Hạng F
22/10/09
8.170
31.330
113
Re: Innova Club - Nơi trao đổi kinh nghiệm lái xe, nâng cấp, bảo dưỡng, sửa chữa

à, nhân vụ bình accu, em lưu ý các bác thế này, các bác nên bọc nylon cho kín các cọc bình, vì hơi acide có thể bay ra ăn mòn đầu cọc.. khi châm nước nên lau sạch bằng giáy vệ sinh thấm nước để tẩy sạch acide

Hạng F
26/10/07
8.445
740
113
48
SG
Re: Innova Club - Nơi trao đổi kinh nghiệm lái xe, nâng cấp, bảo dưỡng, sửa chữa

baothuan1972 nói:
Cảm ơn Bác phucminh. Bác cho E hỏi hình như gắn bình 45A phải tháo bò cây giữ bình phải o Bác? Bác mua hiệu gì vậy + giá cả ? Cảm ơn Bác rất nhiều.
Em thay bình nước 45Ah hiệu GS (đại lý Phước Châu trên OS này luôn, giá 830K, bình cũ thu lại 100K), chiều ngang của 45Ah bằng với bình theo xe 35Ah, chiều dài dài hơn chút xíu, nên chỉ cần cắt 4 góc của miếng nhựa lót bình để miếng nhựa này giản ra là OK.

Last edited by a moderator:
Hạng F
22/10/09
8.170
31.330
113

bác Phuc Minh cho em hỏi chổ nào thu lại bình 35Ah được giá vậy bác vi bình origine của xe em đã thảy ra rồi, nhưng chưa thanh lý..

bác thay bình có dung lượng lớn hơn cẩn thận bộ charge, khi bình yếu dòng charge sẽ cao hơn, có thể bộ sạc chịu ko nổi, bứt

F1 confirmed
Hạng D
30/6/04
1.425
371
83
HCMC

XÌ TRUM TÍ ĐÔ nói:
Có người tặng cuốn bí kíp võ công môn: Toyota Innova Service Manual. Em chia sẻ với các pác cùng luyện: http://www.mediafire.com/?mnhnwbqtd0l

Cái này em down về rùi, giải nén xong ra folder chính là INNOVA 2008, sau đó là cái rmoo2ken, sau đó là cả đống Folder con... em chả biết xài thế nào.
Bác xài rồi hướng dẫn giúp e cái...

Hạng F
26/10/07
8.445
740
113
48
SG

Ơi bác Quái xế ơi, lặn đâu mất tiêu rồi, nghe nói bên bác ý có thay vỏ xe Innova với giá chỉ bằng ly cafe, em tính làm chuột bạch mà không thấy bác ý đâu.

Hạng D
26/1/10
1.252
6.072
113

@ phucminh : thay 4 vỏ xe giá chỉ là ly cafe mà còn khuyến mãi kiểm tra toàn xe miễn phí nữa đó bác hehehe. bác thay vỏ àh? hôm trước em nghe bác chiêu cường thay vỏ loại GY hay gì đó mà giảm ồn hẳn đó bác ơi, bác làm chuột bạch luôn đi bác. số DT bác CC 0983161757

Hạng C
22/10/09
689
36
28

phucminh nói:
Ơi bác Quái xế ơi, lặn đâu mất tiêu rồi, nghe nói bên bác ý có thay vỏ xe Innova với giá chỉ bằng ly cafe, em tính làm chuột bạch mà không thấy bác ý đâu.
Tự nhiên nhảy mũi liên tục,thì ra các bác nhắc em:D.Thay vỏ xe thì em tính giá gốc+ly cafe thôi à.Còn giá la-phông Innova thì em đã pm cho bác.

Hạng C
18/8/09
593
12
18
HCM

mấy bác cho em hỏi này chút
xe em bị 1 bên cái kiếng sau chỉnh bằng nút bấm rất yếu có khi nó không keo lên được em phải dùng tay keo thì nó mới lên được, các bác cho em hỏi nó bị sao và sửa có mắc không vậy ?

Hạng F
26/10/07
8.445
740
113
48
SG

Quái Xế nói:
phucminh nói:
Tự nhiên nhảy mũi liên tục,thì ra các bác nhắc em:D. Thay vỏ xe thì em tính giá gốc+ly cafe thôi à. Còn giá la-phông Innova thì em đã pm cho bác.
Cảm ơn bác, Cọp con khỏe không bác?

Vậy bác cho em biết, em muốn thay vỏ giống như vỏ theo xe (BS Indo hay Thái gì đó) thì giá bao nhiêu ạ?

Còn vỏ GY thì em có 1 cái đang nằm sơ-cua do 1 lần ôm cua không hết, cán vào cây sắt đầu con lươn, vào Hồng Cường thì ở đây cho biết loại vỏ BS theo xe hết rồi, chỉ còn GY thôi, và cũng cho biết GY được bảo hành 1 năm còn BS thì 6 tháng, chẳng biết sao nữa.