Hạng F
26/10/07
8.445
740
113
48
SG
Re: Innova Club - Nơi trao đổi kinh nghiệm lái xe, nâng cấp, bảo dưỡng, sửa chữa

bác Quái Xế vừa giới thiệu cho em chỗ thay cặp vỏ xe với giá gốc + ly cafe.

Hạng D
26/1/10
1.252
6.072
113
Re: Innova Club - Nơi trao đổi kinh nghiệm lái xe, nâng cấp, bảo dưỡng, sửa chữa

@ phuc minh : sao kỳ dạ anh??? bữa trước bác quái xế nói là bác ấy thay vỏ không lấy tiền anh em hội INN mà. chỉ tốn 1 ly cafe mới bác ý thôi hà. (hình như ly cafe kèm thêm chân ngắn chân dài gì nữa áh )

Hạng B2
14/11/07
169
3
18

TO : Quái Xế
Khôi cho mình hỏi thăm chút mình tính thay bố ly hợp mà kô biết nên làm ở đâu?vào Việt Nhật làm có được kô,thầy thợ làm bên đó có ok kô,phụ tùng bên đó có đúng là hàng thiệt kô?
Vào hãng thì giá chát quá nên mình tính làm ở ngoài nhưng kô biêt chỗ nào có uy tín,bác nào biết chỗ nào chỉ giúp em với ....!!!!
Em xin hậu tạ ạ.....!

thanks mọi người đã quan tâm...!!!!    

24/3/10
4.364
3.876
113

Thunderbolt nói:
Khôi cho mình hỏi thăm chút mình tính thay bố ly hợp mà kô biết nên làm ở đâu?vào Việt Nhật làm có được kô,thầy thợ làm bên đó có ok kô,phụ tùng bên đó có đúng là hàng thiệt kô?
Vào hãng thì giá chát quá nên mình tính làm ở ngoài nhưng kô biêt chỗ nào có uy tín,bác nào biết chỗ nào chỉ giúp em với ....!!!!
Em xin hậu tạ ạ.....!

Xe pác bị sao mà phải thay ly hợp vậy??? Em nhớ là xe pác đi ít xíu mà, chưa được 50.000km mà thay ly hợp sớm vậy??? Xe pác có bị yếu hay mất sức kéo k??? Xe em đi hơn 160.000km thui mà vẫn ngon chưa cần thay ly hợp mà, chỉ có điều chân côn hơi nặng, Toyota Lý Thường Kiệt kiểm tra rùi nói cứ chạy vô tư đi, khi nào bị giảm lực kéo thì mới phải thay.

Hạng C
22/10/09
689
36
28

Thunderbolt nói:
Em xin hậu tạ ạ.....!

Em không hiểu ai đã tư vấn cho bác để thay bố ly hợp?Đối với em thì phải kiểm tra kỹ rồi mới quyết định nên thay cái gì.Bác nên kt lại thật kỹ rồi mới quyết định nhé.Nếu được thì bác phone cho em để em tìm hiểu kỹ hơn tí.

Hạng B2
14/11/07
169
3
18

Vì thấy chân côn nặng,có ghé VN thì ở đó báo phải mở bộ ly hợp ra kiểm tra mà khi mở ra thì thay bố luôn + mâm ép + bac đạn..(nếu cả 2 món sau có vân đề).
Mình gặp Khôi ở đâu mình thì kô biết nhà bác ....?  

Hạng B2
14/11/07
169
3
18

To : XI TRUM TI ĐÔ

Xe mình kô bị sao hết vì thấy chân côn hơi nặng hơn những xe khác,nên vào gara và vào hãng thì nó báo vậy bác à...!

Last edited by a moderator:
Hạng D
26/1/10
1.252
6.072
113

bác sấm alo bác quái xế đi 0973868585 sẽ có lời khuyên gia 1trị nhất

Hạng D
26/1/10
1.252
6.072
113

@ quái xế: bác có đánh bóng xe không bác? em định đi đánh bóng xe để chuẩn bị mừng năm mới đây, bác cho em xin chi tiết vụ này và rổ rá thế nào luôn nhé bác. thanks bác,

Hạng D
8/9/07
3.992
275
83
52

Lốp theo xe của Ỉn chạy bao lâu thì nên thay các bác? Xe em chạy được 38K km rồi, thấy lốp có vẻ ồn nhưng rãnh vẫn sâu.