Hạng F
26/10/07
8.445
740
113
48
SG
Re: INNOVA CLUB - Nơi trổi kinh nghiệm lái xe, nâng cấp, bảo dưỡng và sửa chữa

Cho em hỏi là chìa khóa Remote (2 chìa) của Innova lâu ngày không xài thì có vấn đề gì không ạ, có cần tháo pin ra cất không?

Hạng D
26/1/10
1.252
6.062
113
Quái Xế nói:
Bác 7 cho bỏ gấp mấy cái ốp đèn pha và đèn lái sau đi(nhanh ố đèn lắm)+gỡ lun logo trên capo thì nhìn em nó mượt mà hơn đấy

dạ báo cáo là mấy cái đó bố em gắn nên cho vàng em cũng không dám làm phật ý bố em đâu hehe. tính của các bô lão các bác biết rồi đó keke.
bác quái xế cho em hỏi : mở capo lên nhìn vào thì bên trái phía sau của két nước có bình đựng nước gì dạ bác?? bữa off bác có chỉ mà em quen mất. hình như nước làm mát??? em đổ nước lọt bình thường vào được không ạ??? hay là phải đúng nước làm mát cho tốt ạ??

Hạng F
26/10/07
8.445
740
113
48
SG
Re: Innova Club-Nơi trao đổi kinh nghiệm lái xe, nâng cấp, bảo dưỡng và sửa chữa

Quái Xế nói:
Hì hì, em chờ lâu quá mới thấy thớt này. Có 1 điều em phải công nhận là các bác giữ xe rất đẹp, chăm sóc xe kỹ lưỡng đúng với câu: yêu xe như vợ 2

Em thì không có xe để "sô hàng" nên chỉ có thể góp vui bằng 1 số bệnh thường gặp ở Innova :D:
1/ Nhún sau: rất thường bị xì nhớt.
2/ Ti chống cốp sau: dễ bị liệt

Hai món trên là bệnh kinh niên của Ỉn, các bác nên chú ý, nhất là những xe sắp hết bảo hành

3/ Puly đầu cốt máy: 1 số seri của Ỉn bị lỗi puly này(cái này em không nhớ rõ t/g SX)-->thay bảo hành.
4/ Cuộn cáp xoắn điều khiển túi khí: thường bị đứt. Nếu xe còn bảo hành-->đem tới đại lý (giá khá cao, khoảng > 4triệu), nếu xe hết bảo hành-->đem ra garage làm lại, đỡ hao

Bốn chỗ này thì thường hay gặp nhất trên Ỉn, ngoài ra Ỉn 2009 còn thường bị kêu ở túi khí phụ, hơi khó chịu đối với người ngồi trong xe
1. Xe em đã thay 1 cây bên tài lũ đi được khoảng 1 năm, đến bây giờ gần 2 năm sau mà chưa thấy xuất hiện cây nào cần thay nữa.

2. Lỗi này thì Toyota VN đã khắc phục được, một số model ban đầu hay bị dính vụ này.

Hạng D
26/1/10
1.252
6.062
113

@ phucminh : căng dữ vậy hả bác??? nhưng chắc là bác thương em nó lém lém đúng không bác? hêhheheheh

Hạng D
26/1/10
1.252
6.062
113
Re: Innova Club-Nơi trao đổi kinh nghiệm lái xe, nâng cấp, bảo dưỡng và sửa chữa

phucminh nói:
Quái Xế nói:
Hì hì, em chờ lâu quá mới thấy thớt này. Có 1 điều em phải công nhận là các bác giữ xe rất đẹp, chăm sóc xe kỹ lưỡng đúng với câu: yêu xe như vợ 2

Em thì không có xe để "sô hàng" nên chỉ có thể góp vui bằng 1 số bệnh thường gặp ở Innova :D:
1/ Nhún sau: rất thường bị xì nhớt.
2/ Ti chống cốp sau: dễ bị liệt

Hai món trên là bệnh kinh niên của Ỉn, các bác nên chú ý, nhất là những xe sắp hết bảo hành

3/ Puly đầu cốt máy: 1 số seri của Ỉn bị lỗi puly này(cái này em không nhớ rõ t/g SX)-->thay bảo hành.
4/ Cuộn cáp xoắn điều khiển túi khí: thường bị đứt. Nếu xe còn bảo hành-->đem tới đại lý (giá khá cao, khoảng > 4triệu), nếu xe hết bảo hành-->đem ra garage làm lại, đỡ hao

Bốn chỗ này thì thường hay gặp nhất trên Ỉn, ngoài ra Ỉn 2009 còn thường bị kêu ở túi khí phụ, hơi khó chịu đối với người ngồi trong xe
1. Xe em đã thay 1 cây bên tài lũ đi được khoảng 1 năm, đến bây giờ gần 2 năm sau mà chưa thấy xuất hiện cây nào cần thay nữa.

2. Lỗi này thì Toyota VN đã khắc phục được, một số model ban đầu hay bị dính vụ này.

để kiểm tra 4 bệnh này bằng mắt thường và trình gà như em thì phải sao đây các bác???

Hạng F
9/8/09
6.395
70.405
113
TFC
xaydungquocgia.com

Xem thấy ống nhún có nhớt bám xung quanh tức là bị xì. Còn vụ liệt thì em chưa bị, nên hok biết

Hạng D
26/1/10
1.252
6.062
113

phucminh nói:
Cho em hỏi là chìa khóa Remote (2 chìa) của Innova lâu ngày không xài thì có vấn đề gì không ạ, có cần tháo pin ra cất không?

em cũng có cùng câu hỏi này

Hạng D
26/1/10
1.252
6.062
113

nqkhanhn nói:
Xem thấy ống nhún có nhớt bám xung quanh tức là bị xì. Còn vụ liệt thì em chưa bị, nên hok biết

dạ thanks bác hen. mà nếu bị thì mình đem vô hãng làm hay đem ra ngoài ạ?? chi phí bao nhiêu dạ bác???

Hạng D
26/1/10
1.252
6.062
113
CHIEUCUONG nói:

Chúc mừng INNOVA CLUB nha

grand innova của em đâu bác ơi. không thấy hình ảnh gì hết à

Hạng F
9/8/09
6.395
70.405
113
TFC
xaydungquocgia.com

7 cho nói:
nqkhanhn nói:

dạ thanks bác hen. mà nếu bị thì mình đem vô hãng làm hay đem ra ngoài ạ?? chi phí bao nhiêu dạ bác???

Xe 7 cho còn bảo hành ko? hết rồi thì qua quái xế đi!