Hạng C
8/11/05
627
5
18
Bán đảo Đông Dương
RE: Innova giống chú Isuzu quá!

sorry các bác đang chạy Innova nghen, thiệt tình thì mình thấy con Hi Lander đẹp hơn nhiều, dáng vẽ cứng cáp hơn, chỉ có tội là con này hơi ồn.

Last edited by a moderator:
Hạng D
17/7/05
1.736
43
48
56
Sài gòn

Trích đoạn: Sun

Chính xác sorry bác nào đi Inno nhé lúc đầu em chỉ nhìn trong tờ quảng cáo thấy cũng ok nhưng sau này thấy chạy ngoài đường xấu thật :mad:

Ý em cũng thấy vậy... Về hình thức bên ngoài phải nói là chán, thế mà nhiều pác đòi so sánh nó với Grandis...

Hạng B1
2/2/06
57
38
26

Em Innova nhìn phía đầu thì đẹp. Nhìn ngang thì không đẹp hơn Hi-lander. Nhìn sau thì tàm tạm, nếu lắp thêm cản sau (option) nữa thì nhìn phía sau ổn. Không phải là một "kiệt tác" như Toy quảngc áo, nhưng nhà cháu chạy thấy rất ổn. Dáng vẻ bên ngoài thua Grandis, nội thất cũng thua nốt, nhưng ở tốc độ 120km/h trên đường 5, Grandis lắc đuôi rồi, còn Innova vẫn rất ngon. Chú thích thêm là cả hai con Innova và Grandis nhà cháu chạy thử chưa xe nào chạy quá 1000 km, và đều được nhà sản xuất cân chỉnh rất chuẩn trước khi giao xe cho nhà cháu.

Các bác bàn thêm, nhưng so sánh hi-lander với Innova thì không khác so sánh nông dân Cổ Nhuế với giai Hàng Đào. Mà so Innova với giai Grandis thì không khác so giai hàng Đào với giai Paris gốc. Buồn.

Hạng D
1/10/04
4.840
40
38
Hà Nội

Trích đoạn: seatbelt

Em Innova ...dáng vẻ bên ngoài thua Grandis, nội thất cũng thua nốt, nhưng ở tốc độ 120km/h trên đường 5, Grandis lắc đuôi rồi, còn Innova vẫn rất ngon.
...
Bác nào đang chạy Grandis confirm cái vụ này nhé!

Hạng B2
26/2/05
191
19
18
SG

Em chỉ thấy Hi-lander và Innova có nhiều điểm giống nhau phết...cùng là xe 7 chỗ, có bốn bánh, tay lái thuận, Brand of Japan...và cùng sử dụng động cơ đốt trong...

Hạng B2
13/12/05
360
5.621
93
51

@ bác dây buộc:

Các bác bàn thêm, nhưng so sánh hi-lander với Innova thì không khác so sánh:

nông dân Cổ Nhuế: nhà biệt thự mặt đường đối diện Metro, làm nghề banking với giai Hàng Đào: nhà trong ngõ, vệ sinh trong thùng tôn, muốn thấy mặt trời chỉ có cách đi ra phố, sống bằng nghề câu cá ở Bờ Hồ. :D:D:D

Mà so Innova với giai Grandis thì không khác so:

giai hàng Đào: nhà có cửa hàng buôn đồng hồ, làm thêm nghề buôn tiền từ thời bao cấp với giai Paris gốc: Bắc Phi, ở các khu từ zone 5 et plus, đi RER mỏi cẳng mới đến, chuyên hành nghề rơi xu ở trên metro.
.

. Buồn. cười (tý cho vui).

Hạng B1
27/2/05
69
0
0

Trích đoạn: Kienvang

Em Innova ...dáng vẻ bên ngoài thua Grandis, nội thất cũng thua nốt, nhưng ở tốc độ 120km/h trên đường 5, Grandis lắc đuôi rồi, còn Innova vẫn rất ngon.
...
Bác nào đang chạy Grandis confirm cái vụ này nhé!

Em quất cả hai em này ở vận tốc 140km/h rồi.
Với em Grandis vẫn còn có thể lên được nữa và có thể yên tâm nhấn ga lên tiếp. Xe vẫn đầm và bám đường tốt.
Với em Innova vẫn có thể lên mỗi tội em thấy xe bồng bềnh và cảm giác lái ko yên tâm lên không dám lên tiếp.

Hạng D
14/1/04
4.044
1.555
113
tp.HCM

Mấy bác nói sao chớ Inno sao mà so với Gran được . Tui cũng đang chạy To đây nhưng phải công nhận là nhìn em Grandis lộng lẫy và xinh gái hơn nhiều:)

Hạng B2
24/10/05
201
3
18
53
Ha Noi

Mà so Innova với giai Grandis thì không khác so giai hàng Đào với giai Paris gốc. Buồn.

Thành thật PHÊ BÌNH bác vì tự ti quá! Thằng em dại tôi lấy gái Paris gốc kìa, giai Paris gốc, mà ở ngõ Công Poăng chỗ bác Hồ thuê nhà trọ ngày xưa nghèo thấy mẹ , sao so được với AEOH cưỡi BWM760 Li tiền tươi bác ! :D:D:D
Có nhiều lần tôi đấu trí với bọn thanh niên phú lãng sa ở lớp học rồi, thua mình cả Ngũ thường luôn. Tự hào dân tộc nổi lên mà :):):)

Post xong mới thấy bác NoWD đã làm sự so sánh rồi !

Last edited by a moderator:
Hạng B2
26/9/04
340
25
18
52

em thấy các bác mắng bác conan77 xối xả, em thương bác ý quá.
nếu bác nào đã nhìn thấy những chiếc Hilander đời đầu, thì sẽ thấy nhận xét của bác conan77 là cực chính xác. nhưng có lẽ vì những chếc hilander đời đó xấu quá nên isuzu phải nâng cấp lên những phiên bản sau đẹp hơn.
bác nào nhìn thấy những chiếc Zace đời đầu chắc chắn cũng sẽ phát ngất!
Hôm nay em cũng tỉ mỉ ngắm kỹ phần đầu chiếc Innova, giống hệt Merc A-class! vị trí Logo na ná như McLaren