Tập Lái
26/6/11
4
0
0
xin chào các bác!
cho em tham gia chung với nhé. Em cũng mới cưới được nàng vợ hai năm 2008 với bao lâu mơ ước.

Hạng F
22/10/09
8.170
31.353
113
Re: Innova Club-Nơi trao đổi kinh nghiệm lái xe, nâng cấp, bảo dưỡng và sửa chữa

em tính bão dưởng máy lạnh, nghe nói mất củng cả ngày vì phải mở tableau ra để rửa phin lọc..Không biết TOY Bến Thành có chuyên về bảo trì máy lạnh xe không

Hạng C
4/7/11
521
462
63
Re: Innova Club-Nơi trao đổi kinh nghiệm lái xe, nâng cấp, bảo dưỡng và sửa chữa

Em tham gia với nha các bác. Xe em đời 2009, đi được 16.000km rồi ạh. Em dự định gắn cặp đèn pha HeLLa FF75 để cải thiện ánh sáng.

Tập Lái
18/8/10
26
0
0
BốnMắt nói:
Từ dạo được rủ rê họp mặt và gặp gỡ các Bác đang sử dụng Innova, được sự kích động của Bác 7cho; hôm nay em mạo muội chia sẽ những hình ảnh, tình cảm, kỷ niệm cùng em Innova nhà em nhé..
Có thể nói, trên diễn đàn otosaigon.com đã có rất nhiều Bác chia sẻ những kỷ niệm khi được sở hữu và lần đầu tiên chạm vào chiếc xe của mình, đó dường như là một kỷ niệm khó phai. Và em cũng vậy.
Cách đây đúng 3 năm, em nhớ cũng vào cuối tháng 6/2007. Sau một đêm không thể ngủ, buổi sáng hôm ấy, khi bước ra khỏi nhà, cảnh vật dường như đẹp hơn, nên thơ hơn và niềm vui không thể tả xiết khi nhân viên Cty Đông Sài Gòn gọi điện thông báo: “anh ơi, xe anh đã chở xuống gần tới rồi”. Đúng là khoảnh khắc không thể nào quên. Chiếc Innova mình hằng mong đợi đang ló dạng từ xa, chểm chệ trên 1 xe tải lớn. Chiếc xe mà ngày đêm ao ước giờ đã thành hiện thực, em nó thật long lanh mặc dù còn vướng đầy bụi đường và sương đêm để vượt trên 200 cây số để về với gia đình mới. Và người đầu tiên chạm vào vôlăng là nhóc nhà em. Hai cha con cứ rộn ràng, xem hết cái này rồi đến cái kia và gần hết cả buổi sáng cứ lay hoay bên chia xe mới của mình.

Thế là gia đình em đã có một chiếc xe sau bao năm mong ước, cũng chính chiếc xe ấy đã đưa gia đình em đi đây, đi đó thật thoải mái và tiện lợi. Cũng chính chiếc xe ấy mà em đã trở thành tài xế thực thụ khi đưa ba mẹ đi đám giổ, đám cưới, đám ma, về thăm quê, đưa con đi học, đưa vợ đi làm.... và đặc biệt là đưa em đến với OS. Chính chiếc xe thân yêu ấy cũng đưa em gặp được bao người thú vị của OS: Bác ddtuyen, 7777, gianua 107, tiktak, Hocap, Keelon, hana, Chuột lớn (tận Hà Nội), 12 long, 7cho, Chieucuong, xe voi co, v.v.... rất nhiều mà em không thể kể hết. Và trong đó cũng có nhiều Bác đã trở thành thân thiết như bạn bè từ rất lâu.
Thế đấy, chiếc xe dường như nó không còn là một chiếc xe nữa, nó là kỷ niệm mà chắc không thể nào quên, nó trở thành một thành viên không thể thiếu trong gia đình.

Thấm thoát mà đã 3 năm, chiếc xe đã gắn với bao kỷ niệm, buồn vui. Và em nó giờ đây cũng đang bắt đầu cần được chăm sóc tốt hơn khi trái gió trở trời. Chính vì vậy, em mong các Bác cùng chia sẽ những kinh nghiệm để chúng ta cùng chăm sóc cho chiếc xe thân yêu của mình nhé.

XIN CHAÒ CẢ NHÀ,
HIỆN NAY BÊN TOYOTA AN SƯƠNG ĐANG CÓ CHƯƠNG TRÌNH HÁP DÃN -GIÁ TỐT CHO QUÝ KHAÙCH HANG KHI MUA XE.CÁC BÁC XEM CO NHU CẦU NHỚ GIỚI THIỆU CHO MÌNH VỚI NHÉ.
SAN CHO MÌNH THAM GIA HOI NHE !
MR. LONG ( PHONG KINH DOANH) 0903.760945
KINH DOANH XE VIETNAM VA XE NHÄP KHÅU.

:cool: anh em xài xe zin zậy thì tốt có nhìu trường hợp a e thích cá tính nên ra an dương vương gắn kái baga mà tình hình là xe ta mui hok baga zin như Fotuner mà bắt buộc phải khoan.bắt mí con vít vào và.........thời gjan sẽ qua đi và vít rỉ sét ăn mòn chung quanh lỗ vít và dẫn đến tình trạng thủng màng não cho chú ĩn nhà ta và cách khắc phục là bơm xilicon khj nào trần xe bị nước thấm xg thì ta lại xịt xilicon cầm chừng hjc bao nhiu xe zo nhờ giúp cái zụ này roài

Hạng B2
21/4/11
418
4
18
hoangkimdecal nói:
:cool: anh em xài xe zin zậy thì tốt có nhìu trường hợp a e thích cá tính nên ra an dương vương gắn kái baga mà tình hình là xe ta mui hok baga zin như Fotuner mà bắt buộc phải khoan.bắt mí con vít vào và.........thời gjan sẽ qua đi và vít rỉ sét ăn mòn chung quanh lỗ vít và dẫn đến tình trạng thủng màng não cho chú ĩn nhà ta và cách khắc phục là bơm xilicon khj nào trần xe bị nước thấm xg thì ta lại xịt xilicon cầm chừng hjc bao nhiu xe zo nhờ giúp cái zụ này roài
mình cũng nghĩ vậy nên không gắn baga nóc , baga này thấy để trang trí chứ ít xe sử dụng để chở hàng ,vì nó hơi nghiêng và yếu

Last edited by a moderator:
Hạng F
22/10/09
8.170
31.353
113
Bác nên đi lót cách nhiệt nóc đi,sẽ đỡ nóng hơn đó, mưa ko nghe tiếng mưa rơi

Tập Lái
13/6/08
5
0
0
Chào cả nhà!
Em là lính mới xin ra mắt các bác!Tình hình là em chuẩn bị lấy em Ỉn G mới (trong tuần này hay tuần sau )nên rất mong các bác chỉ cho em chỗ nào uy tín cũng như giá để gắn thêm đồ ngoại thất cho xế yêu.Những món em định gắn thêm là:đuôi cá, bệ bước nhôm, cản inox sau xe, vè che mưa, tappi sàn.Xin cám ơn các bác nhiều
PS:làm sao xin tham gia hội và nhận logo OS dược ạh
ơ</h1>