24/3/10
4.364
3.876
113
Re: Innova Club-Nơi trao đổi kinh nghiệm lái xe, nâng cấp, bảo dưỡng và sửa chữa

CD bị câm khi đi vào chỗ xóc thì có 2 khả năng các pác ạ:
1. Dàn cơ bị yếu nên không giữ ổn định được mắt đọc khi rung xóc. Khả năng này thấp vì dàn cơ theo xe Toy khá bền, có thể sử dụng tốt sau 5~10 năm. Khả năng này cao nếu là đầu CD Tung Của.

2. Mắt đọc bị yếu nên chùm tia sáng bị giảm khi rung xóc do lệch tiêu cự. Khả năng này cao nếu là đầu CD theo xe mà sử dụng đĩa Tung Của nhiều hoặc là đầu CD Tung Của.

24/3/10
4.364
3.876
113
Re: Innova Club-Nơi trao đổi kinh nghiệm lái xe, nâng cấp, bảo dưỡng và sửa chữa

7 cho nói:
có khi nào nóng quá nó bị nín lại không ta??? bác xài đầu zin hay là bác thay đầu CD rồi? cái đầu dvd boss của em cũng đang tưng tưng đây hic hic. em tính thay con mắt dvd . các bác cho e ý kiến nên thay mắt hiệu gì? ở đâu ? giá cá luôn ạh??

Đầu DVD của pác là hàng Tung Của hay hàng xịn vậy? Nếu là hàng Tung Của thì hay sử dụng mắt Sanyo hoặc Sony. 2 loại mắt này được hãng Sanyo & Sony sản xuất tại Khu Công Nghiệp Thẩm Quyến, Trung Quốc. Giá bán cho thợ ở chợ Nhật Tảo khoảng 100K/1 bộ mắt. Pác cứ chạy xe ra chợ điện tử Nhật Tảo sẽ có rất nhiều tiệm có thể thay mắt cho pác. Em có ông anh cột chèo là thợ sửa chữa điện tử ở đó, nếu pác cần em sẽ PM số cho pác.

Nếu là hàng xịn thì pác nên đến hãng mua để nhờ bảo hành hay sửa chữa.

Hạng D
26/1/10
1.252
6.072
113

XÌ TRUM TÍ ĐÔ nói:
7 cho nói:
có khi nào nóng quá nó bị nín lại không ta??? bác xài đầu zin hay là bác thay đầu CD rồi? cái đầu dvd boss của em cũng đang tưng tưng đây hic hic. em tính thay con mắt dvd . các bác cho e ý kiến nên thay mắt hiệu gì? ở đâu ? giá cá luôn ạh??

Đầu DVD của pác là hàng Tung Của hay hàng xịn vậy? Nếu là hàng Tung Của thì hay sử dụng mắt Sanyo hoặc Sony. 2 loại mắt này được hãng Sanyo & Sony sản xuất tại Khu Công Nghiệp Thẩm Quyến, Trung Quốc. Giá bán cho thợ ở chợ Nhật Tảo khoảng 100K/1 bộ mắt. Pác cứ chạy xe ra chợ điện tử Nhật Tảo sẽ có rất nhiều tiệm có thể thay mắt cho pác. Em có ông anh cột chèo là thợ sửa chữa điện tử ở đó, nếu pác cần em sẽ PM số cho pác.

của em là hàng xách tay từ mỹ về bác ạh, cái con mắt zin của nó bị hư em thay cái khác rồi bây giờ nó trở chứng nữa. hôm qua off càe xong thì nó hát tới chiếu em về thì nó nín thin huhu. bác tư vấn cho em nên thay mắt của hãng nào nha bác.

Hạng F
26/10/07
8.445
740
113
48
SG

Đầu CD theo xe của em xài 3 năm nay OK.

24/3/10
4.364
3.876
113

7 cho nói:
XÌ TRUM TÍ ĐÔ nói:
7 cho nói:

của em là hàng xách tay từ mỹ về bác ạh, cái con mắt zin của nó bị hư em thay cái khác rồi bây giờ nó trở chứng nữa. hôm qua off càe xong thì nó hát tới chiếu em về thì nó nín thin huhu. bác tư vấn cho em nên thay mắt của hãng nào nha bác.

Nếu là hàng xịn thì không nói trước được pác ạ. Thợ phải mở ra xem loại mắt đang sử dụng, bus cắm thì mới xác định được loại mắt tương đương có thể thay.

Hạng F
26/10/07
8.445
740
113
48
SG

khoatonỳ nói:
@khoatonỳ: xe bác còn bảo hành không nhỉ? Và bác đã chạy bao nhiêu ngàn km rồi?
Xe em hết bảo hành rồi , em chạy được 75.000km rồi
Ủa, bảo hành 100.000km hoặc 3 năm chứ?

Hạng D
26/1/10
1.252
6.072
113

phucminh nói:
khoatonỳ nói:
@khoatonỳ: xe bác còn bảo hành không nhỉ? Và bác đã chạy bao nhiêu ngàn km rồi?
Xe em hết bảo hành rồi , em chạy được 75.000km rồi
Ủa, bảo hành 100.000km hoặc 3 năm chứ?

hình như tùy vào cái điều kiện nào đến trước mà bác ??

Hạng D
7/3/09
2.274
1.819
113

phucminh nói:
Đầu CD theo xe của em xài 3 năm nay OK.

xe em củng vậy. gần 4 năm rùi, đi mới có 27K km hừ

dưng cửa kính bên tài khi chạy lên hết hành trình thì nghe tiếng két két , rỡn da gà... ko bíet có phải do bị khô dầu hay kính bị rít, joint bị dơ, dính cát gì ko .
sẳn đây cho em hỏi, có bác nào độ kính chiếu hậu chưa? tức là lắp thêm motơ để điều chỉnh đóng mở kính chiếu hậu. Cách đây mấy hôm em coi trên TV thấy có thành viên oS đi chiếc Kia Morning lắp thêm moto này cho cặp kính chiếu hậu , giá là 2 triêu/1 bộ( ko biết bộ là 01kính hay 2 kính )

Last edited by a moderator:
24/3/10
4.364
3.876
113

2 tr/1bộ (2 kính) chắc là lắp chỗ pác "Đốtnhànè", lắp ở Khánh Phong giá cao hơn. Mấy bữa trước pác "Đốtnhànè" bị anh em OS ném đá dữ wá nên chạy mất dép rùi.

Hạng C
18/8/09
593
12
18
HCM

XÌ TRUM TÍ ĐÔ nói:
CD bị câm khi đi vào chỗ xóc thì có 2 khả năng các pác ạ:
1. Dàn cơ bị yếu nên không giữ ổn định được mắt đọc khi rung xóc. Khả năng này thấp vì dàn cơ theo xe Toy khá bền, có thể sử dụng tốt sau 5~10 năm. Khả năng này cao nếu là đầu CD Tung Của.

2. Mắt đọc bị yếu nên chùm tia sáng bị giảm khi rung xóc do lệch tiêu cự. Khả năng này cao nếu là đầu CD theo xe mà sử dụng đĩa Tung Của nhiều hoặc là đầu CD Tung Của.

Cam ơn bác, bác ranh về kỹ thuật nhỉ
Cái CD của em là din theo xe , em chưa thay cái khác, bệnh của em không phải bị mắt đọc vì khi bị câm thời gian hiển thị bài hát của CD vẫn chạy và khi đó em bật sang FM nó cung câm luôn, em nghĩ CD đã phát ra tiêng nhưng do dây dẫn đến loai bị mát lên lúc nó không hát em đập đập mấy phát nó lại hát
không hiểu sao cái hệ thông "âm thanh , ánh sáng" trên xe em nó bị trục trăc vậy ,đền sương mù thì tắt ngỏm nữa