản,các bác mở cốp sau mà cốp không lên hết hoặc tệ hơn là sập xuống luôn thì kết luận ngay là ti cốp yếu.Hoặc khi đóng mở cốp mà có tiếng kêu lớn thì ti cốp đó cũng cân thay luôn.
Ti cốp giá sao vậy Bác"

TIN BUỒN......
công ty vỏ xe MICHILIN đả trả lời tui là không đền cho tui hai vỏ xe.
các bác sử dụng vo MIC thì nên đoc kỷ chế độ bảo hành của vỏ xe Mic nha
nếu đùng theo chế độ bảo hành của a MIC thi đạu xe ở nhà không chạy củng không đươc bảo hành
có nên đi kiện không mấy anh ,
em tẩy chay vỏ xe mic rôi, quay về vo bis cho vợ nó khọng nhằn
giờ mình không biết phải làm sao nửa....

Tập Lái
17/7/14
47
9
8
42
xe bác bị róc máy là sao.vô số lên ga nhả côn...máy xe kêu cọc cọc đúng kô bác...

Hạng F
22/10/09
8.170
31.437
113
dùng Liqui Moly xúc bét phun xăng, xe chạy thấy ngọt hẳn,lên ga nhẹ tưng