Hạng B2
17/2/11
324
53
28
Nói thực bác làm không đẹp, nhìn chắp vá :(
Vậy bác làm e xem thử đi. Ko use tất cả sản phẩm có sẵn trên thị trường. DIY of bác chắc pro. Thanks đã góp ý

SPL
Hạng B2
30/7/13
191
112
43
Hà Nội
www.facebook.com
Vậy bác làm e xem thử đi. Ko use tất cả sản phẩm có sẵn trên thị trường. DIY of bác chắc pro. Thanks đã góp ý
Nhiều đồ mà bác, làm DIY luôn, ngoài này ship taobao dễ mà, có điều em không mê món đó, em làm mỗi led đầu xe, trong xe chứ không dán ngang vì em thấy nó không cần thiết, mấy còm trước em đưa ảnh xe em buổi tối rồi :D Em làm cái khác thiết thực hơn, xe em độ âm thanh, thụt Amada, TPMS, bọc da cần số + phanh tay + ốp giả gỗ vô lăng rồi, đang định độ lọc gió KN nữa :D Về led thì ngoài này có thanh nhôm gắn nhân led bé bằng tăm VIP rất sáng, bác mua cái đó mà làm, em vừa mua 1 thanh dài 1m có 50k, trên thanh nhôm có khoảng 50 đốt, mỗi đốt 3 nhân led nhé bác :D

Hạng B2
17/2/11
324
53
28
Nhiều đồ mà bác, làm DIY luôn, ngoài này ship taobao dễ mà, có điều em không mê món đó, em làm mỗi led đầu xe, trong xe chứ không dán ngang vì em thấy nó không cần thiết, mấy còm trước em đưa ảnh xe em buổi tối rồi :D Em làm cái khác thiết thực hơn, xe em độ âm thanh, thụt Amada, TPMS, bọc da cần số + phanh tay + ốp giả gỗ vô lăng rồi, đang định độ lọc gió KN nữa :D Về led thì ngoài này có thanh nhôm gắn nhân led bé bằng tăm VIP rất sáng, bác mua cái đó mà làm, em vừa mua 1 thanh dài 1m có 50k, trên thanh nhôm có khoảng 50 đốt, mỗi đốt 3 nhân led nhé bác :D
1: Led nội thất thường thuj mà. Thay halogen = led. Tùy sở thích of mỗi người.
2: Thanh nhôm led bác dám gắn ngoàj như e ko. Chắc ko r. Vì nó ko dc bao bọc zin theo led.
3: Ốp gỗ vô lăng e lam bên tuânredwood xưa lắm r.
4: Đang chuẩn bị up sang số led. Nếu bác đi số nào. Led sẽ hiện số đó trên taplô. But led ngay số 0 (N bông no) nóng wá. Ko biết bị chạm cái gì. Nên e chưa up.y như bác đi exciter vậy đó.

Chỉnh sửa cuối:
SPL
Hạng B2
30/7/13
191
112
43
Hà Nội
www.facebook.com
1: Led nội thất thường thuj mà. Thay halogen = led. Tùy sở thích of mỗi người.
2: Thanh nhôm led bác dám gắn ngoàj như e ko. Chắc ko r. Vì nó ko dc bao bọc zin theo led.
3: Ốp gỗ vô lăng e lam bên tuânredwood xưa lắm r.
4: Đang chuẩn bị up sang số led. Nếu bác đi số nào. Led sẽ hiện số đó trên taplô. But led ngay số 0 (N bông no) nóng wá. Ko biết bị chạm cái gì. Nên e chưa up.y như bác đi exciter vậy đó.
1. Cái đó em làm tám hoánh rồi, kiếm cái đèn nhân led bé như tăm VIP, ngày xưa em độ bằng dây led cắt chế thành mảng. Ngoài xe em chỉ độ led ở calang, hốc dưới, lăng téc, led bar trên nóc, đằng sau thì đèn soi biển với đèn lùi mỗi bóng 2 nhân Cree, đèn pha em để nguyên không độ đẽo vì lí do an toàn. Hiện Phillips đã có bóng Led H4 xịn chứ trước chỉ có Lumiled của tầu, ông anh em đã độ có điều em lắp led bar nên lạ gì, đi đêm gặp mưa hoặc sương mù thì lĩnh đủ nên em không thay.
2. Gắn thì phải có đổ keo hoặc bọc ợ
3. Trước em bọc da, sau tháo lắp sang xe khác, lấy vô lăng xe đó đi bọc và ốp lắp xe em
4. Em đi MT nên chả có led để độ, chỉ độ mấy cái led ở taplo, có điều thấy không hiệu quả lại tháo. Em chỉ làm cái led soi chân, mở cửa nào sáng cửa đó, kể cả cốp hậu cũng có 1 thanh led nhôm, sáng trắng luôn. Mấy con bóng halogen nội thất kiếm hơi khoai, trước em kiếm mãi mới ra, giờ biết chỗ rồi, giá 10k/c còn vào hãng là 60k.

Tập Lái
26/3/11
41
3
8
Nhà mình có Bác nào mới đi đăng kiểm về kg? Có bắt tháo cản sau kg các Bác?

Hạng B2
29/8/15
370
204
43
Mấy bác cho em hỏi như sau:
-Mình mới mua cái đầu CD rin theo Innova 2015 (Hiệu Toyota/Pioneer) của một bạn trên Forum này và muốn thay thế cái đầu CD của xe Innova 2010 (Hiệu JVC), thì cho hỏi mấy cái Jack cắm o phía sau có giống nhau hay không và hướng dẫn cách tháo rắp.

-Sau đó mình muốn lấy cái CD của Innova 2010 đã tháo ra o trên về độ dàn âm thanh để nghe ở nhà cho vui, mà ko biết chổ bán mấy cái Jack cắm, ai biết chỉ giúp.

Hạng B2
22/7/15
108
108
43
42
Quận 7
Các bác cho em hỏi. Xe em In 2014. Em định gắn thêm bệ bước để trông xe cứng cáp hơn mà lăn tăn vụ đăng kiểm. Lúc đi đăng kiểm nhét 2 xị có cho qua ko ạ? Tks các bác

Hạng B2
29/8/15
370
204
43
Các bác cho em hỏi. Xe em In 2014. Em định gắn thêm bệ bước để trông xe cứng cáp hơn mà lăn tăn vụ đăng kiểm. Lúc đi đăng kiểm nhét 2 xị có cho qua ko ạ? Tks các bác

Cái này nói bắc tháo trước khi vào đăng kiểm bạn.

Hạng B2
29/8/15
370
204
43
Mấy bác cho em hỏi như sau:
-Mình mới mua cái đầu CD rin theo Innova 2015 (Hiệu Toyota/Pioneer) của một bạn trên Forum này và muốn thay thế cái đầu CD của xe Innova 2010 (Hiệu JVC), thì cho hỏi mấy cái Jack cắm o phía sau có giống nhau hay không và hướng dẫn cách tháo rắp.

-Sau đó mình muốn lấy cái CD của Innova 2010 đã tháo ra o trên về độ dàn âm thanh để nghe ở nhà cho vui, mà ko biết chổ bán mấy cái Jack cắm, ai biết chỉ giúp.

Đã thay thế e nó rùi, không thay đổi bất kỳ dây nào. Nhưng có một sợi dây gắng trên CD JVC 2010 ngay vị trí mình làm dấu Antena, có phải là Antena ko vậy? Và nếu gắng vào CD cho xe 2015 thì gắng chổ nào? Và nơi nào bán cái bộ chuyển này?
Các bác tư vấn với.

INNOVA CLUB - NƠI TRAO ĐỔI KINH NGHIỆM LÁI XE, NÂNG CẤP, BẢO DƯỠNG VÀ SỬA CHỮA