Hạng D
26/1/10
1.252
6.072
113
chi hội TFC đang chuẩn bị cho buổi off trung thu cho các bé của chúng ta chính vì vậy em kêu gọi, mời mọc, dụ dỗ các bác cùng nhín chút thời gian tham gia cùng chi hội cho thêm tình đoàn kết nhé các bác. rất mong các bác sẽ tham gia để chúng ta có dịp gặp mặt, giao lưu, cụng ly. học hỏi, chia sẽ tất tần tật . em rất mong được gặp các bác ạh

Hạng D
16/8/07
1.934
683
113
53
Cảnh báo cho các bác nè. Hôm nay e vừa tốn hết 23ok tại Toy BH, vì lý do vô cùng đơn giản ......chó cắn đứt dây dẫn đến cảm biến tốc độ. Côngtơ mét chết queo. Đèn cảnh báo động cơ sáng trưng.
Bác nào bị như e thì điều đầu tiên là lôi con chó cưng ra đập một trận, khai ra liền.

F1 confirmed
Hạng D
30/6/04
1.425
371
83
HCMC
thichmexe nói:
Cảnh báo cho các bác nè. Hôm nay e vừa tốn hết 23ok tại Toy BH, vì lý do vô cùng đơn giản ......chó cắn đứt dây dẫn đến cảm biến tốc độ. Côngtơ mét chết queo. Đèn cảnh báo động cơ sáng trưng.
Bác nào bị như e thì điều đầu tiên là lôi con chó cưng ra đập một trận, khai ra liền.

Sao bác khẳng định là cún cưng nó cắn dây, mà ko phải là chuột hay 1 loài nào khác?
Bác nói rõ hơn xem cái dây đó nằm chỗ nào mà chó leo lên cắn được vây nè? (mai mốt lỡ ace nào có xe bị chó cắn đứt dây đặng biết mà nối lại chứ).
Dù sao bác cũng nên có chê độ chăm sóc chó cưng nhà bác cho chu đáo hơn nhé, đánh đập hay bỏ đói nó giân lại cắn dây nữa thì khổ !

Hạng F
10/3/07
5.056
9.180
113
Thủ Đức - TP.HCM
F1 nói:
thichmexe nói:

Sao bác khẳng định là cún cưng nó cắn dây, mà ko phải là chuột hay 1 loài nào khác?
Bác nói rõ hơn xem cái dây đó nằm chỗ nào mà chó leo lên cắn được vây nè? (mai mốt lỡ ace nào có xe bị chó cắn đứt dây đặng biết mà nối lại chứ).
Dù sao bác cũng nên có chê độ chăm sóc chó cưng nhà bác cho chu đáo hơn nhé, đánh đập hay bỏ đói nó giân lại cắn dây nữa thì khổ !
Hehe. Em xác nhận là con chó khôn nó biết trả thù đó nha. Con chó nhà em nó hay gác chân tè lên các bánh xe. Em càng rình đánh nó càng lén lút làm vào những lúc mình không có mặt. Đến một ngày em dắt nó lại bánh xe dí mũi nó vào và nói là con đừng có tè bậy nữa nha rồi vuốt ve nó thì thật ngạc nhiên là nó lại thôi không làm vậy nữa.

Hạng B2
11/8/10
398
21
18
F1 nói:
thichmexe nói:

Chính xác là chó cắn bác à. Nhà bác nào nuôi cún chú ý nhe, không phải nó chỉ xơi thứ bình thường, đôi khi nhè mấy cái ống dây cao su mà măm măm thì chết dỡ.

Hạng D
11/5/11
1.133
127
63
Saigon
Chào , xe em cung mới thay bơm đây , ra ADV thì giá rẻ 1/2 , nhưng em vào samco luôn cho chắc cú .
NAS nói:
Xin chào các bác nhà IN, số là sáng mai em phải đi thay cái bơm xăng cho xe em Innova của em( Đời 2008) Xin các bác tư vấn giúp em Garage nào uy tín chút để em yên tâm ah, Gọi điện cho Toy HV họ báo là hơn 4000k. Không biết giá bên ngoài thế nào ah.
Rất gấp ah, mong các bác giúp ah, xe em kinh doanh nên nghĩ 1 ngày rất khó ah!
Đa tạ cả nhà ah!

Hạng B1
3/8/11
55
1
8
các bác ơi cho hỏi ngu một tí nhé. Vì là dân mới tập tành tìm hiều về xe mà.!
Số là gia đình em định mua một con In( không biết sao mà em khoái xe này lắm). mẹ, vợ, em gái, và em đều thích mẫu In G, Chỉ có mình ba em là thích GSR. Em cũng thấy hay hay, vì xe có ghế bọc da, màn hình ốp trần theo xe. Nhưng vấn đề là hàng ghế thứ 2 không có liền. nếu hàng ghế thứ 2 giống In G thì khỏi chê. Em ok liền.
Vấn đề đặt ra là: Nếu em lấy chiếc In G rồi sau đó thêm màn hình ốp trần, và bọc lại da ghế thì cũng ok. Nhưng ba em lại nói là "Như vậy nó mất zin của xe, sau này có bán lại thì người ta sẽ chê và ép giá" em phân vân lắm.
Kính nhờ các bác đã và đang sd hai loại xe trên cho em những ý kiến mà theo các bác là ok nhất, xin tư vấn cho em để em biết đường mà chọn xe(G or GSR)
Em xin chân thành cảm ơn các bác trước.
Àh xe thì em định là vừa gđ sử ụng và cả kinh doah nữa ạh. SDT của em: 0972121500
Cảm ơn các bác trước ạh!
Kính chào đoàn kết và xây dựng.

Hạng F
10/3/07
5.056
9.180
113
Thủ Đức - TP.HCM
Tram Giao nói:
các bác ơi cho hỏi ngu một tí nhé. Vì là dân mới tập tành tìm hiều về xe mà.!
Số là gia đình em định mua một con In( không biết sao mà em khoái xe này lắm). mẹ, vợ, em gái, và em đều thích mẫu In G, Chỉ có mình ba em là thích GSR. Em cũng thấy hay hay, vì xe có ghế bọc da, màn hình ốp trần theo xe. Nhưng vấn đề là hàng ghế thứ 2 không có liền. nếu hàng ghế thứ 2 giống In G thì khỏi chê. Em ok liền.
Vấn đề đặt ra là: Nếu em lấy chiếc In G rồi sau đó thêm màn hình ốp trần, và bọc lại da ghế thì cũng ok. Nhưng ba em lại nói là "Như vậy nó mất zin của xe, sau này có bán lại thì người ta sẽ chê và ép giá" em phân vân lắm.
Kính nhờ các bác đã và đang sd hai loại xe trên cho em những ý kiến mà theo các bác là ok nhất, xin tư vấn cho em để em biết đường mà chọn xe(G or GSR)
Em xin chân thành cảm ơn các bác trước.
Àh xe thì em định là vừa gđ sử ụng và cả kinh doah nữa ạh. SDT của em: 0972121500
Cảm ơn các bác trước ạh!
Kính chào đoàn kết và xây dựng.
Gắn thêm đồ chơi, nhưng không màu mè, thì sau này khi bán lại sẽ được giá hơn ít nhiều chứ Bác. Theo em Bác mua Innova G lợi hơn. Những thứ GSR trang bị thêm so với bản G không tương xứng với giá tiền tăng thêm của nó.

Hạng B1
3/8/11
55
1
8
Àh! thì ra là như vậy. Em thỉ không định gắn thêm màu mè hoa lá gì hết đó. Chỉ bọc lại da ghế và màn hình ốp trần thôi bác ạh. Mà bác cho em hỏi là : Tổng thiệt hại mấy món này là khoảng bao nhiêu vậy bác?

Hạng B1
3/8/11
55
1
8
phải công nhận là diễn đàn OS hay thật đó. Nhờ nó mà em hiều biết thêm về xe hơi(chứ không biết OS là em mù tịt) Sau này khi mua được xe các bác cho em một chân vào Club In với nhé. Bây giờ chưa có xe, ngồi nhà đọc bài và xem hình đi off mà em cứ thấy vui vui( tưởng tượng là mình đc tham gia chung, vậy mới ghê chứ). Àh em giới thiệu lun là em ở bình dương, gần KDL Đại Nam. ÂẤt vui dc làm wen với các bác trên mọi miền Tổ Quốc.