Hạng C
22/10/09
689
36
28
Em xin trả lời 1 số thắc mắc của các bác:
1/ Đúng bên đó là bình nước phụ đó 7cho,chỉ cần châm thêm bằng nước lọc nằm trong khoảng min-max(không bao giờ đổ đầy bình nước phu)
2/ Remote thì các bác cứ để tự nhiên,không cần phải tháo pin(pin giống như pin đồng hồ)
3/ Nhún bị yếu thì thường xì nhớt(có thể thấy bằng mắt thường) Toy chỉ bảo hành nhún khi lượng nhớt trào ra ngoài >1/3 chiều dài nhún(cái nì có thể làm được nếu xì ít hơn tiêu chuẩn hehe).Ngoài ra có thể nhún không xì nhưng vẫn bị yếu,nếu làm bảo hành thì các bác cứ đem vào Đại lí,KTV sẽ tháo ra KT và bảo hành cho các bác.
4/ Ti cốp: rất đơn giản,các bác mở cốp sau mà cốp không lên hết hoặc tệ hơn là sập xuống luôn thì kết luận ngay là ti cốp yếu.Hoặc khi đóng mở cốp mà có tiếng kêu lớn thì ti cốp đó cũng cân thay luôn.

• Like
Reactions: Thanhtridalat
Hạng D
26/1/10
1.252
6.072
113
Quái Xế nói:
Em xin trả lời 1 số thắc mắc của các bác:
1/ Đúng bên đó là bình nước phụ đó 7cho,chỉ cần châm thêm bằng nước lọc nằm trong khoảng min-max(không bao giờ đổ đầy bình nước phu)
2/ Remote thì các bác cứ để tự nhiên,không cần phải tháo pin(pin giống như pin đồng hồ)
3/ Nhún bị yếu thì thường xì nhớt(có thể thấy bằng mắt thường) Toy chỉ bảo hành nhún khi lượng nhớt trào ra ngoài >1/3 chiều dài nhún(cái nì có thể làm được nếu xì ít hơn tiêu chuẩn hehe).Ngoài ra có thể nhún không xì nhưng vẫn bị yếu,nếu làm bảo hành thì các bác cứ đem vào Đại lí,KTV sẽ tháo ra KT và bảo hành cho các bác.
4/ Ti cốp: rất đơn giản,các bác mở cốp sau mà cốp không lên hết hoặc tệ hơn là sập xuống luôn thì kết luận ngay là ti cốp yếu.Hoặc khi đóng mở cốp mà có tiếng kêu lớn thì ti cốp đó cũng cân thay luôn.

thanks bác nhiều nhiều.

xe em còn bảo hành chừng nào hết bác quái xế xé cho em trang cuối hen hehehe.

mà cái vụ bảo hành này em thấy cũng mờ mờ ảo ảo quá các bác. như thế nào mới gọi bảo hành ? bảo hành tức là không tốn tiền??? các trường hợp nào thì được bảo hành?? còn kiểm tra định kỳ 5000km có phải là bảo hành không? sao phải tốn tiền khi bảo dưỡng mỗi 5000km?

Hạng C
22/10/09
689
36
28
7 cho nói:
xe em còn bảo hành chừng nào hết bác quái xế xé cho em trang cuối hen hehehe.

mà cái vụ bảo hành này em thấy cũng mờ mờ ảo ảo quá các bác. như thế nào mới gọi bảo hành ? bảo hành tức là không tốn tiền??? các trường hợp nào thì được bảo hành?? còn kiểm tra định kỳ 5000km có phải là bảo hành không? sao phải tốn tiền khi bảo dưỡng mỗi 5000km?
Bác nhầm giữa bảo hành và bảo dưỡng định kì rồi:D
Bảo hành: cái nì thì miễn phí hoàn toàn.Chia làm 2 loại:
1/ Bảo hành của NSX,nôm na là bảo hành chiếc xe của bác.Xe bác bị hư hỏng-->bảo hành
2/ Bảo hành sửa chữa: ví dụ bác mới làm bảo dưỡng định kì hoặc làm đồng sơn mà phát hiện chi tiết đã sửa chữa bị lỗi-->bảo hành
Ngoài ra còn 1 loại bảo hành nữa mà các bác nên biết lun: bảo hành thiện chí.Cái này thì phức tạp,rắc rối hơn.Ví dụ:xe các bác bị hư hỏng mà xe vừa hết bảo hành thì tùy mức độ quen biết,đại lí sẽ bảo hành thiện chí cho các bác:D
Bảo dưỡng định kì 5000-10000-15000.....bác phải tốn tiền,bác mún tốn ít trong khi khối lượng công việc vẫn như vậy thì call em haha

B
BốnMắt
Guest
- @Quái Xế: Bác cho đại chỉ gara và số đt của Bác nhé (PM cũng được ạ). Hôm nào lên SG em nhờ Bác đây.
Xe em chạy qua ổ gà, có lúc lại nghe lụp cụm. lúc không. Vô hãng test thì lại không nghe, phuộc cũng không xì nhớt. Hay tại lỗ tại trâu của em có vấn đề không biết nữa.

Hạng C
22/10/09
689
36
28
BốnMắt nói:
- @Quái Xế: Bác cho đại chỉ gara và số đt của Bác nhé (PM cũng được ạ). Hôm nào lên SG em nhờ Bác đây.
Xe em chạy qua ổ gà, có lúc lại nghe lụp cụm. lúc không. Vô hãng test thì lại không nghe, phuộc cũng không xì nhớt. Hay tại lỗ tại trâu của em có vấn đề không biết nữa.

Địa chỉ garage em nè bác: 36 Nguyễn Xí P.26 Q.Bình Thạnh.Cục gạch của em: 0973 86 85 85
Xe bác nghe lục cục phía trước hay phía sau vậy bác?Nếu phía trước thì bác nói KTV chú ý: nhún(phải tháo ra thử,không xem bằng mắt),rotuyn lái+chữ thập lái phía dưới.
Chúc bác mau chóng khắc phục tiếng kêu:)

B
BốnMắt
Guest
Quái Xế nói:
BốnMắt nói:

Địa chỉ garage em nè bác: 36 Nguyễn Xí P.26 Q.Bình Thạnh.Cục gạch của em: 0973 86 85 85
Xe bác nghe lục cục phía trước hay phía sau vậy bác?Nếu phía trước thì bác nói KTV chú ý: nhún(phải tháo ra thử,không xem bằng mắt),rotuyn lái+chữ thập lái phía dưới.
Chúc bác mau chóng khắc phục tiếng kêu:)

Đúng rồi Bác ơi. Tiếng kêu phiá trước, bên tài. Hôm em làm bảo dưỡng, KTV chỉ kiểm tra bằng mắt thôi không tháo ra. Hôm nào em lên Cần Thơ kiểm tra lại lần nữa. Cảm ơn Bác.

Hạng F
26/10/07
8.445
740
113
48
SG
Re:INNOVA CLUB-Nơi trao đổi kinh nghiệm lái xe, nâng cấp, bảo dưỡng và sửa chữa

Con vợ hai của em (tháng 12/2007) có điều đặc biệt là: Tất cả các bóng đèn từ signal, thắng (cao + thấp), demi, biển số, hậu và ngoại trừ cốt + pha (thay của Nam Vũ) thì chưa bị đứt bóng nào.

Last edited by a moderator:
Hạng F
26/10/07
8.445
740
113
48
SG
Re: Innova Club-Nơi trao đổi kinh nghiệm lái xe, nâng cấp, bảo dưỡng và sửa chữa

@Bốnmắt: Xe bác giống xe của bác thichmexe (Innova V) cũng bị kêu lụp cụp bánh trước bên tài, nhưng vào đại lý của Toyota kiểm tra thì vẫn bình thường.

P/s: bác ddtuyen ơi, sửa lại cái Title nhé, vì chữ in thì không đủ hàng.

Last edited by a moderator:
B
BốnMắt
Guest
Re: Innova Club-Nơi trao đổi kinh nghiệm lái xe, nâng cấp, bảo dưỡng và sửa chữa

phucminh nói:
@Bốnmắt: Xe bác giống xe của bác thichmexe (Innova V) cũng bị kêu lụp cụp bánh trước bên tài, nhưng vào đại lý của Toyota kiểm tra thì vẫn bình thường.

P/s: bác ddtuyen ơi, sửa lại cái Title nhé, vì chữ in thì không đủ hàng.

Vào hãng kiểm tra, em cũng vào xem dưới gầm luôn, KTV cũng chạy thử nhưng kiếm mãi không được cái ổ gà nào đủ để nó kêu hết, tức thiệt. Giờ đi lâu lâu lại kêu.

Hạng D
26/1/10
1.252
6.072
113
Re:INNOVA CLUB-Nơi trao đổi kinh nghiệm lái xe, nâng cấp, bảo dưỡng và sửa chữa

phucminh nói:
Con vợ hai của em (tháng 12/2007) có điều đặc biệt là: Tất cả các bóng đèn từ signal, thắng (cao + thấp), demi, biển số, hậu và ngoại trừ cốt + pha (thay của Nam Vũ) thì chưa bị đứt bóng nào.

xe em cũng vậy mà sao em thấy có mấy chiếc đời mới của các hãng khác hay bị đứt lắm bác ơi. có xe thì đạp thắng đèn sáng 1 bên. có cách nào mình ngồi treb6 xe mà vẫn bít đèn bị đức không các bác??? đèn trong taplo có báo hay gì không bác???

• Like
Reactions: vonam1309