F1 confirmed
Hạng D
30/6/04
1.425
371
83
HCMC
AE hội Inn đi chơi lễ đã về đủ chưa mà sao box vắng vầy nè...
Lại có chuyện tham khảo các bác đây: 2 hôm trước chạy xe lúc mưa rất lớn, hôm sau nhìn choá đèn bên phụ thấy có đọng hơi nước mờ mịt . xe ko va quệt, đèn ko nứt mà sao có nước lọt vô đc nhỉ, mà chỉ 1 bên thôi?
Bác nào có kinh nghiệm về đèn xe Inn giúp xem cách kiểm tra , khắc phục thế nào ah???

Tập Lái
19/6/11
26
0
0
Các Bác cho em hỏi hôm lễ đi Đà Lạt chơi, con In của em bị hư bơm do nghẹt cát trong xăng, em phải thay bơm 2nd hết 1.3 chai (bơm chính hãng 3 chai nhưng không có hàng). Xe em đời 2009 còn bảo hành vậy mình có được hãng thay bơm mới không? Cám ơn cả nhà.

Hạng D
11/5/11
1.133
127
63
Saigon
Theo em thi vào thi nó sẻ làm khó vi Bac đả thay vao cai khác ,0 còn zin theo xe , em khuyen bác là cứ kêu bao hành thay cai khác ( bac đung noi là bị cát gi hết ),và cứ noi là bị dọc đuong nên pai mươjn nguoi quen chạy về đở , o ok thì bac cứ làm dử nó , goi nha báo ,bao hanh gi ky vay , chat luong kem , o thi goi ve toyota vinh phuc luôn . Xe em lu truoc bị 2 bec phun xăng em lam thế no moi chịu thay đấy . Vai hang chia se cùng bác .
tungbao2000 nói:
Các Bác cho em hỏi hôm lễ đi Đà Lạt chơi, con In của em bị hư bơm do nghẹt cát trong xăng, em phải thay bơm 2nd hết 1.3 chai (bơm chính hãng 3 chai nhưng không có hàng). Xe em đời 2009 còn bảo hành vậy mình có được hãng thay bơm mới không? Cám ơn cả nhà.

Hạng B2
14/8/10
469
5
18
53
Tram Giao nói:
Àh! thì ra là như vậy. Em thỉ không định gắn thêm màu mè hoa lá gì hết đó. Chỉ bọc lại da ghế và màn hình ốp trần thôi bác ạh. Mà bác cho em hỏi là : Tổng thiệt hại mấy món này là khoảng bao nhiêu vậy bác?
Nếu bác chạy kd nữa thì nên chọn bản G, nếu muốn thì gắn thêm màn hình ốp trần là ok rồi. Ghế bản G là nỉ khá đẹp nên bác cũng ko cần phải bọc lại, cứ để thế đi đến khi nào cũ một chút rồi bọc da lại thì đỡ tốn xẻng hơn.

Tập Lái
19/6/11
26
0
0
Cám ơn Bác
cuongf11 nói:
Theo em thi vào thi nó sẻ làm khó vi Bac đả thay vao cai khác ,0 còn zin theo xe , em khuyen bác là cứ kêu bao hành thay cai khác ( bac đung noi là bị cát gi hết ),và cứ noi là bị dọc đuong nên pai mươjn nguoi quen chạy về đở , o ok thì bac cứ làm dử nó , goi nha báo ,bao hanh gi ky vay , chat luong kem , o thi goi ve toyota vinh phuc luôn . Xe em lu truoc bị 2 bec phun xăng em lam thế no moi chịu thay đấy . Vai hang chia se cùng bác .
tungbao2000 nói:

PVT confirmed
Hạng D
4/5/07
2.384
297
83
The Earth
Chào các bác,
Em thay bugi Iridium chỗ bác Phong Nguyễn, chạy tốc độ dưới 90km/h thì rất bốc, tăng tốc nhanh nhưng khi trên 100Km/h thì cảm giác xe rất ì so với bugi theo xe.
Có bác nào thay bugi Iridium mà bị như vậy không? Theo các bác có nên thay lại bugi dzin không?

Hạng D
8/9/07
3.992
275
83
52
PVT nói:
Chào các bác,
Em thay bugi Iridium chỗ bác Phong Nguyễn, chạy tốc độ dưới 90km/h thì rất bốc, tăng tốc nhanh nhưng khi trên 100Km/h thì cảm giác xe rất ì so với bugi theo xe.
Có bác nào thay bugi Iridium mà bị như vậy không? Theo các bác có nên thay lại bugi dzin không?

Bác xem lại lọc gió xem, có khả năng thiếu gió. Mà bác thay loại nào vậy, có phải IKH 20 không?

Hạng B1
3/8/11
55
1
8
đúng vậy đó bác. em cũng chạy kinh doanh nữa! em cũng thích dòng G hơn! mà màu xe G mới nhìn cũng ok lắm bác àh! Màu nâu vàng. ôi sao em mê nó quá.
Em thanks bác nha!

PVT confirmed
Hạng D
4/5/07
2.384
297
83
The Earth
manhcuong nói:
PVT nói:
Chào các bác,

Bác xem lại lọc gió xem, có khả năng thiếu gió. Mà bác thay loại nào vậy, có phải IKH 20 không?
IK 20 thì phải bác ạ. Em dùng lọc gió của hãng bác ạ, cũng mới dùng gió thổi bụi nhưng không nhiều bụi lắm. Hôm qua em chạy thử tốc độ cao nhưng cảm thấy rất lì

Hạng D
2/7/09
3.405
81
63
Q.Tân Phú Tp HCM
Bác có thay lọc xăng chưa. Nhiều xe do thiếu xăng nên ì đó. Những xe dòng sau của In thường đi không ngon = dòng đầu.
Bác chú ý các chi tiết nhỏ, lọc xăng, lọc gió. Nếu có thể thử đồi 4 mô bin thử luôn.