Hạng B2
14/11/07
169
3
18
Re: Innova Club - Nơi trao đổi kinh nghiệm lái xe, nâng cấp, bảo dưỡng, sửa chữa

Mấy bác cho em hỏi cái cốp sau xe em sao nặng quá khi mình mở cốp lên nó còn kêu ét...ét nghe khó chịu wá mấy bác ơi ......!
Em nghĩ 2 cây ty nó hết dầu rùi hay sao đó....!!!! mình có cách nào khắc phục kô ? hay là thay 2 cây khác ??
Xin mấy bác giúp đỡ dùm em với ...........!!

...thanks....!

Last edited by a moderator:
24/3/10
4.364
3.876
113
Re: Innova Club - Nơi trao đổi kinh nghiệm lái xe, nâng cấp, bảo dưỡng, sửa chữa

Thunderbolt nói:
Mấy bác cho em hỏi cái cốp sau xe em sao nặng quá khi mình mở cốp lên nó còn kêu ét...ét nghe khó chịu wá mấy bác ơi ......!
Em nghĩ 2 cây ty nó hết dầu rùi hay sao đó....!!!! mình có cách nào khắc phục kô ? hay là thay 2 cây khác ??
Xin mấy bác giúp đỡ dùm em với ...........!!

...thanks....!
Nếu pác rủng rỉnh tiền thì vào hãng thay cặp phuộc hơi mới cho nó ngon. He he, còn tiết kiệm thì thấy dầu máy tra vào 2 ty phuộc, độ chừng 2 tuần là hết nghe, êm ru à.

Hạng B2
14/11/07
169
3
18

2 cây ty mới nhiêu tiền vậy bác xitrum ?
                                                          ..........thanks.........!

24/3/10
4.364
3.876
113

Thunderbolt nói:
2 cây ty mới nhiêu tiền vậy bác xitrum ?
                                                          ..........thanks.........!

Em làm kiểu đó thấy ok nên em cũng chưa thay. Nếu pác muốn mua đồ chính hãng mà giá mềm thì alô hỏi pác Phong Nguyễn 0949999684 đi. Pác ấy giao hàng tận nơi cho.

Hạng F
22/10/09
8.170
31.334
113

muốn thay dầu phải ra chổ có đồ chuyên dùng mới thay được chứ bác Xi trum? em thấy trên hai cây đó ghi là ko  được mỡ ra mà

24/3/10
4.364
3.876
113

Đâu có thay dầu đâu pác. Vì mình dùng lâu ngày bụi, đất bám ở 2 cây ty dễ làm trầy 2 ty này khi đóng mở cửa nên em đề nghị tra dầu máy lên 2 ty này để đóng mở cửa cho nhẹ mà. Nếu 2 cây ty đã bị xước thấy rõ thì pác nên thay vì ty mà xước nhiều thì phốt chắc cũng bị rách.

Hạng D
26/1/10
1.252
6.072
113

INN nhà em đóng cửa sau nghe cái rầm mà đóng mạnh tay mới kín không thì cứ bị hở báo đèn không hà các bác ơi, em kiểm tra thấy ron cao su còn ok lắm , vậy là em nó bị bệnh gì dạ các bác?? 2 cây ty của INN nhà em cuũng nghe kẹt kẹt rồi.

24/3/10
4.364
3.876
113

Sao xe anh đóng mở cốp sau nhẹ nhàng lắm mừ, phập phập thui. 7 chỗ chạy ra hãng hay nhờ pác Xế check thử coi. Đi uống cofi mà cứ rủ nhậu hoài nha. Bít người ta đang đi với "sếp" mà cứ khiêu khích dzụ nhậu hoài nha. Vài bữa là chít với anh.

F1 confirmed
Hạng D
30/6/04
1.425
371
83
HCMC

[font="arial,helvetica,sans-serif"]Hoan hô bác PVT đã nghiên cứu và có hướng cải tiến pô xe Inn, điều mà nhiều người quan tâm mà chưa biết cách xử lý ra sao.[/font]
[font="arial,helvetica,sans-serif"]Bác vui lòng cho anh em cái ảnh pô xe bác sau khi cải tiến để anh em chiêm ngưỡng và học tập. Bác chắc cũng là dân cơ khí phải ko? Bác có làm giúp hay chỉ chỗ làm cho E được ko?[/font]

PVT confirmed
Hạng D
4/5/07
2.384
297
83
The Earth

F1 nói:
[font="arial,helvetica,sans-serif"]Hoan hô bác PVT đã nghiên cứu và có hướng cải tiến pô xe Inn, điều mà nhiều người quan tâm mà chưa biết cách xử lý ra sao.[/font]
[font="arial,helvetica,sans-serif"]Bác vui lòng cho anh em cái ảnh pô xe bác sau khi cải tiến để anh em chiêm ngưỡng và học tập. Bác chắc cũng là dân cơ khí phải ko? Bác có làm giúp hay chỉ chỗ làm cho E được ko?[/font]

Dạ, em thay cái pô Zin bằng pô Camry (phải chế một chút mới gắn được) và thay đoạn xả sau bằng ống dày hơn thôi chứ có sáng tạo gì đâu.
Em làm cái này ở Vũng Tàu bác ợ, em phải chỉ tận nơi cho thợ làm ví mấy bác thợ ở VT ít được rèn luyện tay nghề và hay bảo thủ lắm. nếu bác cần bác cho sô! DT em alô cho bác về  cách thức, nhưng cho bác hay em chỉ là dân finance thôi, nên cơ khí không rành nhưng có bệnh hay chọc ngoáy:D