24/3/10
4.364
3.876
113
Re:Innova Club-Nơi trao đổi kinh nghiệm lái xe, nâng cấp, bảo dưỡng và sửa chữa

Quái Xế nói:
alloutoflove1402 nói:
Em hỏi các bác là Innova GRS có khác gì với Innova G, sao giá chênh nhau cao thế
Và tại sao Innova ngoài HN lại rẻ hơn ở HCM

Innova GRS là phiên bản đặc biệt của Innova G,nói đơn giản nó là dòng G nhưng có option y chang dòng V,vì là phiên bản đặc biệt nên nó có thêm màu riêng,2 dòng kia không có

Innova GSR là Innova V nhưng không có hộp số tự động mà chỉ có hộp số sàn.

Hạng C
22/10/09
689
36
28
Re:Innova Club-Nơi trao đổi kinh nghiệm lái xe, nâng cấp, bảo dưỡng và sửa chữa

XÌ TRUM TÍ ĐÔ nói:
Quái Xế nói:
alloutoflove1402 nói:
Em hỏi các bác là Innova GRS có khác gì với Innova G, sao giá chênh nhau cao thế
Và tại sao Innova ngoài HN lại rẻ hơn ở HCM

Innova GRS là phiên bản đặc biệt của Innova G,nói đơn giản nó là dòng G nhưng có option y chang dòng V,vì là phiên bản đặc biệt nên nó có thêm màu riêng,2 dòng kia không có

Innova GSR là Innova V nhưng không có hộp số tự động mà chỉ có hộp số sàn.

Hạng D
17/3/09
1.086
60
48
53
HCM
Re: Innova Club-Nơi trao đổi kinh nghiệm lái xe, nâng cấp, bảo dưỡng và sửa chữa

XÌ TRUM TÍ ĐÔ nói:
Pác đã mua được pin thay cho em nó chưa? Chính xác là pác cần tìm mua pin CR2016 đó. Em còn dư 2 viên chưa dùng. Nếu pác có tham gia off cafe vào CN này (22/08) thì em sẽ thay dùm tặng pác. Nếu pác k tham gia off cafe mà cần thay gấp thì cứ LH em theo so: 0903642267, em sẽ thay dùm tặng pác trong vòng 1 nốt nhạc.

Em lu bu quá, chưa biết mua bán ở đâu, thay thế nào. Sáng mai em đi "ăn chơi" với hội GMFC ở La Ngà nên không off cà phê với anh em nhà TOY được. Bác ở khúc nào SG để chiều nay em ghé "cướp" của bác hai cục Pin tiện thể nhòm bác cái và mời bác cà phê.

24/3/10
4.364
3.876
113
Re: Innova Club-Nơi trao đổi kinh nghiệm lái xe, nâng cấp, bảo dưỡng và sửa chữa

lttvtvn nói:
XÌ TRUM TÍ ĐÔ nói:
Pác đã mua được pin thay cho em nó chưa? Chính xác là pác cần tìm mua pin CR2016 đó. Em còn dư 2 viên chưa dùng. Nếu pác có tham gia off cafe vào CN này (22/08) thì em sẽ thay dùm tặng pác. Nếu pác k tham gia off cafe mà cần thay gấp thì cứ LH em theo so: 0903642267, em sẽ thay dùm tặng pác trong vòng 1 nốt nhạc.

Em lu bu quá, chưa biết mua bán ở đâu, thay thế nào. Sáng mai em đi "ăn chơi" với hội GMFC ở La Ngà nên không off cà phê với anh em nhà TOY được. Bác ở khúc nào SG để chiều nay em ghé "cướp" của bác hai cục Pin tiện thể nhòm bác cái và mời bác cà phê.

Em ở khu cư xá Bắc Hải, quận 10, gần siêu thị Nguyễn Kim, đường Lý Thường Kiệt. Tuần làm việc 6 ngày từ 7g00 đến 17g00, CN được nghỉ, pác cứ tìm em ngoài giờ làm việc là pác sẽ chiếm đoạt được dễ dàng thui. He he.

Hạng D
26/1/10
1.252
6.072
113

XÌ TRUM TÍ ĐÔ nói:
lttvtvn nói:
XÌ TRUM TÍ ĐÔ nói:

Em ở khu cư xá Bắc Hải, quận 10, gần siêu thị Nguyễn Kim, đường Lý Thường Kiệt. Tuần làm việc 6 ngày từ 7g00 đến 17g00, CN được nghỉ, pác cứ tìm em ngoài giờ làm việc là pác sẽ chiếm đoạt được dễ dàng thui. He he.

@ lttvtvn : bác ơi sao bác tính chiếm đoạt thế hehehe. nhẹ nhàng thôi nha bác hehehe

Hạng D
7/3/09
2.274
1.819
113

em có cảm giác thế này, Innova đời sau kể cả G và V nút On-Off và tăng tốc độ quạt cho hành khách phía sau di chuyển nhẹ nhàng hơn đời 2006,2007. đời củ mỗi lần muốn tắt mở hay điều chỉnh phải hãm bớt lại lực nếu ko cái cần contact sẽ chạy cái vèo vì nó ko có muợt, nhuyễn

• Like
Reactions: Phuongcharli
Hạng F
26/10/07
8.445
740
113
48
SG

Có cái này em chưa thử nè:

Ví dụ mình tắt AC trên táp-lô thì có ảnh hưởng đến giàn lạnh phía sau không?

24/3/10
4.364
3.876
113

phucminh nói:
Có cái này em chưa thử nè:

Ví dụ mình tắt AC trên táp-lô thì có ảnh hưởng đến giàn lạnh phía sau không?

Pác tắt AC trên táp-lô thì cả giàn lạnh trước & sau đều chỉ có quạt gió mà không có hơi lạnh. Nếu pác cứ để vậy chạy lâu mà không hé cửa hoặc chuyển sang chế độ lấy gió ngoài hoàn toàn thì sau 1 thời gian xe pác sẽ bị mờ kính, nhất là kính lái vì không khí tuần hoàn trong xe liên tục tăng độ ẩm do hơi nước từ mồ hôi, hơi thở của hành khách. Hơi ẩm này ngưng tụ thành nước bám ở kính lái do chênh lệch nhiệt độ giữa bên trong & bên ngoài. Nếu mở AC thì hơi nước sẽ ngưng tụ ở giàn lạnh do nhiệt độ giàn lạnh thấp hơn nhiệt độ cabin. Nước ngưng tụ ở giàn lạnh sẽ được thoát xuống gầm xe.

24/3/10
4.364
3.876
113

Xe INNOVA của em vừa bị dính chưởng. Có pác nào đã có kinh nghiệm chỉ dùm em:
1> Củ gương bị bẻ 1 bên: thay ở đâu tốt & giá cả hợp lý (vào hãng giá chát lắm). Chi phí ước khoảng bi
2> Gãy 1 tickê bánh trước: thay ở đâu & giá khoảng bi nhiêu???

Hic hic, cám ơn các pác tư vấn.

Hạng F
26/10/07
8.445
740
113
48
SG

XÌ TRUM TÍ ĐÔ nói:
Xe INNOVA của em vừa bị dính chưởng. Có pác nào đã có kinh nghiệm chỉ dùm em:
1> Củ gương bị bẻ 1 bên: thay ở đâu tốt & giá cả hợp lý (vào hãng giá chát lắm). Chi phí ước khoảng bi
2> Gãy 1 tickê bánh trước: thay ở đâu & giá khoảng bi nhiêu???
Liên bác quái xế nhé, bác ý làm ở garage Việt Nhật, 36 Ung Văn Khiêm, Bình Thạnh.